Trên tay Galaxy S7 nhái, nhái cả hoá đơn Thế Giới Di Động

cuhiep
25/11/2016 9:29Phản hồi: 392
Trên tay Galaxy S7 nhái, nhái cả hoá đơn Thế Giới Di Động
Chiếc S7 và cái phiếu mua hàng trong bài này đều là hàng nhái. Bạn mình đã bị lừa chiếc này. S7 nhái thì nhiều, nhưng tổ chức in cả chiếc hoá đơn nhái thế này là có mục đích cụ thể. Việc mua bán, trao đổi giữa người dùng với nhau đôi khi dễ dàng, đơn giản là ở quán cafe, thậm chí là hẹn nhau ở một ngã tư nào đó và đây là một trong những khó khăn. Xin chia sẻ với anh em ít hình ảnh và video để anh em cẩn thận hơn. Chúc cho mọi việc vẫn đơn giản, dễ dàng nhưng không có khó khăn.

Có vẻ như chiếc S7 rất dễ làm nhái, tuy cái điện thoại này mình cầm cảm giác rất chán nhìn cũng không khó để phân biệt (trừ màn hình) nhưng bảo chỉ ra nó khác cái S7 thật thì không phải là chuyện dễ. Do đó khả năng anh em không quen và hẹn hò gấp gáp là rất dễ dính chưởng.

Nhờ anh em có kinh nghiệm trao đổi thêm. Cám ơn anh em

Có tính năng vân tay như máy thật, nhưng hoạt động chán hơn nhiều.

Hộp nhái nhưng in thông tin đầy đủ nhưng làm cũng dối

Nhìn có vẻ nham nhở, nhưng anh em không quen thì khó

Sườn máy cũng là kim loại.

