Fidget Cube: thiết bị giúp tập trung làm việc

sonlazio
16/12/2016 4:44Phản hồi: 40
Fidget Cube: thiết bị giúp tập trung làm việc
Fidget Cube là một dự án trên KickStarter, nó giúp chúng ta tập trung hơn. Trước kia, mỗi khi cần suy nghĩ, bí bách vấn đề gì đó thì bạn thường nhịp chân, rung đùi, cắn móng tay, móng chân hay bấm đầu bút bi. Với Fidget Cube thì chúng ta không cần lo lắng móng tay gãy, móng chân rụng hay bút bị hỏng nữa, vì phụ kiện này sẽ thay thế tất cả.

Fidget Cube có 6 mặt khác nhau, mình sẽ lần lượt giải thích trong các hình ảnh phía dưới nhé.

Sản phẩm này gây quỹ trên KickStarter, nhưng phải đến tháng 1 mới giao hàng, giá hơn 20$. Hiện tại chỉ có một số sản phẩm nhái từ TQ với giá khoảng 10$ (kể cả mua từ các nhà sản xuất bên thứ 3 bên Amazon). Nếu gấp thì các bạn có thể mua hoặc chờ một thời gian ủng hộ nhà sản xuất sẽ tốt hơn.

tinhte_fidget_cube_ (2).jpg Đây là Fidget Cube và ngón tay của mình để các bạn tạm hình dung ra kích cỡ của nó tinhte_fidget_cube_ (3).jpg Có tổng cộng 6 mặt khác nhau, ở một vài mặt thì mình thấy cục này tạm coi là vừa tay, một vài mặt thì nó hơi nhỏ chút, nếu lớn hơn thì sẽ tốt hơn. Phần này gồm một nút bấm lớn, bấm xuống được, vuốt lên xuống qua lại
tinhte_fidget_cube_ (4).jpg Mặt này gồm 5 nút, để các bạn nhấn vào. có 3 nút phát ra tiếng động và 2 nút không phát ra tiếng khi nhấn tinhte_fidget_cube_ (5).jpg Mặt này gồm 1 viên bi nhỏ và 3 khấc xoay tinhte_fidget_cube_ (6).jpg Công tắc giống công tắc đèn, giờ thì bạn không lo cháy bóng đèn ở nhà rồi nhé tinhte_fidget_cube_ (7).jpg Đây là một vòng xoay, bạn có thể xoay qua xoay lại nhưng không xoay lên xuống được tinhte_fidget_cube_ (1).jpg Mặt này chỉ có một miếng lõm nhỏ, vuốt lên vuốt xuống
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới mua cục này luôn. Trong khi thi cầm thì hơi ồn, mất tập trung mất bạn xung quanh. Khuyến khích dùng ở nhà hoặc không gian riêng tư
@ProjectKepler bác mua ở đâu vậy 😁 cho em xin địa chỉ với :D
anhpham12k
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ProjectKepler bác mua ở đâu vậy ạ
Ngày x ưa hay dùng cách là bấm bút bi thiên long mỗi khi tập trung học.
Sắm cái công tắc cũng đc mà 😁
mình thì thấy nó tào lao quá chừng. 😁
@Nguyễn ThanHùng :D mình cũng chưa thấy tác dụng cụ thể lắm.
Mình thi thoảng hay rung đùi.
phd5
ĐẠI BÀNG
7 năm
giờ mới biết: đưa móng chân lên cắn giúp tiết kiệm 10-20$ ^^.
Haizz!Công nhận ý tưởng này ms thấy lần đầu.
bernerasu
TÍCH CỰC
7 năm
vãi trung quốc, đăng ký bảo hộ bên trung quốc trước có an toàn hơn không ta
@bernerasu nơi đăng kí con dấu và giấy dang kí là hàng nhái =+)))))))))))
Bị trung quốc coppy rồi thì xác định
@Twelfth November đã có bán từ mấy tháng trước
http://www.gearbest.com/classic-toys/pp_493775.html?wid=21
cần một cái lỗ để đút ngón giữa ra vào. mình bị mắc tật ngoáy ngón giữa lung tung mà k bỏ đc
Vuong Duc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế nào mà nó cũng bán đến 10$ được. Trông cái cục này bán 1$ là lãi rồi
bom_bach
ĐẠI BÀNG
7 năm
"thay là mình phải cắn móng chân" 😆
DangThangg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình hỏi ngoài lề xíu: Cái phần cứng giúp chỉnh LR ở hai bên tên gì mấy bác nhỉ? Tự nhiên quên béng tên của nó.
anhutsg
CAO CẤP
7 năm
@DangThangg Palette Gear
wenquan
TÍCH CỰC
7 năm
Muốn tập trung thì đừng dùng smart phone nữa.
Bài vẽ đủ thứ làm tốn tiền
tuanchuoi
TÍCH CỰC
7 năm
Tào lao vãi
vunh94
CAO CẤP
7 năm
thiết bị này sao giống tự kỉ vãi :v dành cho ai tăng động
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
7 năm