Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

TTBC16: Dòng TV dưới 40 inch được yêu thích nhất

agp8x
24/1/2017 9:34Phản hồi: 36
TTBC16: Dòng TV dưới 40 inch được yêu thích nhất

Sony là thương hiệu TV kích thước 40 inch được các thành viên bình chọn nhiều nhất, chiếm đến 5/10 vị trí trong top 10. Trong đó mẫu W600D cũng là dòng được yêu thích nhất với 10,7% phiếu bầu, cao hơn gấp đôi so với mẫu tiếp theo là Samsung K5500 (4,1%). LG cũng đóng góp 2 dòng TV trong top 10 là LH591 (thứ 5) và LH512 (thứ 10).

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doancaosang
ĐẠI BÀNG
7 năm
tv thì vô vàn, tên toàn mã nên "Khác" là đúng rồi ^^
Chiếc tivi "KHÁC" lại lên ngôi :v :p 😁
@Ngọc Đăng RBY cái tivi này giờ mới cổ này
Asanzo được không các bác đang tính mua 32' mà hơi phân vân
@pham duc quyen
Azanzo sd good nhe bạn. Nếu bạn không quan tâm đến vđ thương hiệu thì sd tốt. Mình đang sd chất lượng hình ảnh rất tốt.
search google mãi rồi chọn sp cua anh sam
tv sony chuyên bị vụ hết bảo hành dc 1-2 tháng là chết /lỗi panel (Panel trong tv sony lại do thằng Samsung sx- mấy tv sony dòng cao cấp thì panel ko bị chết )
ps : mình đang cần tìm 1 "ngu" TV 40 inch rẻ rẻ tý , màu ok xíu hoặc internet tv có youtube là dc để gắn phòng ngủ . ae tư vấn giúp mình với ạ (ko chơi âsazo gì đó nhek)
@palmtj27 chưa có thống kê về vụ chết panel đâu, còn nhà mình sài W674A thì bị lỗi lên chữ Sony xong tối ôm, có lúc thì bị luôn, nháy LED 6 nhịp, gọi Sony Bắc Giang thì m* m* nó k thấy alô lại, thôi thì check GG lỗi gì gì cao áp ấy, bê lên quán TV sửa, ông ấy bảo anh chạy cả ngày k thấy tắt, nhưng nghi bị mạch LED chiếu sáng nên hàn lại cho chắc, về xem đến bây giờ chắc hơn 1 năm rồi kể từ ngày sửa, có thể do nhà mình ẩm ướt quá,
vinhhoang244
ĐẠI BÀNG
7 năm
@palmtj27 panel lCD samsung lại do shap sx bác ợ
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
Mấy bác cho em hỏi con Sony w800c 43" chạy android có giật không hay chấp nhận được. Em chỉ sợ như kiểu mấy em smartphone RAM 1Gb thì thà TV ngu còn hơn 😕
@MoNoJi Dùng 43w800c được hơn tháng rồi. Ko giật nhưng hôm nay lúc xem youtube chung kết sing my song thấy có mấy điểm bị lỗi đốm sáng. Nhưng bật sang xem truyền hình tivi thì lại ko bị sao. Vội về quê nên chưa test kỹ thêm. Nếu nó bị lỗi thật thì nhọ quá nhỉ.
Alex Anh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MoNoJi ngon nhé bạn
@trungnguyenhp W800c là moden 2015 đã mua sao không chọn của 2016 cho nó chắc giá cũng đâu lệnh nhau nhiều Dòng sony tivi 2016 có chữ X ở đầu và đuôi D các bạn mua phải chú ý
@doanquoccuong Ko cố hơn đc nữa. Chênh vài triệu đó
Tinhte dạo này viết nhiều bài PR quá.
lhp2006
TÍCH CỰC
7 năm
Đã từng dùng dòng KDL-40W700B của Sony và mình hoàn toàn tin rằng chất lượng Sony cực tồi và tởm. Đọc file video trên USB rất chậm, chạy file video thì tiếng đi trước hình chạy theo sau. Loa của TV thì quá nhỏ, vặn hết nút volume thì mới nghe được. Kết nối internet thì cũng rất bình thường và nói chung là ko có gì nổi trội. Mua con Sharp 40LE-660X vả chết con Sony trên mọi mặt, kết nhất là cái loa nghe rất sướng
