Cách xem các app 32-bit còn cài trên iOS, nên gỡ bỏ hoặc update để không làm chậm máy

Duy Luân
28/3/2017 20:57Phản hồi: 88
Cách xem các app 32-bit còn cài trên iOS, nên gỡ bỏ hoặc update để không làm chậm máy
Trong iOS 10.3 mới update có một khu vực giúp bạn xem được những ứng dụng nào đang còn chạy ở chế độ 32-bit. Theo Apple, những app kiểu này "sẽ làm chậm iPhone của bạn và sẽ không hoạt động với các bản iOS trong tương lai". Đa phần những ứng dụng còn chạy ở chế độ 32-bit là các app đã rất cũ và lâu rồi chưa được cập nhật, chúng cũng chưa được tối ưu cho iOS 64-bit và thậm chí còn không được làm lại giao diện mới. Nếu không còn sử dụng, bạn có thể gỡ bỏ chúng khỏi máy hoặc tìm app tương đương trên App Store. Có tin đồn lên tới iOS 11 Apple sẽ không cho các app 32-bit chạy nữa nên động thái này có thể xem như một bước đệm chuẩn bị cho việc đó.

Để xem những ứng dụng nào vẫn còn chạy ở chế độ 32-bit, bạn làm như sau:
  1. Vào Cài đặt > Cài đặt chung
  2. Vô phần Giới thiệu > Ứng dụng
  3. Danh sách các app sẽ xuất hiện ở đây
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình bị Flappy Bird
@aws Mình vẫn còn bản orignal trong máy, tuy là ko chơi nữa nhưng vẫn muốn giữ làm kỷ niệm. Nó mà ko chạy được nữa thì hơi buồn !
Sao chỉ để số lượng thôi nhỉ
midakt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tran Ba Oanh Mình cũng vậy
@Tran Ba Oanh Bấm vô chỗ đó luôn.
tugdang92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Của mình những 23 app lận, mà k biết chi tiết app nào
@tugdang92 Con số để chỉ những app đang cài trong máy, còn nếu có app nào không tương thích thì bên phải có dấu > bấm vào để xem được nhé 😁 :D
đề nghị bác mod mập chỉnh lại bài viết nhanh nhé, ko xem được gì trong phần giới thiệu đâu
@An Mechanical Mình xem đc: máy mình chỉ có 2 app là GTA San Adreas và Dodo
@trung76 giúp mình vr @@@@
@TuongNgocLink Máy mình để tiếng Anh (quen dùng hơn tiếng Việt): bạn mở Setting/General/Applications, mở Applications sẽ ra đc những App ko tương thích. Mình gửi bạn hình chụp iPad nhé IMG_1564.JPG IMG_1564.JPG
@An Mechanical Mình xem bình thường, hiển thị app đầy đủ nha bạn.
Apple âm thầm nâng cao trải nghiệm người dùng và hiệu năng sản phẩm
leohp86
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko biết bạn nào bị như mình ko, 10.1 ok, nhưng lên 10.3 bị treo máy miết, đang xài nhấp vào 1 app bất kỳ kể cả appstore cũng bị treo, đơ máy, khoá máy xong mở lại thì như hình đính kèm, ko làm gì được kể cả tắt máy, chỉ tắt máy bằng home + nguồn thì ok, up 2 hôm rồi mà treo chắc 5-6 lần. Máy 6s up OTA.
@leohp86
Như mình thì phải ấn phím home mới thoát ra đc. Tình trạng chỉ xảy ra khi đang chơi game xong bấm đúp home để chuyển sang ứng dụng khác. Thỉnh thoảng mới bị. Còn cái phím ảo thì đôi khi nó đơ mất vài giây.
leohp86
ĐẠI BÀNG
7 năm
@boyngocxita4 Mình ấn cách nào nó cũng ko thoát khỏi treo màn hình trừ lock lại, nhưng unlock ko được và cứ treo màn hình như vậy trừ khi khởi động lại bằng home + lock. Hồi 10.1 xài khá ít lỗi, lên 10.3 lỗi vặt liên tục, như di chuyển icon từ trang này sang trang khác mà lâu tí thì tự động nó trở về trạng thái lúc chưa di chuyển ( đã chuyển 2-3 icon app sang trang khác, nhưng tí là nó lại trở về trang ban đầu ). Nghe nhạc bằng headphone có cuộc gọi đến, mình bắt máy thì vừa thoại vừa nghe nhạc đang nghe song song luôn. App hay xài chat FB mess thấy cứ chậm chậm delay khoảng 0.5s sau khi bấm send, ... những thứ trước đây 10.1 ko hề bị. Đến nản 😔
congngheso9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@leohp86 Mình 6s cũng bị 😔
Có lẽ nếu có ứng dụng 32-bit thì mới làm như mod nói được, không có thì nó ko hiện ra gì hết ráo
Emboar
ĐẠI BÀNG
7 năm
@An Mechanical chắc thế, mấy mình thấy nó ghi 50 app mà ko ấn vào đc, với lại các app lúc cài mình đều chú ý ngày update mới nhất ít nhất cũng phải tầm cuối năm 2016 mình mới cài
làm gì ấn vào được, scam à :eek:
Sỹ Võ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sieu_nhan Mấy của chú hiện ko có app nào 32bit hết nên ko nhấn vào đc đúng rồi.
isa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Settings → General → About → Applications → App Compatibility.

