Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

IMAX khai trương rạp chiếu VR, đem trải nghiệm thực tế ảo cao cấp đến với khán giả

agp8x
15/2/2017 15:12Phản hồi: 24
IMAX khai trương rạp chiếu VR, đem trải nghiệm thực tế ảo cao cấp đến với khán giả
Hãng IMAX, được biết đến nhờ các rạp chiếu IMAX chất lượng cao, đã chính thức khai trương rạp VR đầu tiên của mình tại thành phố Los Angeles. Đến với rạp VR này, khán giả sẽ được thưởng thức những nội dung thực tế ảo với chất lượng tối ưu nhất.

Rạp VR của IMAX chỉ có vỏn vẹn 14 "phòng chiếu" dành riêng cho từng khán giả. Để đem lại trải nghiệm thực tế ảo tốt nhất, mỗi "phòng chiếu" được trang bị như sau:

Ghế xem phim D-Box: được tích hợp động cơ để đồng nhất những chuyển động trong phim và ngoài đời thực. Đây cũng là loại ghế chuyên dụng mà các rạp 4DX hiện nay đang dùng.

maxresdefault (13).jpg

Áo khoác Supac: Sử dụng động cơ rung để giúp người xem cảm nhận được thế giới ảo bằng chính cơ thể của mình (gió, áp lực của những vụ cháy nổ,..)

Kính thực tế ảo: khán giả sẽ được trang bị HTC Vive hoặc StarVR cùng bộ điều khiển; để thưởng thức nội dung VR.

Người dùng có thể mua vé để thưởng thức nội dung mà mình mong muốn. Vào thời điểm hiện tại, rạp IMAX VR không chỉ chiếu phim mà còn có thể chơi game. Một trong những trò nổi bật nhất là John Wick Chronicles, dựa trên bộ phim đình đám John Wick chỉ vừa ra mắt cách đây không lâu.

Rạp IMAX VR tại Los Angeles là một phần trong dự án trị giá 50 triệu USD của IMAX, hướng đến việc đem trải nghiệm VR đến gần với người dùng hơn bao giờ hết. Thay vì phải đầu tư một số tiền lớn vào thiết bị, chúng ta có thể ra rạp mua vé và trải nghiệm nội dung VR mà mình yêu thích, đơn giản như ra rạp mua vé xem phim.

Tham khảo Engadget
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng về vn trải nghiệm thử
Ngon nhỉ 😁
hungnt01
ĐẠI BÀNG
7 năm
like, bao giờ ms đến việt nam
😁:D hy vọng có film của maria ozawa là e đăng ký xem. Chắc cần thêm dụng cụ hỗ trợ nữa quá :D:D
@writedung chắc bạn sẽ không cần dùng đến công cụ hỗ trợ đâu vì đến cảnh cao trào sẽ bị "cắt" cho dù phim dc dán nhãn 30+
@writedung 50 sắc thái đen còn bị cắt mất 7 thì phim ozawa 90p chắc cắt chỉ còn 10p đó là đoạn giới thiệu phim rồi vô phim diễn viên ngồi chào hỏi xong chạy đoạn kết 😆
prince8882
TÍCH CỰC
7 năm
@writedung Công cụ hỗ trợ kiểu happy polla bác có chịu không ???:D:D:D
Phan_Quan
TÍCH CỰC
7 năm
ai có kính VR xem cái này phê luôn (Bản đẹp 60fps luôn)
Little Chick
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phan_Quan Ko phải phim 3D
Thinhrom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phan_Quan có cái kính vr nhưng đt con màn FullHD với con màn HD xem đến nãn! =)
k1200gt
TÍCH CỰC
7 năm
Hội anh em sử dụng s7 , s7 edge đâu rồi
Xem Phim JaV 4K Bản 4D của Naughty America Và Oppai TV thì Hay Phải Biết 😁
Chỉ mong có 2 diễn viên Là Lena Paul Đóng chung với Yumeno AiKa thôi :D
Mọi chi tiết cá anh chị em search Google nhé :D
huynhquang07
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cuong Nb Có thâm niên trong nghề
@Cuong Nb Cmt khá chi tiếc từ info tới hình ảnh 😆
😃 hi vọng Apple nhảy vào VR để VR phát triển nhanh hơn nữa. Các hãng phải chạy đua cháy đít thì anh em mới hi vọng nhanh có sản phẩm trải nghiệm đc.

Hi vọng anh em bớt ham mấy cái iphone galaxy vớ vẩn đi để còn tiếp đến thời đại VR.
k1200gt
TÍCH CỰC
7 năm
@DoremonSSJ3 Iphone thì 20 năm nữa mới có VR nhé , bây giờ vẫn còn chơi màn hình full HD là hiểu rồi ! Đến cái sạc không dây còn ếu có mà đòi lên thực tế ảo ! Vkl
@k1200gt Hi vọng thế thôi, chứ ông Apple còn bán đc iphone thì còn lâu mới chịu làm sản phẩm mới. Giờ chỉ vung tiền ra mua lại thôi.
k1200gt
TÍCH CỰC
7 năm
@DoremonSSJ3 Mình rất thích iphone 7 plus cho nên mình mua luôn galaxy s7 cmnr =))
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
Cái hình minh họa em đó đang xem 50 sắc thái hay sao hả miệng to vậy nhỉ?
binhnt35
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở đây sướng nhỉ, share key không cần encode, decode

Tiếp đi anh em, vì 1 tinhte phồn vinh vững mạnh.
Có bị rò điẹn không ta...
th4nlinh
TÍCH CỰC
7 năm
xem 3d đã muốn lòi con mắt rồi mà còn bắt xem vr thì 120 phút xem xong chắc mù luôn
hóng nha, được nha ^^ ra đi mình qua trải nghiệm 😃 😃 được là mình tậu cái HTC vive liền 😃 😃
giá đó mà chưa thử thì thật không dám mua 😃 😃 kk
minhperlyne
ĐẠI BÀNG
7 năm
có an toàn cho mắt không các bác ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119