Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dòng TV mới của Sony sẽ có trợ lý ảo Google Assistant

Didu
11/2/2017 4:56Phản hồi: 62
Dòng TV mới của Sony sẽ có trợ lý ảo Google Assistant
Sony vừa công bố thế hệ TV mới nhất được họ ra mắt hồi đầu năm sẽ có dịch vụ trợ lý Google Assistant, lần đầu tiên trên một chiếc TV. Đây là trợ lý ảo mới được Google ra mắt và hiện chỉ có mặt trên chiếc điện thoại Google Pixel, Google Assistant có thể làm được rất nhiều việc, kể cả điều khiển các thiết bị trong ngôi nhà thông minh. Lần lên TV này cho phép người dùng ra lệnh giọng nói để chuyển kênh hoặc làm những tác vụ vốn trước đây phải dùng tới nút bấm.

Các TV mới của Sony chưa thể có Google Assistant ngay mà hãng công bố sẽ phát hành thông qua một bản cập nhật firmware cho TV vào cuối năm. Với trợ lý này trong tay, người dùng có thể kích hoạt thông qua nút bấm trên điều khiển chứ không thể dùng giọng nói để gọi (OK Google). Trừ khi người dùng có Google Home kết nối với TV.

Google Assistant: trợ lý ảo của Google cạnh tranh với Siri và Cortana, có mặt ở 3 nơi