Cái này chi trên 10.3 beta mới xem đc app nào 32 bit thôi
bhuubao
CAO CẤP
7 năm
Em xài ipad 4 không xài chip 64bit thì nâng lên được không nhỉ?
Làm ơn ai giúp em với (
hôm qua em lên 10.3 thì bị lỗi văng ra khỏi messenger của facebook!
THỨ NHẤT LÀ: TÀI KHOẢN FB CỦA EM KHI ĐĂNG NHẬP VÀO MESSENGER TRÊN MÁY EM TỨC IOS 10.3 KHÔNG ĐƯỢC, TOÀN BỊ VĂNG
THỨ HAI: KHI EM ĐĂNG NẬP TÀI KHOẢN CỦA EM TRÊN MÁY IOS KHÁC (IP 5S IOS 7) VẪN BỊ VĂNG. NÓI CHUNG THIẾT BỊ IOS NÀO ĐĂNG NHẬP THÌ E TOÀN BỊ VĂNG
THỨ BA: EM ĐĂNG NHẬP BÊN ANDROID THÌ OK, K BỊ SAO, ĐĂNG NHẬP TRÌNH DUYỆT CŨNG K BỊ LÀM SAO. CHỈ BỊ TRÊN IOS
(
ĐIỀU QUAN TRỌNG LÀ TÀI KHOẢN FB KHÁC THÌ ĐĂNG NHẬP HOÀN TOÀN BÌNH THƯỜNG!
AI ĐÓ LÀM ƠN GIÚP EM BIẾT TÀI KHOẢN FB EM BỊ SAO MÀ CỨ BỊ VĂNG VẬY Ạ HAY AI CHƠI ĐỂU EM h@ck KHÔNG CHO EM VÀO MESSENGER Ạ ??
EM XIN CẢM ƠN MỌI NGƯỜI Ạ!
LINK LỖI VIDEO:
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình kiểm tra trên iP 7+ thì có app Eva (gỡ ra thì lấy gì thay thế đây, ai biết chỉ dùm với). Kiểm tra trên iPad Air thì được báo có 16 app, bấm vào đó không hiện ra thêm chi tiết (giống nhiều anh em phía trên comment).
iP của bạn cùng giường 6s+ chung kết quả với iPad.
Cả 3 thiết bị đều đã lên IOS 10.3.
Mình hỏi thêm. iP 5C hàng VN của zai nhà mình sao vào cập nhật được báo là phần mềm của bạn đã được cập nhật 10.2.1. Không có bản cập nhật 10.3 cho 5C? Cái này không thấy tinh tế nói đến?
nôbilô
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tommy KN hình như là 10.3 chỉ dành cho 64 bit mà bác 😃 app 32 bit đã bắt đầu không hỗ trợ nữa rồi mà 😁
@Tommy KN bản này k cho thiết bị 32Bit update qua ota nữa, là bước chuẩn bị cho ios 11 sẽ khai tử hẳn device 32bit b ạ... Chỉ có thể update bằng itunes thôi ! Đến ios 11 chắc là sẽ bỏ app 32bit và cungxk cho 32bit xài ios 11 nữa luôn đó b !
6s mình lên thấy mượt lắm. Bác thử restore lại xem
@thangngocit Lên 10.3 pin trâu vãi IMG_0567.PNG
wenquan
TÍCH CỰC
7 năm
Không xem được, mod xem lại có phải chỉ dùng được cho bản beta ko ?
YABO
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này xoá hay chờ Update vậy a. DuyLuân
Muốn hỏi mấy bữa rùi mà chưa có topic, để vô chia sẻ 😁
Black0_o
TÍCH CỰC
7 năm
@Yas sao trên iphone k xem dc
YABO
TÍCH CỰC
7 năm
@Black0_o Thì tại iphone ông kô có app 32bit nào thì lấy gì xem, chỉ hiện ra khi nào trong máy có app 32bit nào đó, nó sẽ hiện độc lập 1 or vài app đó thôi. Không có hiện tất cả, iphone tui cũng vậy nè. Trong máy chỉ còn lại app 64bit nên sẽ không chọn vào ứng dụng đc. Trong App Store giờ cũng toàn là app 64bit, Apple lọc hết app 32bit ra rồi, những máy iphone 5 trở về trc sẽ không còn down app trong App Store đc nữa. Còn từ 5s về sau này vẫn bt. IMG_0101.jpg
Black0_o
TÍCH CỰC
7 năm
@Yas chính xác vừa tải thử cái app cũ ríc về thì nó hiện ra luôn
Vậy sau này ko còn 32 bit nua vậy dưới 5s ko tải được ứng dụng từ appstore rồi
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm
sam mất công trong khi Táo chỉ cần ra i fon 8 y hệt i con 7 mà màu trắng sữa chẳng hạn là rung đùi bán hàng trăm triệu chiếc , phá kỷ lục mở bán blabla
@Meomuopxu Dể ăn lắm bạn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019