Seagate sẽ làm ổ HDD dung lượng 16TB trong năm sau, bơm khi heli để giảm nhiệt lượng

Duy Luân
28/1/2017 22:6Phản hồi: 33
Seagate sẽ làm ổ HDD dung lượng 16TB trong năm sau, bơm khi heli để giảm nhiệt lượng
Seagate cho biết họ sẽ làm HDD dung lượng lên đến 16TB trong năm sau, nếu sản phẩm này xuất hiện trên thị trường thì nó sẽ là ổ đĩa từ lớn nhất từng được sản xuất, không tính các ổ ghép lại từ nhiều ổ con (SSD thì có dung lượng cao hơn, ví dụ như 60TB cũng của Seagate). Hãng nói thêm rằng sản phẩm trên sẽ dùng chuẩn 3,5" dành cho desktop và xài cổng SATA, còn các phiến đĩa bên trong sẽ hoạt động trong môi trường khí heli để tăng dung lượng ổ cứng, giảm lượng nhiệt tỏa ra. Chưa có giá cụ thể, nhưng model 10TB năm ngoái được Seagate bán ở mức 534$ nên ổ 16TB chắc là sẽ từ mức này trở lên.

Nguồn: Geek.com
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn anh chị tinhte giống như con ong cần mẫn. Chúc cả gia đình tinh tế khỏe mạnh
cbr150r
TÍCH CỰC
7 năm
Hi vọng giá hạ nhanh để TinhTe mua dùng làm backup 😁
Sauyeui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chúc anh có vợ sớm
linhr133
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon!
Mua ổ cứng cũng hên xui lắm, mình dùng em Backup Plus của Seagate thì được hơn năm bị bad sectors, chủ quan không kịp copy ra nên mất hết dữ liệu. Ổ đó mình mua bên Mỹ nhưng Seagate có bảo hành ở VN nên gửi lên nó đổi cho cái ổ khác đời mới hơn, cùng dung lượng, giờ dùng được 4 năm rồi vẫn ngon.
Anhking
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc dùng cho các hệ thống SV hoặc dân chơi 4K chứ người tiêu dùng bình dân ít khi cần dung lượng lớn vậy,chắc ngốn không ít điện đây 😕😕
syncsync
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko nghỉ Tết đi anh Luan
Mình chưa thấy ssd dành cho ng dùng nào mang thương hiệu seagate cả. Anh em chỉ mình vài dòng ssd hoặc ssd msata hoặc ssd m.2 sata của seagate mình coi
@denmilu http://www.seagate.com/enterprise-storage/solid-state-drives/

Ngay trang chủ. Ko phải dành cho ng dùng phổ thông
@minhcuong1994 Uh. Mình đang tìm dành cho ng dùng bình thường ấy bạn 😁 dòng doanh nghiệp thì mình biết mà ko có nhu cầu :D
shuchanglove
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tinh tế là 1 diễn đàn công nghệ lớn mà sao cứ viết bài sai lỗi chính tả mãi vậy?
JoMinn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shuchanglove Cháu nhà mình cũng hỏi vậy 😃 gia đình mình ko khuyến khích các bé đang tuổi tập đọc tập viết vào tinh tế.
thoang01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shuchanglove Dạ tại vì các chị ấy ko phải là có học về viết báo hay là có cái j chuyên nghiệp cả. Viết như mọi ng khác thôi. Còn công nghệ lớn thì do tuổi của tinhte mà ra. Chứ chuyên nghiệp thì ko.
shuchanglove
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thoang01 Chào bạn, chuyên nghiệp hay không thì mình không biết. Nhưng đến nỗi cái tiêu đề mà để viết sai thì thật sai lầm. Cứ như là xem thường người đọc vậy. Với lại đâu có phải sai 1 2 lần...
xxTKZ
TÍCH CỰC
7 năm
" SSD thì có dung lượng cao hơn, ví dụ như 60TB cũng của Seagate "
Đọc cả bài mà có câu này ko tài nào hiểu nổi . Ai hiểu gì ko ?
@xxTKZ SSD cũng có ổ như thế này ( là loại ổ đơn, không phải loại ghép từ nhiều ổ) và dung lượng lớn nhất của nó là 60TB
bơm khi là gì?
Các cụ cứ bắt bẻ mod làm gì. Các mod dỗi là tết chả có bài mà đọc

https://.........../r1/1.png https://.........../r2/1.png https://.........../r3/1.png
dnhdnh
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đang dùng 4 ổ 8TB của Seagate mà không đủ đây. Phim bộ với phim lẻ toàn FullHD với 4k uncut dùng xem trên TV 4k rõ sướng.
teoteo_tt
TÍCH CỰC
7 năm
@dnhdnh nhìn avt là biết bác đam mê gì rồi 😁
N.E.M
CAO CẤP
7 năm
@dnhdnh ổ mạng hả bác, nhà mình cũng chơi ổ mạng, cơ mà tận dụng cái router wifi của FPT làm switch luôn mà port của nó chỉ có 100mbps chứ không phải port 1gbps thành ra khi load phim 720p thì không sao chứ phim 1080p và bluray là bắt đầu giật tung chảo 😔
Ttdmt
TÍCH CỰC
7 năm
Tết xỉn hả mod tựa đề còn sai cơ
jayzu2512
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đó là nét văn hoá đặt trưng của tinhte
Hoang Min
TÍCH CỰC
7 năm
Đúng là đọc từ trang nguồn vẫn tốt hơn 😃
tinhte giờ sao nhiều bài xem không được chất lượng lắm, cứ như đăng cho có ấy.
cho mình hỏi chuyện ngoài lề tí 😁:D:D bộ chuyển đổi USB sang HDMI có thể truyền ngược từ HDMI về USB được không ? tính mua mà đắng đo quá , trên mạng toàn ghi USB to HDMI không à nên hoang mang quá 😕😕
Nghe giang hồ đồn seagate đóng cửa rồi ta?
Phải ko các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019