Tư vấn chọn mua máy tính acer aspire

changnguyen0712
23/2/2017 15:22Phản hồi: 6
Em chào các anh chị . Em đang có nhu cầu mua máy tính tầm giá dưới 15 triệu ạ . Em được tư vấn mua con acer aspire f5-573g-55pj . Em muốn dùng máy tính cho việc học , giải trí và dùng 1 số phần mềm như ps , ai ... Mong ac tư vấn ạ . Và em có nghe bạn bè nói là acer dùng k bền , có ac nào dùng dòng acer aspire cho em xin review với ạ . Em cảm ơn
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dòng này bên mình bán rất chạy nên bạn cứ yên tâm nhé.Ông anh mình mua được vài tháng rồi mà máy vẫn bình thường không có gì hết nên bạn cứ yên tâm mà xúc em nó về nhé
yugihuynh
TÍCH CỰC
7 năm
Em này cấu hình tốt so với giá thành đó bác, mua về nâng RAM lên 8GB + lắp thêm cái ổ SSD thì chiến lâu dài luôn. Còn hàng điện tử là hên xui bạn ạ,i laptop phổ thông thì chất lượng lượng các hãng ngang nhau thôi với do cách người dùng sử dụng nữa. mình vote bạn nên quất em này 😁
@yugihuynh Em thấy nh bác cũng thích em này mà đời em nó cũng mới . Bạn em khuyên mua dell cơ mà em có ông anh khuyên mua con này vì đời mới hơn , cấu hình mạnh mà giá đẹp 😃
Em
em cảm ơn anh 😆

Tầm tiền này bạn tham khảo thêm mua dòng Lenovo ideapad 510 đi cậu, dòng này xài ok đó, cấu hình mạnh và hiệu năng tốt nữa, đáp ứng tốt nhu cầu làm việc , học tập và giải tri của bạn . Tham khảo .

CPU : Intel core i5 6200U 2.3GHz - 3M (up to 2.8GHz)

RAM : 1x 4GB DDR4/2133 Onboard + 1x 4GB

HDD 1TB 5400rpm 2.5''

Graphics : NVIDIA GT 940MX 2GB // Intel HD Graphics 520

Display : 15.6'' FHD

Multimedia : HDMI, VGA, Webcam HD Lan 1G, Wifi AC, Bluetooth 4.0, Reader

Weight and Battery : 2.1Kg - 3Cell

Ports : 2x USB 3.0, 1x USB 2.0

Bạn mình có mua mẫu f5 này của acer rồi, dùng cực kì ngon, máy chạy mát. Còn acer mình cũng đang dùng đây được hơn 4 năm rồi máy chạy vẫn rất ok, bạn mình bên đức cũng chuộng acer lắm, acer ở vn ít chứ ở nước ngoài họ dùng ầm ầm bạn à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019