[Video Timelapse] Một ngày dạo quanh Sài Gòn bằng Galaxy S7 Edge

Non@me
15/11/2016 7:56Phản hồi: 96
[Video Timelapse] Một ngày dạo quanh Sài Gòn bằng Galaxy S7 Edge
Mời các bạn xem qua video timelapse mà mình đã thực hiện được bằng camera của chiếc điện thoại Samsung Galaxy S7 Edge, trên S7 Edge cũng có ứng dụng Slow motionHyperlapse được cài sẵn giúp chúng ta dễ dàng tạo cho mình một video timelapse theo ý mình.

Trong đoạn timelapse mình chia sẻ sau đây được sử dụng bằng các kỹ thuật timelapse, hyperlapse thủ công bằng cách chụp riêng lẻ từng tấm hình một để lấy chất lượng hình ảnh cao nhất có thể, kết hợp với một số đoạn clip ngắn được quay bằng ứng dụng Slow motion và Hyperlapse được cài sẵn của Samsung. Đoạn Timelapse được thực hiên trong khoảng một tuần với gần 15.000 ảnh chụp được chiếm hơn 100GB dữ liệu 😃, sử dụng Galaxy S7 Edge làm camera chính để chụp hình ở cả định dạng JPEG và RAW. Thực hiện tại nhiều địa điểm khác nhau khắp Sài Gòn. Video timelapse dài hơn 2 phút dưới đây gồm các góc nhìn khác nhau về phong cảnh, cuộc sống và con người Sài Gòn để chia sẻ cùng với các bạn đã từng sống hoặc chưa từng đặt chân đến đây có thể thấy được một góc nhìn khác hơn về một Sài Gòn năng động và phát triển hằng ngày.

(Đây là video 4K nên bạn nào có màn hình hoặc tivi 4K thì nên bật lên để coi đủ độ phân giải nhé 😃)

Phần mềm dùng để hậu kỳ trong video timelapse trên:
  • Dùng app Camera FV-5 để chụp hình timelapse, một số trường hợp chụp bằng app camera của máy với dây bấm mềm và bấm chụp tay thủ công
  • Adobe Photoshops và Adobe Lightroom để xử lý ảnh
  • Adobe Premiere để dựng phim
  • Và Adobe After Effects để xử lý một số hiệu ứng

Hy vọng các bạn sẽ thích video này và tận hưởng được phần nào vẻ đẹp của Sài Gòn. Nếu có dịp, bạn nên ghé thăm thành phố năng động này để thưởng thức những cảnh đẹp, kiến trúc độ đáo và ẩm thực phong phú... tại đây. Hẹn gặp các bạn trong các video tiếp theo của Camera Tinh Tế.

Cám ơn các bạn đã theo dõi.
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đặt gạch ^^
Đẹp anh ạ
Rất kỳ công, thanks bác chủ 😃
tinvas
TÍCH CỰC
7 năm
Like...anh e phát huy
alihieu
TÍCH CỰC
7 năm
Con này để seo phi và mấy cái cơ bản để up FB thì quá ổn
fhgg2009
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alihieu mình dùng s7 😁
có thể mình là con trai và không thích khoản seo phi lắm nên mình chả thích cái camera seo phi của s7 😔, nó cứ bệt bệt kiểu gì, nhìn khó chịu lắm, kể cả khi bỏ cái chế độ làm đẹp làm mịn rồi :(
camera sau không phải bàn rồi, toẹt vời :D
@fhgg2009 Bác này giống em rất không thich khoản Cam trước của SS, ảnh bị bệt rất nặng nhìn rất giả tạo cứ như chát một lớp kem trang điểm lên ý. Cam sau thì Ok.
alihieu
TÍCH CỰC
7 năm
@fhgg2009 hình như máy nào cũng thế? 2 vc mình dùng 2 cái s7e cam trước đúng như bạn nói, chụp rất ảo và trông bệt bệt, cái mặt lại còn phị ra nữa
Đẹp và kỳ công nữa!!!
quay bao nhiêu khung hình trên giây nhỉ. Nhìn như Video ghép bởi nhiều tấm hình vào.
@Béo Khùm Bạn không đọc bài hả?

