So sánh cấu hình Nokia 6, iPhone 7 Plus và Samsung Galaxy s7 edge

ND Minh Đức
12/1/2017 6:45Phản hồi: 160
So sánh cấu hình Nokia 6, iPhone 7 Plus và Samsung Galaxy s7 edge
Bên dưới đây là bảng so sánh chi tiết 3 chiếc máy Nokia 6, Apple iPhone 7 PlusSamsung Galaxy S7 edge. Nokia 6 vừa được ra mắt chính thức bởi HMD cách đây không lâu, đánh dấu sự trở lại của thương hiệu Nokia vào thị trường smartphone. Được định vị ở phân khúc tầm trung với mức giá 245 đô la, nhưng Nokia 6 vẫn có màn hình 5.5 inch full HD, chạy Android 7, camera 16MP và chạy nền tảng Qualcomm Snapdragon 430, RAM 4GB.... Mời so sánh với 2 mẫu flagship khác của Apple và Samsung.

so_sanh_Nokia_6_Tinhte_1.png so_sanh_Nokia_6_Tinhte_3.png so_sanh_Nokia_6_Tinhte_4.png so_sanh_Nokia_6_Tinhte_5.png
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Shinnosuke
ĐẠI BÀNG
7 năm
Yêu cái giá của Nokia quá!
@Your Life By My Side Dạ thưa gg miễn phí đây ạ. http://ictnews.vn/cntt/phan-cung/qualcomm-ra-mat-hai-vi-xu-ly-tam-trung-snapdragon-430-va-617-130265.ict
430 mà đòi đi so 652, khác gì phấn bì vôi.652 thì chỉ có 625 mới đọ đc thôi thánh ạ !
Ngoài ra J7 prim nó dùng chíp 7870 nó gần bằng 650 rồi, một số điểm nó thua như phần đồ họa, còn lại nó ăn đứt 430 về trình tiết kiệm điện,.hiệu năng.....tóm lại nó cũng ko tồi đâu
@phongba046 e thấy con hello x20 nó bá đạo ghê mà k có ai nhắc tới nó ta
ko rõ là tại đồ mediatet hay tại nó cùi
@tienthanht919 Mtk x20 chỉ có thông số thôi, chứ phần đồ họa và các phần khác ko có cửa, tất nhiên nó cũng sêm sêm sêm hoặc có đôi phần nhỉnh hơn 61x,4xx...nhưng tổng thể thì ko ăn thua 😃
@phongba046 đọc lại đi đang so sánh 430 vs 61x chứ ko phải 65x nhé..con 430 gpu nó hơn hẳn mấy con 61x nên đồ họa nó xử lý mạnh hơn nhé..61x sắp bị bỏ r tại có mấy ai dùng đâu..tầm đó các hãnh dùng mediatek hoặc cao hơn là 65x r
vodanhtl1990
ĐẠI BÀNG
7 năm
nokia cũng được đó chứ, hy vọng ra flaship có ngoại hình như lumia 930 mà mỏng hơn và full nhôm kính + cấu hình hợp thời là ok
@vodanhtl1990 thép và kính ok hơn
K bán ở VN 😔 Nokia 6
@tienthanht919 Hoàng Hà trước bán của Nokia sau này của Microsoft. Con này mác là Nokia nhưng của HMD global khựa nó làm gì có hàng mà bán
@PussyDestroyer Vậy bạn đang dùng iphone hay samsung ? Lần sau tìm hiểu kỹ xem HDM là ai nhé , lý do vì sao các hãng công nghệ hay đặt xưởng sản xuất ở china : nhân công rẻ , và 1 điều nữa là china nó có lượng đất hiếm nhiều nhất thế giới , chuyên sản xuất Chip đt và những linh kiện điên tử , nếu HDM sản xuất tại phần lan thì những thánh như bạn có kêu là sao mà bla bla đắt vl , giá cao vậy bán cho ai bla bla ? Kiểu gì cũng nói được , hãy xem nokia làm gì rồi hãy cất mồm lên mà nói , các hãng cạnh tranh thì ai có lợi ? Trừ những thằng oppo nổ to hoặc Bkav sự quay lại của nokia lại càng có ý nghĩa hơn cả trong sân chơi của những đại gia smatphone
@PussyDestroyer hmd ở phần lan cách nokia vài cao ốc thui..ko biết đừng mạnh mồm ngta lại chửi cho
@PussyDestroyer bác k tin e
bác cứ vác lúa qua đặt giá bằng giá công bố tuần là có
hdo2
TÍCH CỰC
7 năm
Sao mod không so với mấy con trong tầm này nhỉ 😁
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@oo0ooabcoo0oo Nâng tầm thương hiệu đó bác. đánh dấu sự trở lại bằng cách so sánh với FS mà không thua kém là bao!!!
