[Video] Tổng hợp sự kiện Samsung Unpack: bộ đôi Galaxy S8, trợ lý ảo, camera 360 mới và hơn thế nữa

ND Minh Đức
30/3/2017 0:3Phản hồi: 147
[Video] Tổng hợp sự kiện Samsung Unpack: bộ đôi Galaxy S8, trợ lý ảo, camera 360 mới và hơn thế nữa
Không chỉ ra mắt bộ đôi smartphone cao cấp Galaxy S8S8 Plus với hàng loạt những thay đổi cả về mặt thiết kế, phần cứng lẫn phần mềm nhằm nâng cao trải nghiệm người dùng mà tại sự kiện Unpack diễn ra đêm qua, Samsung cũng không quên giới thiệu những thiết bị cũng như giải pháp khác, bao gồm cả trợ lý ảo thông minh Bixby, chiếc Camera Gear 360 hoàn toàn mới với thiết kế “cây nấm” hỗ trợ quay video 4K, livestream trực tiếp. dùng được với iPhone, hệ thống Samsung DeX biến điện thoại thành máy tính làm việc, bộ tay cầm cho kính thực tế ảo Gear VR,… Mời anh em điểm qua những sản phẩm nổi bật mà Samsung giới thiệu tại sự kiện vừa diễn ra qua video bên dưới nhé.

147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pdtkame
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngon
Mr.Dki
ĐẠI BÀNG
7 năm
S8 hứa hẹn sẽ rất thành công. Chúc mừng ss
S8 đẹp thật, hóng iPhone 8
galaxytab2
TÍCH CỰC
7 năm
@Methylamine Ở đâu có samsung ở đó có dấu răng iphone
anhtaiqb
TÍCH CỰC
7 năm
chúc mừng sámsung,
hi vọng gỡ đc vốn từ vụ note7

samsung thành công cũng thúc đẩy apple phải thay đổi nhiều hơn nữa, âu cũng là cái lợi cho người dùng
@anhtaiqb =)) iPhone 3 năm nay nó có thay đổi gì đâu, vẫn i nguyên 1 thiết kế mà
Thích con s8. Không biết cảm giác cầm trên tay thế nào đây
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@o0tobite0o Giống như cảm giác được rờ mông bạn gái mới quen. Mình nghĩ vậy. Đùa thôi nhe
@Bao Khangs Mình thích cách suy nghĩ của bạn. 😆
Thật sự đẹp, thèm quá. Đợi các siêu thị trung bày ra trải nghiệm thực tế. ngon là xúc thôi
Giọng bạn nữ trong clip. Phải nói thật nghe cách nói, ngữ điệu của bạn rất khó chịu.
@o0_iam_0o_me so với giọng nũng nịu của @sonlazio thì như nào?
@o0_iam_0o_me Riêng mình nói thẳng ra là ko hề thích con gái review điện thoại chút nào cả..
yeusaigon
TÍCH CỰC
7 năm
@o0_iam_0o_me nghe thấy bình thường mà, hay bạn thích giọng cu Hiệp ^^
poiklmnbvc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@o0_iam_0o_me 😆)) nghe đi nè 😃))
lbrolken
ĐẠI BÀNG
7 năm
đẹp quá
S8 đẹp thật ! Note 8 chắc còn đẹp hơn ! Nhưng vẫn chờ đến tháng 9 ! "Đổi máy ! "
Dung_Manutd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có thông tin giá chưa nhỉ?
@Dung_Manutd S8 19M
S8+ 21M
SS không nhắc gì đến vụ trang bị DAC xịn cho S8 chắc là không có rồi. Nghe nhạc vẫn lởm như bao đời.
oldman20
TÍCH CỰC
7 năm
@luanth mình cũng nghía Note 5, nhưng thấy thông tin Note 5 hay bị chảy mực nên lại xoắn, lại nghe thông tin Note 7 sẽ bán lại nên càng xoắn 😆
@oldman20 Mua cũ thì hên xui nên mình cũng ko biết sao. Mua 1 con cho mình với 1 con cho ku em ở nhà với 1 con cho ku em cạnh nhà. Hàn xách tay Hàn Quốc xài ok. Mấy đứa ko biết bị mua máy Mỹ thì nói mạng xịch lụi. Ba con mình mua nay cũng năm hơn mà hỏi tụi nó nói pin ngon và xài bình thường. Tụi nó cày game với phim bộ cũng hành máy lắm mà chưa sao.
oldman20
TÍCH CỰC
7 năm
@luanth bản hàn hình như ko tắt đc âm chụp ảnh hả bạn? thấy trên mạng có mấy chế sài đc vài tháng bị lem mực:oops:
@oldman20 Đúng rồi bạn ko tắt âm chụp hình dc. Lem mực đưa em có thấy bạn nó bị mà là máy mỹ mà nói nguyên hộp này nọ có vẻ bị lừa...
S8 đẹp nhưng lại ko có cảm giác mún có cho bằng đc như lg G6 hay sony XZPre
Chỉ nút home ảo có phản hồi là mún thử cho bít thôi
Lại mất thêm tiền phụ kiện...😁 Nhưng không hút máu như Apple???
@Wind my love
Phụ kiện này cần hay ko cần cũng xài đc bt. Y như G5 ấy
Ko như táo....:D:D:D
@Wind my love Apple có hút máu ai đâu? @@
Công nhận là cái màn hình chiếm gần hết mặt trước đẹp thật, nhìn như 1 bức tranh.
i___T
ĐẠI BÀNG
7 năm
samsung cho đổi s7 lấy s8 thì còn có hứng chứ không thì dùng s7 vẫn ngon
'chưa thấy điểm gì đáng để đầu tư =)
winter1989
TÍCH CỰC
7 năm
@i___T Cam trước S7 ko auto focus đúng ko bác, em thấy điểm đấy là đáng rồi đấy 😁
Năm nay xem live k có gì đặc sắc.
Hầu như thông tin lộ hết cả rồi! Phụ kiện cũng k có gì nổi bật.
Cái mình mong chờ nhất là chất lượng nghe nhạc thì không thấy nói đến(mỗi cái tai nghe)

