LG bán được 20 ngàn chiếc G6 trong ngày đầu tiên

Didu
11/3/2017 12:26Phản hồi: 122
LG bán được 20 ngàn chiếc G6 trong ngày đầu tiên
Trong ngày đầu tiên bán ra tại quê nhà Hàn Quốc (10/3), LG đã tiêu thụ được khoảng 20 ngàn máy, tức là đã vượt doanh số ngày đầu tiên của G5 năm ngoái. G6 được LG ra mắt tại #mwc17 và bán ra rất nhanh sau đó, máy được kỳ vọng rất nhiều ở những tính năng đột phá mà LG trang bị.

Thông tin này được một tờ báo địa phương chia sẻ, họ cho biết đã có khoảng 20 ngàn máy được tiêu thụ trong ngày đầu bán ra, so với G5 là 15 ngàn máy. LG bắt đầu nhận đặt trước đối với G6 từ tuần trước và đã có khoảng 40 ngàn đơn đặt trước. Hiện chưa rõ khi nào thì LG sẽ mang G6 về Việt Nam nhưng chắc sẽ sớm thôi.

Nguồn: The Android Soul
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrBphone
TÍCH CỰC
7 năm
Lg trở lại

Sent from my HTC One_M8 using Tapatalk
Nhưng liệu có lợi hại như xưa!😆
@joeBanana có lúc nào lợi hại đâu >"< !!!
Chỉ cần máy ko bị dính dớp cũ thì sẽ bán chạy thôi mà
ngon
Fox Tail
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trừ cái đột tử ra còn lại như thiết kế, cấu hình, giá cả (2h) đều hơn mấy con android ngang tầm
LG dùng rất sướng nhưng sợ đột tử lắm
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangthanh1994 Đúng vậy đang sài con G4 sướng quá ko muốn đổi con nào mà nó lại tự lăn ra chết. Giờ đổi con hiệu khác không giám sài LG mà ko sướng bằng, chắc kiếm con lg nào ko dính phốt mua sài tiếp hoặc mua con G3 sài 🆒
Chúc mừng lg
Dự là dù tốt nhưng hàng xách chân chắc cũng tiêu thụ kém vì các máy hàng lởm của LG thì rất bền mà máy cao cấp thì như hack =)
@NTLK9 Công nhận hàng giá rẻ của lg bền thôi rồi, lăn lên lăn xuống ko hư
quyet.ksxd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hy vọng G6 sẽ vực dậy được mảng mobile của LG.
Mong sao Die màn, Nứt míc, Đột tử, Bóng mờ sẽ là dĩ vãng.
99v9.9999
TÍCH CỰC
7 năm
Sáng nay vừa phải nhịn ăn 1 bát phở vì G6
huy9988
CAO CẤP
7 năm
Tui xài 2 đời LG rồi, mà thiệt cũng chả hiểu mấy bác kêu đột tử là gì. Ý là chết máy hả mấy bác!?
blizzaro
TÍCH CỰC
7 năm
@huy9988 Lỗi đột tử là vào một ngày đẹp trời , máy tự dưng sập nguồn và khi khởi động lại thì nó chỉ hiện ở logo LG và ko khởi động tiếp được cho đến khi hết pin đó 😔 Kinh nghiệm khi mua điện thoại LG là sau 3 tháng hoặc 4 tháng lên GG tìm từ khoá Boot loop hoặc đột tử 😆
@blizzaro 1 vài con hàng xt thôi mà, hàng chính hãng số lượng nhiều mới đáng nói, với lại đâu phải con nào cũng bị, g5 v10 v20 ở vn có ko?
@blizzaro xài g4 sắp đc 2 tuổi rồi đây, bao nhiêu ngày đẹp trời rồi mà nó vẫn sống nhăn răng 😁
Hải Chính
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chúc mừng LG, mong sớm được bán ở Vn
Hải6791
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng thích LG nhưng chót iêu ios . Công nhận con G6 này đẹp chứ con G5 nhìn chán quá G4 với v10 thì khỏ nói dồi
Armata
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hải6791 G6 đẹp rồi mua ủng hộ đi bạn cùng lúc lấy hai vợ thì thôi chứ còn yêu vài em điện thoại khác hãng cũng chả sao
pippi17
TÍCH CỰC
7 năm
Mình nằm trong số những người dùng đt LG nhưng chưa dính phải mấy cái lỗi đột tử như mấy bác nói. Cảm nhận của mình là đt LG dùng tốt, đặc biệt là khoản màn hình hiển thị của LG thì phải nói là luôn luôn ở mức Perfect. Cố lên LG để mình có thể đổi lên G6.
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@pippi17 😁 mình thì dính cái cảm ứng, vẫn mong 1 ngày LG không bị mấy lỗi đột tử, cảm ứng nữa thì ngon, rất thích xài LG ở cái khoản màn đẹp, phần mềm giờ cũng nhẹ nhàng thanh thoát :D
C.g
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pippi17 Máy móc cũng hên xui bạn à, mình có thẳng bạn mua con g4 và cũng bị đột tử là hàng chính hãng nha, chứ không phải loại xách tay 4tr bán tràn lan trên thị trường đâu. Hên là nó die sớm vì trước đó mấy ngày em có ý định mua lại g4 từ tay nó, đang gom lúa thì nó hỏng ngang.... bằng ko lúc mua em nó về thì lãnh đủ
Mikoto89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoang_HaoMinh Tôi dung g4 và v10 rồi. G4 cty v10 xach tay tmobile. Mà có thấy đột tử đâu. Chán mỗi khoản pin yêu sinh lý lên đổi samsung thôi. Vẫn thích lg khoản chụp anh
@kstn_hut_hat Có người bị rồi bạn chứ không không mà người ta nói đâu, chính thằng bạn dùng LG các đời nó than đấy. Con G3 nó dùng khi trước là nứt mic, Flag ship gì mà vỏ khung nhựa dùng một thời gian là lỗ mic nứt ra nhìn muốn tởm lắm. Nó ko dám mua G4 vì sợ đột tử, chỉ dám dùng G3 thôi.
mặt trước đẹp quá, mặt sau thì xấu.
Chưa ấn tượng. Viền còn dày và còn logo lg ở mặt trc
@Tea For Two Hãng LG không cho người ta để logo
theone1638
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tea For Two 1 chiếc đt dáng nhỏ gọn mà màn 5.7inch là quá ấn tượng rồi, đòi hỏi chi nữa bạn 😆)
phambaoanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tea For Two mình thấy logo hay ko chả ảnh hưởng mấy tới trải nghiệm, có ai đi mua đt vì cái logo ở mặt trc mà ko mua dù cấu hình nó tốt?
mrd213
CAO CẤP
7 năm
Kể từ hồi LG Prada và LG G2 giờ mới lại có cảm tình với đt LG, hy vọng ko còn bệnh như mấy đời máy gần đây để làm con cặp nách 😃
Hue Nguyen^^
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kg biết màn G6 thế nào có sáng rõ ngoài trời kg. Nay đi hội mà chụp con V10 ngoài trời mà chả rõ để chỉnh gì. Mời các bạn đến hội hoa Mơ chỗ mình nhá. 20170311_122431.jpg
@Mamat Hội Hoa Mơ này ở đâu đấy bạn?
Hue Nguyen^^
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duykhanhpro Bên Hàn Quốc bạn ơi (원동면 양산시)
@Mamat Chỗ nào của hàn quốc h này đã có hoa rồi @@
Hue Nguyen^^
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cauteo 원동면 양산시 bạn à. 18_19 tháng này tổ chúc Festival lần thứ 11.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019