Timelapse là kỹ thuật ghép nhiều bức ảnh liên tiếp lại với nhau, mỗi bức ảnh cách nhau một khoảng thời gian để tạo thành một video tua nhanh hoàn chỉnh. Thay vì quay video 24, 30 hoặc 60 khung hình trong 1 giây, timelapse là tập hợp của 24, 30, 60 hoặc nhiều khung hình hơn được chụp riêng rẽ và ghép lại. Đoạn video bạn xem bên trên được tạo ra bằng cách chụp từng khung hình một, mỗi khung hình cách nhau một đến vài giây, có nhiều cảnh vài phút/ tấm, để tạo ra đoạn video với hiệu ứng tua nhanh.
Bán ế quá lên tinhte dạo quanh
anhduc5990
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Serenade_apple Sao chú biết
wjzhweo
ĐẠI BÀNG
7 năm
DSLR thì tính tuổi thọ theo số tầm thì điện thoại có limit gì không nhi?
noupfix123
TÍCH CỰC
7 năm
@wjzhweo Cũng có sao ko,,, cái gì xài hoài mà ko phai ko mòn, có điều nc ảnh phone có giảm xuống chút đỉnh cũng khó nhận ra và linh kiện điện thoại cũng rẻ nên ko cần bận tâm là gì, lúc nó phai nó tàn nó hư đã đổi đi mấy đời điện thoại rồi
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@wjzhweo giờ e mới biết đấy 😁 em tưởng tuổi thọ đo theo người ! lý thuyết và thực tế là 2 cái chả liên quan gì đến nhau:rolleyes:
wjzhweo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dangtu4444 Mình có xem cái video đánh gia canon 80D của duytom.com

Ổng nói chụp timelapse 80D mà bắn liên tọi thì tầm 3-4 tháng là ngỏm

Không biết điện thoại thì ntn!
vẫn đang xài S6 😔
Clarkdale
ĐẠI BÀNG
7 năm
Video nhìn rất đã mắt, nhìn thấy cả một thành phố năng động, người đến người đi tấp nập. Nhưng cứ cảm giác như là xem một video tua nhanh chứ chưa thực sự ấn tượng về cách bố cục, ý tưởng của video lắm. Giả sử như có sự xen kẽ giữa nhanh và chậm, trong sự ồn ào vội vã có cái bình dị, thanh thản, hoà hoãn. Giữa cảnh xe cộ qua lại có người bán hàng rong gánh đi chậm rãi, tiếng rao, tiếng mời chào, những cái đặc trưng của con người ở SG.... thì càng hay hơn nữa.
iamcuong
TÍCH CỰC
7 năm
@Clarkdale Đồng quan điểm.
Có gì đó hơi tức mắt - chắc là do các đoạn tua nhanh.
Mình thấy thể loại này phù hợp với chụp không gian rộng - như lúc sáng sớm, lúc chiều tà, và các cảnh từ trên cao ấy.
ANW, quá là kì công luôn.
Cám ơn bác chủ
ngole88
TÍCH CỰC
7 năm
Hồng nam tính =))
Xài 3 tháng.
Mua vì nó đẹp, nhưng nhiều khi cũng bực.
Xài 1 tay, lòng bàn tay hay bị chạm viền làm mình nhiều khi bấm ko chính xác.
ngole88
TÍCH CỰC
7 năm
@Lô Hội Cảm ơn bạn, để hôm nào thử xem sao. Trước giờ mình quen để máy trần xài không à.
@ngole88 Nam xài con màu đen nam tính và đẹp hơn nhiều 😁.
ngole88
TÍCH CỰC
7 năm
@vtb center Mình thích màu này bạn à 😆
sck84
TÍCH CỰC
7 năm
@ngole88 uh thì cong đẹp nên tay to dễ bấm nhầm 😁
kulele
CAO CẤP
7 năm
time lapse gì chán phèo thế
nẾU GIẬT TÍT DAO QUANH SG THÌ THIẾU NHIỀU NHÉ.
Klq, nhưng sau khi Not 7 khai tử, S6, S7 tự dưng được dựng dậy 1 cách ầm ĩ...đương nhiên ai cũng hiểu.

Đã vào SG hồi tháng 5, thấy SG đẹp và sạch hơn HN. Nhưng nét cổ kính thì SG không bằng HN 1000 năm văn hiến được.
@Khẩu trang xanh thấy top nào của ss cũng thấy ý kiến của thánh.hem
dandykts
TÍCH CỰC
7 năm
@Khẩu trang xanh Đù, thì ra là do Nam đế thủy vương đến làm SG thất thủ, mong ngài hãy thứ tội!
yeusaigon
TÍCH CỰC
7 năm
@Khẩu trang xanh Sài Gòn có ai nói cổ kính bao giờ =))
@Khẩu trang xanh S7, S7e năm nào cũng vẫn là dòng chủ lực của SS mà. Note hy vòng vài triệu máy là tốt lắm rồi, cho dù có note 7 vẫn kén người dùng hơn S. Hà nội 1000 năm, Sài Gòn mới hơn 300 năm và là vùng đất mới nên di tích văn hóa lịch sữ lam sao bằng Hà Nội được. Nhưng SG thu hút người lao động nhiều hơn HN và là đất lành của mọi người dân ở mọi miền kể cả Hà Nội. 😁
ko trong trẻo như LG
@duclinh79. Thánh cho em xin. Em nói thiệt với thánh, dưới mắt các thánh thì SS S7e không bằng còn xiaomi cùi bắp nữa chứ đừng có mà sánh voi LG cùi thơm, và iphone cùi chuối 😁.
ntgcmlfu
ĐẠI BÀNG
7 năm
ưng đấy, tks bạn, ngồi xem nhiều view hay mà lúc chạy xe vù vù không bao giờ để ý 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019