Share bộ từ điển Oxford Advanced Learner's Dictionary 9 cho Android (full free)

mhieu90
27/11/2016 11:47Phản hồi: 43
Share bộ từ điển Oxford Advanced Learner's Dictionary 9 cho Android (full free)
Chào anh em, đối với các bạn chuyên phải tra từ điển thì một trong những bộ từ điển Anh Anh cực tốt thì không thể bỏ qua bộ từ điển Oxford Advanced Learner's Dictionary, trên diễn đàn tinhte đã có bài share bộ OALD tuy nhiên đã khá cũ và bộ cài chưa được hoàn chỉnh, lỗi có mạng không thể sử dụng được. Đến nay bộ từ điển đã được hoàn thiện tốt hơn rất nhiều, đến phiên bản thứ 9, thao tác cũng như giao diện, cách tra từ rất thông minh và mượt mà. Tuy nhiên bộ cài OALD9 mới hiện còn rất hạn chế, vì vậy mình muốn chia sẻ cho những bạn nào quan tâm và cần có một bộ từ điển tốt như OALD9 này.

Đây là bộ từ điển mình đã tìm được trên mạng của bạn Huynh ICT, hiện đang sử dụng rất tốt, có thể tự down bộ tra từ, phát âm từ, phát âm các câu ví dụ, hình ảnh minh họa kèm theo.

Link down: Tại đây
Hướng dẫn: Các bạn download bản cài đặt apk và cài trực tiếp nếu dùng điện thoại để down hoặc copy file apk từ máy tính vào điện thoại để cài đặt. Khi cài đặt xong máy sẽ đòi hỏi cập nhật dữ liệu từ trang chủ nên các bạn chỉ việc chọn database theo nhu cầu rồi down về, sẽ có 5 bộ dữ liệu:

- Bộ từ điển từ vựng

- Bộ phát âm chuẩn Anh – Anh

- Bộ phát âm chuẩn Anh – Mỹ

- Bộ phát âm các câu ví dụ

- Bộ từ điển bằng hình ảnh

Vì down dữ liệu từ trang chủ có băng thông rộng, down khá nhanh nên mình chưa up bộ database qua các trang thứ 3 khác.

Màn hình khởi động

Một số tính năng:
  • 185.000 từ, câu, cụm từ được giải thích cặn kẽ.
  • Hơn 116.000 câu ví dụ phát âm offine.
  • Có tính năng xem lại 100 từ đã tra.
  • Số lượng từ lớn, minh hoạ bằng hình ảnh, với hình ảnh chất lượng
  • Phát âm chuẩn đúng theo giọng Anh Anh (Bristish) hoặc Anh Mỹ(American), nên yên tâm.
  • Tất cả từ đều có thể tap-click trực tiếp để xem nghĩa.
  • Vuốt sang trái hoặc phải để Next / Previous.
  • Từ đồng nghĩa, trái nghĩa.
  • Thêm từ vào thư mục yêu thích riêng.
  • Tìm từ vựng theo nhóm
Một vài hình ảnh máy mình đã chụp:

Quảng cáo

Down database:

Sau khi có dữ liệu đầy đủ:

Quảng cáo

Chúc các bạn thành công!
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lonloi1995
ĐẠI BÀNG
7 năm
cảm ơn bạn đã chia sẻ ;)
Cảm ơn bạn.
evol4ever
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá tuyệt ! Thanks !
littlenemo
ĐẠI BÀNG
7 năm
không down được nữa bạn ơi! Có thể upload lại giúp không ạ?
pandora3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Link die rồi thớt ơiiiiiiiiiii
cập nhật lại link đi bạn ơi
Lúc mình click vào link này thì như này 😔( bạn ơi
nếu máy ai đã root thì lên appvn.com tải freedom về xong lên CH play tải từ điển oxford chính chủ về.rồi dùng freedom mua bản quyền của oxford
mhieu90
TÍCH CỰC
7 năm
Link đã fix lại nhé, các bạn check lại giùm.
littlenemo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mhieu90 đã download được. Cảm ơn bạn rất nhiều.
Chủ Thớt up database lên dùm đi chủ thớt! Cáp quang bị đứt nên không tài nào tải database về được. Thanks chủ thớt nhiều nhé.
rockmeout
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có dữ liệu từ điển kinh tế ko các bác nhỉ
Link dữ liệu từ điển trên đây các bác nhé 😁
https://drive.google.com/file/d/0BxV5FIDSLN3YcS0wR1pOVXAzSEk/view?usp=sharing
@winall9x Chủ thớt ơi, cho mình hỏi download cái database này rồi mình làm sao? Mình không cần download database trên trang chủ nữa phải không? Mình để file database này ở đâu để có thể chương trình nhận diện được vậy ad? Xin cám ơn ad nhiều
mhieu90
TÍCH CỰC
7 năm
@thepnguoi Trước hết bạn cần đảm bảo data của bạn đúng với phiên bản OALD9 này.
Khi cài đặt xong app OALD9, trong bộ nhớ điện thoại và cả thẻ nhớ đều sẽ xuất hiện thư mục com.oup.elt.oald9, thư mục này sẽ nằm trong mục Android>data.
Copy toàn bộ database từ điển vào trong thư mục com.oup.elt.oald9 (hoặc bộ nhớ máy, hoặc thẻ nhớ đều được).
Lưu ý: Sau khi copy data xong, khởi động lại app, nếu vẫn bắt tải từ điển thì bạn cứ bấm down, app sẽ tự nhận là từ điển này đã có sẵn rồi.
Enjoy!
Cám ơn bác nhiều lắm.
mình vẫn tải ddcj mà
Hi bạn, sao mình tải OALD 9 từ CH play về nó không báo phải download database, và khi dò từ thì ko ra được từ mình cần mà nó nhảy ra 1 ô khác yêu cầu mình phải update từ OALD 8 hoặc trả phí. Mình có đính kèm 2 hình sau.
screenshot (1).jpg
screenshot (2).jpg
@mtfrvt Bạn phải tải từ file chủ thớt cho link ở #1 chứ bạn tải trên Ch play là bản chưa mua nó bắt bạn mua là đúng rồi. Tải lại bản trên kia đi bạn.
@changingseason Hì, mình nhầm. mình tưởng link download dữ liệu bên dưới là đủ nên tìm trên CH play apk phần mềm từ điển riêng. Đã download file cài của chủ thớt và xài thành công. Thanks ae.
minhwf
ĐẠI BÀNG
7 năm
cảm ơn bạn
Sao k có tiếng việt vậy b
hung160990
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kpuchin0 từ điện anh anh mà bạn
không phải anh việt

Xu hướng

Bài mới