Nguồn: Wired
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko ai coment cả ta, giá bao nhiêu vậy mod
nếu có tiền mua tôi sẽ hỏi Google Assistant 1 câu : diễn viên JA Vê nào đang được hâm mộ nhiều nhất ? có Full HD không ? hãy đưa tôi đến với cô ấy 😁 ko biết Google Assistant nó có hiểu không :D
@habu@
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanghung.tb Sao ko hỏi nó thêm câu: "banh chành hết chưa"
@hoanghung.tb Mình sẽ hỏi nó động bàng tơ ở đường nào phê
gaucon3503
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanghung.tb Câu này nó trả lời tốt, nhưng phải nói bằng tiếng Anh :D
kuluoj
TÍCH CỰC
7 năm
Không biết ai thích điều khiển bằng giọng nói chứ em đây thì lười mở miệng lắm, thà huơ tay hay cầm remote.
cuongduycf
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vanlinh2905 nói chung mỗi hđh đều có ưu điểm riêng, chủ yếu là trải nghiệm của ng xem trong quá trình sử dụng, đầy đủ app, mượt mà hay giao diện dễ sử dụng là ok, nhà em thì xài 1 em tv webos 3.0, thấy hỗ trợ rất tốt
@Smart_IPTV LG xách dép cho nhận dạng giọng nói trên androitv sony nhé ,muốn tải cái game asphalt8 để chơi mà Lg seach mãi ko thấy 😃)
nguyenmimi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dat-hd198 chơi asphalt 8 trên tv à, chắc bác cũng rảnh tới mức đó, bác thử thống kê xem bao nhiu ng mua tv để chơi mấy cái game như trên android nhỉ
TranToan2311
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dat-hd198 ko biết thì đừng phán, webOS của LG tối ưu hơi bị tốt nha bạn, chưa trải nghiệm Magic remote thì đừng phán
Hello.. Jav....kkk
Cứ Tết về Sony,Lg từ đây hốt bạc nhé!Sau bao năm ss Bán tốt nhưng đã bộc lộ thuộc tính xấu,giờ đây là lúc ngta quay về.Chiều mình đi ngcuu con 42 inch thôi.
nhocyuri2112
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang ở trong nhà nói cái tivi người ta đi ngoài đường nhìn vô tưởng mình bị khùng nữa thì khổ ...
@nhocyuri2112 Đa số đại gia bây giờ toàn nói chuyện 1 mình ko đó bác .. kkk
@Bão Sài Gòn Uhm . Nhà mình xài tv sony android 2015 ko có mic .
hoasua800
TÍCH CỰC
7 năm
TV sony đẹp nhưng giá lại cao hơn samsung và LG một bậc trong khi đó tính năng lại không bằng.
fancy90
CAO CẤP
7 năm
@hoasua800 Bạn đang nói đến tầm thấp , trung hay cao cấp
@hoasua800 Nhầm bạn. Tính năng cái gì cũng đến giới hạn rồi. Chỉ là tốt hay k, hợp hay k với ng dùng thôi. Vẫn thích TV sony vì có jack 3.5.
tươi vui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp, hiện đại nhưng không biết có bền không.
thqt1b
TÍCH CỰC
7 năm
Vừa múc 1 em sony x85d. Hy vọng sony ngó tới người nông rân. @@
@thqt1b sẽ lên 7.0 nhé 😃
Lâu lắm rồi mới thấy sony đi trước 1 bước - khá hợp lý
Talawhat
TÍCH CỰC
7 năm
Tivi thì chỉ là sony mới làm tôi hài lòng.
C0ld8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chán mỗi sony là 3D chủ động, ngồi xem phim cảm giác không thoải mái nháy mắt hay lắc lư cái là hiệu ứng 3D bị ít đi, ngoài ra giá cả, màn nền cũng tương đối. Sansung dạo này bị thổi giá ghê quá
@C0ld8x 3D thoái trào rồi bác. 2017 Sony và Samsung đều k sx TV 3D nữa
cái Google Assistant có hỗ trợ tiếng việt k bạn?
sony đi trước nhiều thứ quá. nhưng toàn để đàn em làm tốt hơn về sau thôi
Omily7
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trần Hồng Duy cái này do sony dùng hệ điều hành android, nó ưu việt và dc hỗ trợ tốt hơn, mấy hãng SS LG thì sài hđh riêng tizen webos, tới giờ thấy khó mà hơn android dc.
the4671
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Omily7 ý bác là tizen hay webos ko có trợ lý thông minh, hđh webos có nhận diện giọng nói với magic remote luôn nhé, ko biết là thằng nào hỗ trợ tốt hơn đâu, android thì đc cái nhiều app thôi chứ ưu việt gì
TranToan2311
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Omily7 ưu việt mà xài lag thấy bà luôn, dùng hđh tự phát triển của ss hay lg thế mà hay, đc tối ưu về hiệu năng và trải nghiệm
Smart_IPTV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TranToan2311 tôi cũng nghĩ là mỗi HĐH có ưu, nhược điểm riêng. WebOS, Tizen thì tôi ưu cho TV, tôi chưa bao giờ thấy lag hay trục trặc gì, và định hướng chủ yếu cho TV, các chức năng khác như Smart hay một vài app chỉ là phụ trợ. còn Android thì tôi lại thấy có vẻ định hướng nhiều hơn cho Smart, nên tùy biến cao, cài đặt app thoải mái nhưng có lẽ khi dùng cho TV cũng có những nhược điểm nhất định: có thể bị lag, quảng cáo, spam.. yêu cầu cấu hình cao.. Tùy lựa chọn theo nhu cầu mỗi người thôi các bác ạ.
Rất thích điều khiển giọng nói bằng tiếng Việt của AndroidTV 😁 Mấy hệ điều hành khác chỉ có TA :D
P/S: Hy vọng Sony ngó ngàng tới con X8000D :D Đang chờ AndroidTV 7.0.
@QXPro Sony có hứa cho lên 7.0 hết luôn thì phải
urbanboss
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tv Sony là lựa chọn tốt nhất từ khi họ trang bị android (đập chết webos và tizen nhờ điều khiển bằng giọng nói tiếng Việt hẳn hoi).
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
Hey... Maria... 😁
Nhà mua con TV sony bravia dòng W700B vừa hết bảo hành 10 ngày hư màn hình. Nản a sony wa'

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019