Đồng hồ Rolex là công ty danh tiếng nhất thế giới, LEGO thứ nhì, Google đứng thứ 5

BaroTo
21/3/2017 6:43Phản hồi: 168
Đồng hồ Rolex là công ty danh tiếng nhất thế giới, LEGO thứ nhì, Google đứng thứ 5
Reputation Institute (RI) vừa công bố danh sách Global RepTrak 100: Top 100 công ty danh tiếng nhất trên thế giới. Global RepTrak 100 được xây dựng dựa trên danh sách 500 công ty có doanh thu lớn nhất và một cuộc khảo sát kéo dài 3 tháng của RI từ tháng 01 đến tháng 03 với 170,000 người tham gia từ 15 quốc gia: Úc, Brazil, Canada, Trung Quốc, Pháp, Đức, Ấn Độ, Ý, Nhật Bản, Mexico, Nga, Hàn Quốc, Tây Ban Nha, Vương quốc Anh và Mỹ. Các công ty được đánh giá trên 7 tiêu chí: sản phẩm và dịch vụ, sự đổi mới, trách nhiệm công dân, điều kiện làm việc, hệ thống quản trị, lãnh đạo và hiệu suất kinh doanh. Mỗi công ty được cho điểm "Global RepTrak Pulse" thang từ 0 đến 100, tương ứng với mức độ cảm nhận của người đánh giá về công ty đó. Infographic dưới đây là top 10 công ty đứng đầu danh sách này. Bạn có thể tải về toàn bộ danh sách tại đây.

Vị trí đầu tiên thuộc về công ty sản xuất đồng hồ đeo tay cao cấp Thụy Sỹ ROLEX. Được thành lập năm 1905 bởi Hans Wilsdorf và Alfred Davis tại London, tính đến nay công ty này đã có hơn 100 tuổi. Đồng hồ của Rolex thường được xem là biểu tượng của địa vị xã hội. Năm 2014, tạp chí Forbes xếp hạng Rolex ở vị trí thứ 72 trong danh sách những thương hiệu toàn cầu đáng giá nhất.

Vị trí thứ hai thuộc về tập đoàn sản xuất đồ chơi nổi tiếng LEGO của Đan Mạch. Được thành lập năm 1949 và đến nay LEGO đã xây dựng được cho mình một đế chế toàn cầu với bộ xếp hình LEGO nổi tiếng. Walt Disney, một cái tên rất quen thuộc trong lĩnh vực sản xuất phim hoạt hình, chiếm giữ vị trí thứ ba. Chắc hẳn các bạn còn nhớ chuột Mickey, một nhân vật hoạt hình đã giúp Walt Disney nổi tiếng ra toàn cầu.

Danh sách năm nay Mỹ có 3 thương hiệu đứng trong top 10 này là Walt Disney, GoogleIntel. Nhật Bản đóng góp vào danh sách 2 cái tên là CanonSony. Mời các bạn điểm qua danh sách 10 công ty danh tiếng nhất thế giới năm 2017.

168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple ở đâu?
Thêm tới 25 cho ai quan tâm
11 Microsoft
12 BMW Group
13 Michelin
14 Levi Strauss & Co.
15 Nike, Inc.
16 Nintendo
17 Ferrero
18 Amazon.com
19 IBM
20 Apple
21 Philips Electronics
22 3M
23 Barilla
24 Cisco Systems
25 Colgate-Palmolive
ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
@aws Nhờ apple mới có iphone mượt mà để dùng chứ ko phải dùng mấy cái đt android cùi bắp.
empyphuong
TÍCH CỰC
7 năm
@aws Quân tâm đếu j đến nó
Ko hiểu gì luôn!
datbeo91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@h3141592653 Hình đại điện của bác là lấy từ đâu vậy, cho em xin cái link được ko
Đa phần là công ty về lĩnh vực giải trí
Toàn cty chất lượng
Rollroyces thua cả Lego...xin lỗi chứ ếu tin cái bảng này nổi 😁...
Aizawa-chan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino Này không phải bạn là người tự tin tự nhận là dám cá số người biết "..." là hơn "..." à?

Những câu chữ đó không phải từ suy luận là ra chứ là gì? Hay bạn không hiểu của từ suy luận?

Reputation của thằng Lego bạn không tự tìm hiểu được à? Nó khó vậy sao?

Bạn đọc hiểu ý nghĩa của món đồ chơi 50$ đó như thế nào? Nó là minh chứng của việc có thể thứ này mọi người biết nhưng lại có người không biết đó, hiểu không? Cần giải thích nữa không? Là có nghĩa dù là iPhone, FB đi chăng nữa thì vẫn có người không ít người không biết đấy bạn à.

Và tôi đã áp đặt bạn cái gì vào đây vậy? Bạn tin cái gì là quyền của bạn, nhưng bạn nói chuyện cảm tính và nói như là mình đúng vậy, sao bạn làm thử cái khảo sát đó cho mình coi đi.