Mình nghi ngờ kết quả bình chọn cho con W600D, sẽ tìm test thử sớm để mọi người có cái nhìn khách quan hơn
@lhp2006 Mấy dòng internet Tv của Sony màu mè ổn mà, có điều dùng khá chậm và đơ, như con w800c chạy android mới ngon được.
lhp2006
TÍCH CỰC
7 năm
@reviewdao.com Về màu mè thì mình chưa có đk test so sánh nên cũng ko nhận xét chi tiết đc
Lank Ma
TÍCH CỰC
7 năm
@lhp2006 đã test . 600D xấu hơn w800 c 😆
@lhp2006 Dòng này là internet TV, chậm là đúng rồi!
Quan điểm của mình tivi cái giá trị cốt lõi là màn hình, màu sắc, độ bền màu, còn mấy cái tính năng bla la kia chỉ là giá trị gia tăng thôi. Ví dụ mua cái tivi chạy nhanh như điện, mở các loại file nhưng hình thì ko đẹp thì vứt,
Lank Ma
TÍCH CỰC
7 năm
@trungnguyenhp kiểu mua điện thoại cần gì smart phone , dùng đen trắng là ổn rồi đúng k bac ?
C
Nếu cần nghe gọi thì thế là đủ và còn tốt hơn smartphone chứ
UA60K6000k sAmsung bác nào dành về tivi nói cho em biết có nên mua em này ko giá tham khả0 luôn nhé
huakhachuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua tivi thì mua dòng chạy android mua dòng khác mang cục tức vào người. Sony w800 chạy mượt hơn một số box nhiều. Mặc dù chip media + 1G. Chạy youtube full HD cực mượt chơi game muorigin cũng rất ok.
V’t
TÍCH CỰC
7 năm
Mình có ý tưởng là mua màn vi tính kết hợp với tv box vừa làm máy bàn vừa làm tv theo các bác có nên ko
dungupq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chả ai dùng panasonic như mình 😃
Real Studio
ĐẠI BÀNG
7 năm
W600D 😆 mình đã xài em này chuẩn bị sang năm thứ 3. Chủ yếu dùng làm monitor cho máy tính. ^_^ Khởi động lên rồi vào menu khá chậm. Khoảng 20s. Kết nối internet qua wifi ổn định. Mình chưa thử với cổng Lan bao giờ. Màu sắc thì theo cảm quan là khá ổn khi để làm hình cưới. Trên panel có vài chấm màu xanh đỏ bé tý khi để ảnh trắng full màn hình. Loa nghe tốt với phòng 15 m2. Thỉnh thoảng nó cũng tự update, nhưng không quan tâm lắm 😁
odimon
TÍCH CỰC
7 năm
Tv thích anh Toshiba à
Đa số là Sony nhỉ.
Nếu cố được thì sau vài ba năm nữa không phải suy nghĩ gì vì chu kỳ đổi tivi thường là 5-6 năm
@doanquoccuong Chỉ cần nó hết bảo hành 1 năm là 3 năm hỏng thì đã hài lòng rồi. Chứ trong thời gian bh mà hỏng thì mệt mỏi lắm.
@trungnguyenhp Mình thường 4 năm mới đổi tivi tính ra cũng mấy cái rồi chưa bao giờ bị hư hỏng gì Cũng do người sử dụng chịu khó tắt nguồn khi không sử dụng không nên để ở chế độ chờ Cũng nên để tivi nơi thoáng mát cách xa tường một chút Mình thấy nhiều người nhét trong tủ sử dụng một lúc thấy nóng như cái lò sưởi hỏi sao không mau hư Vài kinh nghiệm sử dụng chia sẻ vì mình cũng là người tiêu dùng thôi Bỏ tiền ra mua mà trục trặc ai cũng bức xúc cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019