hdo2
TÍCH CỰC
7 năm
@NNK910 nếu mà đem so chắc phải đem con Nokia 8 ra thì ok. Chứ so sánh kiểu này dở hơi quá
tuyenkthn
TÍCH CỰC
7 năm
em nokia này sang Việt Nam chắc cũng nhiều người mua. Đã có thời có câu cửa miệng '' Điện Thoại Nokia, Máy Tính IBM'' Tiếc giờ đều phải bán mình hết rồi
@tuyenkthn Máy tính dell... ibm thì chỉ dòng think cao cấp thôi
@tuyenkthn xưa rồi 😃
@tuyenkthn xe máy honda nữa, haha
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã quá muộn rồi a nô ak, chet thi chet mia lun di, chứ còn vùng vẫy làm gì nua 😔
@Ongnoi15 chuẩn bị rổ hứng gạch đi bạn, đừng vì bài báo dở hơi bên genk mà đánh mất niềm tin chứ 😁
@Ongnoi15 Nó sống hay chết ảnh hưởng gì bạn mà phải cmt vô văn hoá như vậy ?
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
7 năm
@magic_stardj Tiếng Việt còn chưa sõi thì văn hoá kiểu gì bạn?
So sánh máy tầm trung với 2 flagship thế thì chịu đấy ;);)
Đem con tầm trung so sánh ngang hàng với 2 con cao cấp, thật là tinhte.
Em vẫn trung thành với con Nokia cùi bắp thôi 😁
@hnadov mà mình thích mấy con cùi bắp như bạn 😃
@copee 6700 gold và phù hợp nhất rồi đó bác, còn 8800 thì dành cho mấy ông chủ thôi 😁
nhopiu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hnadov Nhìn con máy này vỏ hơi lô nhể.
@nhopiu Lô 100% nhé 😁
mrbekei
TÍCH CỰC
7 năm
lúc đầu ko để ý ẻm Nokia lắm, đọc bài này chợt thốt lên: "ơ cũng đc của nó đấy chứ"
chắc nhiều anh em cùng chung cảm xúc :')))))
dinhhai993
ĐẠI BÀNG
7 năm
giá tốt. Mong về Vn nó cũng tốt nv.
Đù, hóng ra một con như con e71 nhưng full cảm ứng
KAXIHAN
TÍCH CỰC
7 năm
@carddienthoai.com Màn hình bé lắm bác ợ, dùng tù như con classic cuả BB
@KAXIHAN Vậy thì phóng to con e71 lên bác, quá đẹp
Apple vẫn nhiều điểm vượt trội
@vuong_25 Đúng rồi bạn. Nếu chỉ so về cầu hình như bài này thì đúng là Apple nhiều điểm trội hơn hẳn 2 anh kia: cùng màn 5.5" nhưng Apple to xác nhất, viền dầy nhất, máy nặng nhất, tỉ lệ màn hình nhỏ nhất ...
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuong_25 Giá cũng vượt trội. 6 củ với hơn 20 củ
@vuong_25 Ờ, riêng cái giá thì "vượt" và "trội" nhiều lắm.
@vuong_25 ...và cái giá là trội nhất...
Giá tốt quá , yêu nokia
Anlinhcau
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết liệu LTE của NOKIA ở VN dùng có tương thích không nhỉ? Thấy trong cấu hình NOKIA hơi ít bands.
Nokia mà chạy IOS thì ngon. 😁
@Quang Ngọc 2401 Viet vay cung co nguoi thich, luc truoc ong nao cung mo mieng ra la " nokia ma chay android la em lam mot con lien" toi hoi no chay android thi d.eo thang nao mua, phai ban minh
Gio thi lai co doi chay ios
lấy máy tầm trung so sánh flagship ==> chứng minh nokia bán giá rẻ, ad vui tính thật
thomastn
TÍCH CỰC
7 năm
@pnt_love_cty Người ta so sánh để cho thấy apple và ss ăn dầy thế nào thôi mà.
AngelaPT
TÍCH CỰC
7 năm
So sánh như shit
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AngelaPT Bạn hãy nói lên ý kiến của mình chứ đừng chửi người ta.
AngelaPT
TÍCH CỰC
7 năm
cần gì room cook mới có chplay. Update lại thông tin đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019