À à, còn bạn muốn Forbes phải hông, cho bạn nè https://www.forbes.com/sites/jeffkauflin/2017/02/14/the-most-powerful-brands-in-2017/#730d511ef1f8

Một lần nữa xin bạn đừng phớt lờ câu này, bạn vui lòng làm một bài khảo sát như bài đăng trước của mình giùm nhé, hay đơn giản hơn là tự nhận mình sai đi thì không ai nói gì đâu :/.
@Aizawa-chan Ok tôi sai!
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino Nếu hơn Lego thì có khi bạn đã viết đc đúng tên thương hiệu của nó
@Cupertino RR thì chỉ những người nhiều tiền, lắm của mới biết chứ Lego thì trẻ lên 5 nào cũng biết hết.
Khó hiểu nhỉ? Rolex đẳng cấp sang trọng, còn lại sao ko thấy apple
popegiant
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuongtao2016 Táo ở châu á đặc biệt là ở khựa và Việt Nam mềnh mới được coi là đẳng cấp. Còn đi ngoài ra nước (xứ dãy chết) họ coi bình thường thôi bác à
Thế mà antifan, seeder hãng khác muốn Sony phá sản bán mình đấy các bác ạ
@yeucongnghe2012 Ec. Rồi cho hỏi mấy cái hãng danh tiếng đồng hồ này nó có giàu bằng apple hay Samsung không. Tụi nó cần tiền chứ ba cái danh này làm gì. Chắc sony bán đồng hồ giàu quá ha :v
anhutsg
CAO CẤP
7 năm
@yeucongnghe2012 Thì Sony nó có nhiều mảng kinh doanh , nó vẫn có thể phá làm ăn không khá và bán thuong hiệu mãng đó đi cho ng khác . Như Vaio chẳng hạn , nếu mãng xperia không thành công thì nó cũng bán luôn đồng chí ak
@yeucongnghe2012 Cmt 1 cái là biết độ dài của não,phân biệt đc Sony và Sony Mobile không?
Tiêu chí hơi mơ hồ và có vẻ thiên về cảm tính, nên có thể nhiều ý kiến khác nhau về danh sách này.
XBlue
CAO CẤP
7 năm
Nói về danh tiếng toàn cầu thì giờ này ai qua được... Apple
vietsnam
TÍCH CỰC
7 năm
@XBlue Bác ăn gì để tớ cúng ! 😕
XBlue
CAO CẤP
7 năm
@vietsnam Đối với những người biết nhiều thì Apple ko phải là nhất nhưng đối với người biết ít hoặc hầu như ko biết thì họ vẫn biết Apple 😁
Thích adidas image.jpeg
@lucas_mufc Sản xuất ở VN nhiều, công nhận bền đẹp
@cuongtao2016 Đôi xanh sản xuất ở Indo, đỏ Việt Nam 😆
Invalid name
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lucas_mufc Đồng râm 😃
Pantek philippe thì sao nhỉ,thấy còn nổi hơn cả rolex
@mrbi1212 mình biết Sony khủng lắm. Nhưng có mấy cái mang lại lợi nhuận bạn liệt kê xem 😃 hay chỉ có sản phẩm hầm hố và lỗ chổng vó.
@Canon100is Mảng PS4, cảm biến máy ảnh, Sony Picture, máy ảnh căn bản là đang bơi trong tiền, lỗ thế éo nào lol....
Đặc biệt mảng PS4 thì thống trị thị trường console mnr, XBOX One dạo này làm ăn chán vkl...
mrbi1212
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Canon100is Bạn ở trên đã comment dùm mình nhé , và xin nói thêm , top 10 máy ảnh tốt nhất 2016 thì Sony đã có 5 cái trong đó , Tivi , âm thanh , tai nghe , phụ kiện , hãng phim Sony Picture , hãng âm nhạc Sony Music entertainment , và hãng Columbia Picture ( Sony đã mua lại) vẫn đang kiếm tiền tỷ cho Sony bạn nhé , chẳng qua mảng Mobile Sony bị đuối vì nhiều yếu tố khác thôi , mình là Fan LG , nhưng mình thấy bạn nói về Sony ko đúng thực tế và thiếu kiến thức cho nên mình góp ý thôi....
@Canon100is Xin cười vào mặt bạn phát. Sony là công ty duy nhất trong tất cả các công ty có đủ các loại hình giải trí: game, nhạc, phim, ... Căn bản bị mobile nó kéo ác quá thôi. Xbox one tuổi gì mà so với sony, cảm biến có đứng thứ nhất thôi, SS lg apple và hàng loạt các công ty trung Quốc đều mua của Sony.
Đối với tinhter...ko có Apple top 1 là sai là sai trầm trọng:eek:
@kungfu9999 chuẩn cmnl
@kungfu9999 Apple không đứng đầu là có gì đó sai sai ở đây rồi.
@thenhantinh Thay lời muốn nói cho anh em ifan ah 😁...cảm ơn nhoé =))..
@kungfu9999 Giờ mới thấy đx người có não. Apple là hàng phổ thông mà chúng mua đx một món là úi trời ơi vip, tội nghiệp!!!!!
Đang đi 1 đôi Das, dùng Canon 60D, sony 48in, google thì ngày nào cũng dùng, Intel thì nằm sẵn trong con X230. Cố gắng kiếm cái Rolls Royce cặp chiếc Rolex cho hoành tráng :3
@songoku_1206 Bán canon 60D không? Hehe
where ís apple?
where is facebook?
170k người đại diện cho cả hành tinh trong 3 tháng để đánh giá??? Tào lao và rảnh rỗi thật 😁 Quỳ
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
7 năm
@Khẩu trang xanh Còn hơn mấy thằng thiểu số trong trại luôn ảo tưởng cái bàn thờ "trái cây" chúng nó là 1. =))
Ap đâu? Tại sao lại ko có ap thần thánh của các itinhte vậy. Thấy bảo cái ap wa... dùng để cạnh tranh với đồng hồ rolex cơ mà
ở vị trí 20 đó bác, với 74.94 điểm Download Danh Sách các công ty

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019