Điều gì thực sự là 'của bạn' trong cuộc đời này

binhyen_17
10/3/2017 7:46Phản hồi: 9
Điều gì thực sự là 'của bạn' trong cuộc đời này
Con người sống trên thế giới này, không có thứ gì là ta có thể có mãi mãi, tất cả mọi thứ đều chỉ là vay mượn để sử dụng, ngay đến cả cơ thể chúng ta cũng vậy, cũng chỉ là mượn rồi sử dụng mà thôi...

Cho dù bạn có tiền mua được 20 ngôi biệt thự, nhưng cả đời bạn cũng chỉ có thể sống ở một trong 20 căn đó, bạn có thể nói 19 căn còn lại đều là của bạn? Không bạn à, chúng đều chỉ là tạm thời do bạn bảo quản mà thôi.

Ảnh minh họa
Tài sản của bạn sẽ vĩnh viễn là của bạn?

Thật đáng tiếc khi bạn ra đi, thì dù tài sản có nhiều hơn nữa cũng sẽ là của người khác.

– Ngôi nhà bạn mua sẽ mãi mãi là của bạn?

Nhưng thật tiếc rằng bạn chỉ có thể ở ngôi nhà đó đến khi bạn còn sống

– Con cái của bạn sẽ mãi mãi là của bạn?

Thật tiếc là khi con cái bạn lớn lên chúng đều sẽ phải rời xa gia đình trở thành chồng thành vợ của người khác.

Vậy trong cuộc sống này điều gì thực sự là của bạn? Tài sản? Vật chất?​
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo mình thì tài sản của mình là kiến thức, kiến thức là vô giá. Vì vậy nên hãy quan tâm tới giáo dục. Khi còn cấp 1 các bạn hãy cho con mình đi học với gia sư tiểu học, lên cấp 2 thì chọn gia sư trung học cơ sở, lên cấp 3 thì chọn gia sư trung học phổ thông. Gia sư sẽ giúp con bạn học tốt hơn.
thang hat
ĐẠI BÀNG
7 năm
mọi thứ đều là những vật chất và chỉ tồn tài một thời gia nhất định , chỉ có bản thân ta là của ta thôi 😃
Thế là ta không có gì à 😁 Đọc thấy cũng đúng nhưng có vẻ nó không cho mình động lực cố gắng :D
Cơ thể mình là của mình sao lại là cơ thể chúng ta cũng chỉ là mượn rồi sử dụng???
Tất cả chỉ là phù du, rồi cuối cùng cũng trở về với cát bụi vì thế chẳng có gi là của mình.
Không có gì cả. Khi đến không mang theo gì và khi đi cũng không thể mang theo gì cả
Sống sao cho mình luôn cảm thấy hạnh phúc, tâm luôn thanh tịnh là được
Chẳng có thứ gì thật sự là của mình cả. Tất cả mọi thứ đều chỉ là vay mượn để sử dụng
E vẫn mặc định một số thứ là của mình 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019