Tuy vậy thì xem mấy cái video trên tay thì...nhìn đẹp, được, cũng thích rồi đấy!

//Thử gây war một lần xem: Theo các bạn thì tại sao 7plus lại quay lưng lại vậy 😁

trandaubac
TÍCH CỰC
7 năm
@™KunaiNTC™ xấu hổ thì thường quay lưng
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
@son_tayninh Không khả thi vì:
1. Bản kỷ niệm 10 năm lcd full hd mà chơi oled (2k là chắc) khác nào nhổ toẹt vào quá khứ, vả miệng ifan thần thánh lcd rexona.
2. Viền dày cùi để "dễ cầm" là điều ifan "quan tâm" nhất lúc này. K thể chạy theo SS, LG, sharp hay TQ được, 1 sự thừa nhận kẻ "tái định nghĩa".
3. IP vẫn đang bán tốt với chi phí phần cứng thấp chả dại gì mất thêm chi phí để lời thấp hơn 30% được.
4. Ifan rất trung thành và luôn tự coi là "think deff" thì đợi 2018 ra bản 8 như vậy cũng chưa muộn.
5. Giờ Cook chỉ cần xào nấu như 6 - 32, SE - 32 hay ipad (giá thấp) là thừa sức ôm 90% lợi nhuận và phủ kín các phân khúc rồi.
P/S. Công nhận nhìn bức ảnh so sánh ip7+ quay lưng lại công nghệ, cái đẹp vậy. Chắc giờ "think deff" chuẩn là thế rồi.
@™KunaiNTC™ Iphone 8 vẫn chưa ra mà bác, 8 thì so vs 8 chứ đem so cái đời trc 1 năm làm gì
mhieu90
TÍCH CỰC
7 năm
@™KunaiNTC™ Iphone tới nó cũng sẽ bỏ nút home thôi, màn sẽ rộng hơn, nhưng giờ Iphone8 sẽ là người chạy theo s8. Mà đúng là không thấy nói gì về khoản âm thanh của con này mấy nhỉ, chắc phải đợi trên tay xem có khá khẩm gì hơn không.
nhocyuri2112
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào vô chê tiếp đi , thằng iphone nó những thứ đồ chơi này ko , thấy sam ra cái nào toàn chê rồi so sánh với iphone ios này nọ
@nhocyuri2112 Cái chính là samsung vẫn dùng chung hdh android với những hãng khác. Giỏi thì một mình làm một hdh hộ cái
@hanhphucgiandon máy sự cố bao nhiêu bạn theo dõi cũng thấy và cũng thấy cách Samsung ứng xử với sự cố như thế nào.
iphone cũng cháy nổ rất nhiều và bạn xem cách Apple cư xử bỏ mặc khách hàng như thế nào.
hơn nhau là ở chỗ đó. tưởng iphone thì là an toàn sao? như vụ bong mạch mất cảm ứng hàng loạt đó Apple coi khách hàng ra trăm gram nào ko...
tieuthien_th
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duonganh46 Bạn đã trên tay s8 và 8+ @.@
đợp chết nó đi bạn
đợp chết nó đi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095