Galaxy-S7-Nhai1.jpg Galaxy-S7-Nhai5.jpg Galaxy-S7-Nhai3.jpg Galaxy-S7-Nhai4.jpg Galaxy-S7-Nhai2.jpg Galaxy-S7-Nhai6.jpg Galaxy-S7-Nhai12.jpg Galaxy-S7-Nhai9.jpg Galaxy-S7-Nhai11.jpg Galaxy-S7-Nhai8.jpg Galaxy-S7-Nhai10.jpg Galaxy-S7-Nhai7.jpg Galaxy-S7-Nhai15.jpg Galaxy-S7-Nhai16.jpg Galaxy-S7-Nhai14.jpg Galaxy-S7-Nhai13.jpg Galaxy-S7-Nhai18.jpg Galaxy-S7-Nhai17.jpg Galaxy-S7-Nhai19.jpg Galaxy-S7-Nhai20.jpg Galaxy-S7-Nhai22.jpg Galaxy-S7-Nhai21.jpg Galaxy-S7-Nhai23.jpg Galaxy-S7-Nhai24.jpg Galaxy-S7-Nhai25.jpg Galaxy-S7-Nhai26.jpg Galaxy-S7-Nhai27.jpg Galaxy-S7-Nhai28.jpg
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kinh nhỉ, đời khó lường mọi chuyện
vit_conGMC
TÍCH CỰC
7 năm
s7 đài loan
@vit_conGMC Tung của bạn ạ. Đài loan ko có loại hàng này đâu
vit_conGMC
TÍCH CỰC
7 năm
@Vietmanucians lên gg tìm đi bạn nhé, có đầy
http://didongdailoan.com/dien-thoai-dai-loan/samsung-galaxy-s7-dai-loan/samsung-galaxy-s7-dai-loan-gia-re.html
@vit_conGMC Đó là ngta đăng tin láo thui bạn, nếu bạn tìm hiểu về đài loan bạn sẽ biết hàng đài loan tốt ntn.
vit_conGMC
TÍCH CỰC
7 năm
@Vietmanucians giống 99.99% luôn mà ko lừa đc ah?
công nghệ lừa đảo lên tay quá ^^
Tinder luôn kìa 😆
Những người ham rẻ rồi không kinh nghiệm nhiều mà khoái tin vào hóa đơn dễ bị gạt. Những người dùng phổ thông mình thấy khoái mua hàng kiểu ngồi cafe bạn bè quen sơ bán máy cũ rồi mang hóa đơn ra làm tin.
Giờ nhiều chiêu trò ghê.
Cấu hình ntn nhỉ ? Ngang S7 xịn ko ?
Razor11
CAO CẤP
7 năm
@boybl1990 Con này cấu hình bằng máy 2tr là tốt lắm rồi
vodanhtl1990
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bựa thật, hàng dựng đã mệt nay còn nhái nữa chứ
nhìn cái biết ngay nhưng đúng ko quen thì khó. có quả nhái hóa đơn này thì công an vào cuộc thôi, tội này tù ngon lành
@If you dont mind Mấy thằng C.A đó bỏ đi. Đã bị lừa như vậy vói con S6 lên trình báo xong không giúp dc gì. Còn đổ lỗi lại cho mình vì không quan sát kĩ, và đây là giao dịch dân sự mình chấp nhận mua-nó chấp nhận bán nên gáng chịu
@If you dont mind Hóa đơn chuẩn, vỏ hộp chuẩn của cái s7 chính hãng luôn đấy chứ (chắc là đi xin hay mua lại vỏ hộp của người khác mua s7 thật). Nhìn IMEI hiển thị ở đt và vỏ hộp khác nhau hoàn toàn kìa.
nightfox23
TÍCH CỰC
7 năm
Cái hóa đơn lạ chưa. TIền hàng 14.400.000 mà thuế 10% lại là 1.590.000 kìa
alexdang28
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nightfox23 Bác soi kỹ chắc dân kế toán
JimmyLa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nightfox23 Đúng rồi bác. Bác phải lấy tiền hàng đã bao gồm thuế là 15.900.000 x10%(0.1)= 1.590.000(vat)
nightfox23
TÍCH CỰC
7 năm
@JimmyLa Bạn nhầm rồi. Thuế 10% là tính trên tiền hàng, tức 10% của 14.400.000
@nightfox23 Bọn này làm giả hóa đơn còn kém lắm1
chất lượng gia công tởm vl. mặt sau còn đỡ, mặt trước nhìn như đồ chơi, chi tiết dại không tả đc
người bị lừa 100% là chị em phụ nữ
@toan tran 1992 Mấy anh thanh niên ko rành cũng dễ bị dụ bạn ơi.
@ragefighter Mấy thánh ko. Tiền ít mà muốn đi hít...thơm và kém hiểu về đt+ mấy chị thích oai ấy mà.
Tốt nhất là nếu mua qua người lạ thì ít nhất cũng hiểu biết chút đỉnh về món hàng mình định mua rồi hẵng mua. 😁
A hi hi.Người Việt và Người TQ quá tinh vi.
Mình là người thích thay đt suốt và hay mua đồ xách tay.Và luôn nhận quả đắng từ các cửa hàng, chứ chưa nói là mua bán qua người lạ. 😁
Hồi trước bạn mình cũng mất 4tr5 và mua về cái máy tàu hỏng + 1 cục tức + 1 cục quê :D :D :D
Kinh nghiệm xương máu là cứ hàng chính hãng mà fang.Đắt nhưng xắt ra miếng, hoặc mua của bạn bè có thể tin cậy ấy :D
Còn cứ mua cái gì mà ng bán nó dục : em bận lắm, anh chị xem nhanh để em đi là nên trả lời :Vâng, anh cứ đi đi của Har Won cho nó lành :D
@phongba046 anh cứ đi đi của hari won
@phongba046 Anh cứ đi đi không phải của Khởi My :v (just kidding)
tuvan691613
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phongba046 Anh cứ đi đi của Ha Di Guôn mà bác :mad::mad::mad:
@tuvan691613 😁 :D :D
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@phongba046 tính giống mình , hay ham giao lưu đổi mới xài cho đỡ chán, nhưng mà đôi lúc kinh tế k dồi dào thì cũng hay lượn lờ mua máy cũ, thực tế thì đa phần xài android quen nên cầm cứ hễ mua hàng 2nd thì luôn chạy antutu, còn k cho test mà cứ dục thì xác định out luôn
Quá nhanh quá nguy hiểm. Nhưng hỏi thật là S7 có ngon bằng con này không? Con này có thể NỔ không?
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em A không dỗi hơi
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em Nhây hơn đàn bà
Sao ko so sánh luôn với s7 xịn cho dễ phân biệt ta
sslazio
TÍCH CỰC
7 năm
it ra nó không phát nổ như Note7 thật
Heroboot
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chuconghuy ko biết bố mẹ đứa nào uổng công nuôi lớn, đến cái tiếng việt có dấu còn ko viết nổi, còn máy nào nó nổ thì google nó ko tính phí đâu lên đấy mà tìm. chịu khó tìm hiểu trc khi phát biểu :eek::eek::eek:
@sslazio Hình như bạn đang bị nhầm lẫn giữa S7 và Note 7!!! Đây là S7 bạn nhé...!!
@sslazio Còn mày thì đang nhái tên mod @sonlazio đấy,có ý đồ gì à mà nhái cả tên
Kusa123
TÍCH CỰC
7 năm
@sslazio S7 nào phát nổ ông nội... nói năng tầm bậy
kinh nghiệm là đa số máy tàu thì khi vào chụp hình có âm thanh chụp rất chi là khựa. camera thì chất lượng kém hơn rõ rệt. màn hình máy hiển thị kém
Iphone tàu thì biết ngay. S7 này mà ko quen thì ăn quả lừa là cái chắc
@anh cô đơn http://genk.vn/mobile/fan-apple-khen-lay-khen-de-iphone-chay-giao-dien-android-la-ios-9-muot-ma-20150806211644914.chn
như thế này cũng hay 😁
nhìn dại quá đúng là đã từng cầm qua s7 sẽ nhận ra ngay, bây giờ còn thấy s7e đài loan nữa giá 3tr nhưng phần cong nó đổ keo cho lồi lên để bắt chước chứ không phải cong thật nhìn rất kì
hình như cam không lồi bằng hàng xịn.
dn9116
TÍCH CỰC
7 năm
hàng TGDĐ thì cứ check Imei máy và hóa đơn, sau đó lên trang TGDĐ check phát nữa là xong thôi, đơn giản nhất là đem máy ra TGDĐ luôn là xong 😁
phanlethai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dn9116 Imei trên hoá đơn trùng lun imei trong máy và hộp nhé. Và nt lên 6060 imei đó cũng chúc mừng báo thời gian bảo hành lun
dn9116
TÍCH CỰC
7 năm
@phanlethai nếu sợ tất cả thì tốt nhất cứ đem lên TGDĐ check hàng là yên tâm nhất 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019