Trên tay thẻ microSD 256GB SanDisk

cuhiep
2/1/2017 9:37Phản hồi: 186
Trên tay thẻ microSD 256GB SanDisk
Thẻ MicroSD mình trên tay trong bài này kích thước chỉ khoảng bằng móng tay nhưng dung lượng 256GB. Cách đây 10 năm thôi thì điều này có thể xem là không tưởng. Mình dùng thẻ này để dùng cho máy nghe nhạc của mình. Anh em có thể dùng nó để bỏ vào smartphone hay may quay phim hành trình, flycam... Ngoài dung lượng ra thì anh em nhớ lưu ý về tốc độ thẻ, một số máy quay phim 4K, 4K 60fps đòi hỏi phải có thẻ tốc độ ghi cao hơn thì cần phải dùng thẻ đúng chuẩn.

Trong thế giới nhạc chất lượng cao thì 256GB vẫn chưa gọi là thoả mãn được vì bộ sưu tập nhạc của nhiều anh em có thể lên đến nhiều TB và ai thì cũng muốn mang nó theo bên mình. Và cũng liên quan đến tốc độ thì với anh em chơi nhạc thì tốc độ đọc của thẻ này dư sức đáp ứng được nhu cầu của anh em. Thẻ này chính hãng SanDisk, giá 5,3 triệu đồng.

Thử nghiệm tốc độ qua hai phần mềm AJA và Disk Speed Test
MicroSD256SanDisk2.png MicroSD256SanDisk1.png

tinhte_MicroSD_Sandisk_256GB_ (1).jpg tinhte_MicroSD_Sandisk_256GB_ (2).jpg tinhte_MicroSD_Sandisk_256GB_ (3).jpg tinhte_MicroSD_Sandisk_256GB_ (4).jpg tinhte_MicroSD_Sandisk_256GB_ (5).jpg
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuandon
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho xin link bán anh ơi
@tuandon http://www.diepkhanh.vn
cuthuyen
TÍCH CỰC
7 năm
5.3 triệu thì cao quá, thẻ 128GB giờ có 1 triệu thì mình nghĩ thẻ này chỉ tầm 1.5 triệu là đẹp, hơn nữa đây là dòng Ultra chứ không phải Pro
ptb_2007
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuthuyen Mình cũng nghĩ vậy. Chờ Samsung thôi. 😃
@cuthuyen Ở mức dung lượng thấp thì dung lượng tăng 2 lần, giá tiền tăng 1.x lần. Nhưng mà ở mức dung lượng cao thì muốn dung lượng tăng 2 lần, giá tiền tăng 3-4 lần là chuyện bình thường bác ạ =))
Lên mức 512GB thì cỡ 1k$ rồi 😆
Chắc 10 năm nữa thì 256 GB nhan nhản như lợn con thôi .
@cuthuyen Dung lượng lớn mà trên cùng 1 kích cở nhỏ như vậy thì ko thề tính giá đó được a, quá rõ ràng 128g cái kia gấp đôi, cái đó là cả 1 quá trình đầu tư công sức nên cũng ko thề nói hãng bán mắc ngay cả HDD cũng gấp đôi dung lượng cũng còng cao hơn khi mua 2 cái nhỏ hơn mà = nhau dung lượng. Khi mà trở nên phổ biến thì giá sẽ hạ thôi. E nhớ hồi cái 64gb ai mua là đai gia lắm rùi và ít có máy hỗ trợ tới đó nữa. ko biết goPro Hẻo 5 có để được thè này ko, e nghe bảo là 64gb max rùi 😃
con nokia 101 xài thẻ này được hok ta😁
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@saiback thánh quảng cáo 😁
saiback
CAO CẤP
7 năm
@dangtu4444 Quảng cáo đâu, cmt chuẩn còn giè. Sẵn hàng mà giá lại rẻ hơn là điều chắc chắn :D
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@saiback em dùng hàng saiback 3-4 năm nay rồi,hữu xạ tự nhiên hương,quảng cáo bừa bãi nó mất chất
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Tốc độ khá, dung lượng khủng.
tnk24
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá khá chát 😕
cuibap035
TÍCH CỰC
7 năm
vãi giá...
Tommy297
TÍCH CỰC
7 năm
Chẳng lẽ đợi 10 năm nữa ?? J/k đang gắn thẻ 64Gb cho Gopro quả thật chưa thoả mãn 😁
nhphihung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao tự nhiên bị đăng nhập vô acc này @@
Anlinhcau
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thèm!!! Điện thoại của mình không đọc được thẻ này. Chắc một thời gian nữa đổi điện thoại và giá rẻ đi hợp lý hơn. Giờ cái giá vẫn cao quá.
Chia sẽ thêm cho anh em về các chuẩn tốc độ thẻ nhớ để đừng ham rẻ mua loại chuẩn cũ, tốc độ chậm ảnh hưởng đến trải nghiệm sử dụng, ví dụ như tốc độ chụp hình quay phim.

cuthuyen
TÍCH CỰC
7 năm
@nuhuta Class 10 và U1 có khác gì nhau đâu nhỉ? Mình thấy UHS có thể thay chi class mà vẫn ghi cả hai, thực chất Class 10 trên thẻ 128GB em copy được 50G là nó chậm lắm, không được 10MB/s đâu ạ, toàn 500kB/s thôi
Thẻ nhớ này nhiều thông số chả hiểu nổi. Đợi một chuẩn chung mới thay thế tất tần tật
ngqnamanh
TÍCH CỰC
7 năm
@nuhuta Mình góp thêm tý, nếu không dư giả thì cũng phải dùng con c10 ko thì uhs 1, mình dùng c10 16Gb quay 4k máy báo loạn hết lên... 😔((
Giáp_CM
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang ao ước...
superx2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới được dùng thử thẻ micro SD 128GB của Samsung đã thấy khủng lắm rồi, con này dung lượng gấp đôi @@
@superx2016 Sau này rồi sẽ lên đến đơn vị tính hàng TB chứ chả hơi 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
vuhung10393
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đắt quá. Mình lưu trữ nhạc đang sài cái thẻ 32GB, dần thấy hơi ít dung lượng, giờ hướng tới 64GB chứ chưa nghĩ đến 256GB, đắt quá o_Oo_Oo_O
Lưu bao nhiêu J.A.V cho đủ :p
gtvtkid
ĐẠI BÀNG
7 năm
@reviewdao.com Xem nhiều thứ ấy teo não đấy thanh niên! Khà khà
@reviewdao.com Chả bao giờ là đủ cả 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
ppcnew
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu không nhầm thì đây là máy nghe nhạc di động Astell & Kern AK120 II giá khoảng 40tr, mua thẻ nhớ như vậy cũng xứng đáng thôi nhỉ!
burgboy
CAO CẤP
7 năm
Nếu quay 4K có lẽ tối ưu là thẻ UHS 3
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nào giúp cái bệnh của e phát: Đi làm nên hàng tháng dành giụm đc $ mà muốn nghe nhạc chất lượng cao mà k biết trang web nào bán? Và có chất lượng đúng cam kết k.
Em thì mê nhạc us-uk hơn 10 năm nay mà vẫn ngủ chung vs itunes hoài nên thấy chán nhạc đó rồi.
Mong ae chỉ giáo.
Dân thường 64GB là đủ xài.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019