Galaxy S8/S8+ đạt kỷ lục đặt hàng ở Hàn Quốc, gấp 5 lần S7, 3 lần Note 7

sonlazio
11/4/2017 9:18Phản hồi: 349
Galaxy S8/S8+ đạt kỷ lục đặt hàng ở Hàn Quốc, gấp 5 lần S7, 3 lần Note 7
Thông tin từ Hàn Quốc cho biết Samsung đã đạt những thành công kỷ lục ở quê nhà, khi mà họ đã nhận được 550.000 lượt đặt trước chỉ trong 2 ngày. Con số này gấp hơn 5 lần so với S7 (khoảng 100.000 máy) và gần 3 lần so với Note 7 (khoảng 200 ngàn máy). Các con số thống kê cho biết số lượng Galaxy S8 và S8+ bán ra là gần gần như nhau, cho thấy người dùng ngày càng hứng thú với các thiết bị có màn hình lớn hơn.

Các nhà phân tích kỳ vọng sẽ có 13 triệu S8/S8+ được bán trong tháng đầu tiên. Samsung hy vọng số máy S8 bán ra sẽ vượt quá S7 của năm ngoái, vốn đạt 49 triệu thiết bị.

Tham khảo: Hankyung
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lượng đặt hàng đã phản ánh chất lượng của sản phẩm ngày một đi lên
HiiamGhost
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ragefighter đùa chứ ông thánh đi xem lại cái clip test dùm cái. uk thì đa nhiệm ừ thì chạy song song thế méo nào mà khi bật đa nhiệm lên để dùng tiếp ứng dụng thì lại bị load lại thế thánh? nói thì dài mà đếu có tí kiến thức nào cả xàm xí thật chứ.
HiiamGhost
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuongdh5s bạn k nhắc thì ngta bớt tởm. nhổ bãi nước bọt ra rồi còn liếm lại đc =)) tưởng nó tiêu hủy hết từ đợt nào rồi ấy chứ giờ vẫn còn để ref lại cơ à
HiiamGhost
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ragefighter mang cái đt ra t9/2015 so với t6/2016? Dex + 160 trump chứ free đếu đâu mà cộng gộp =)))
@Ga2018 Lỗi sinh ra là do khách hàng nhé cưng , thu hồi làm gì . Đó , nếu là isheep thì tụi nó sẽ nói thế . Còn nếu là người dùng bình thường , người ta chửi sml
Chúc mừng ss. Kiểu này thì note 8 chắc còn ác nữa
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
@thanh_satria Ác là nổ to hơn hay là gì thế bác?
anluong2715
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước khi đăng bài cần kiểm tra chính tả trước nhé
mrtuaans
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anluong2715 Mình cũng thấy thế, nhanh nhưng không ẩu được.
cu kum
TÍCH CỰC
7 năm
Kỳ vọng mà không đúng sẽ dẫn đến phương sai!
😁:D hot thế cơ à. e cũng sắm 1 em xem hot ko nào :D:D:D
@writedung Bác giành bản quyền câu hót thế cơ à của e rồi
prince8882
TÍCH CỰC
7 năm
@writedung Em thì nghĩ là nên chờ các bác chuột bạch xem có như note 7 không :D
@prince8882
Làm zì phải chờ nhỉ 😃 riêng N7 cấm bay ở Mỹ mình vẫn lấy 1e bản Hàn xài bt 😃
Chả sợ zì bác 😃😃 chờ thì.....mất hay
@Doãn_Hùng_Ls :oops::oops::oops: mình ko biết ko có tội.....sr bác nhá
cơ mà bác đăng ký bản quyền câu này chưa nhể? nếu rôi mình trả phí sử dụng nha :p:p:p
thanh_nhan02
ĐẠI BÀNG
7 năm
cứ như 1 vụ nổ vậy :rolleyes:
mystogann0
TÍCH CỰC
7 năm
vậy là gấp mấy lần G6??
@mystogann0 g2 thì 20.000 hay 40.000 ngàn trong 4 ngày thì phải.
@mystogann0 15 hay 25 lần gì đó😁. nghe nói vậy
@mystogann0 69,96 lần :p:p:p
like2lan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tới luôn đi samsung, bigbang luôn đi, 😁 joke
cám cảnh cho Bphone nhà mình😁
Gates
TÍCH CỰC
7 năm
@ecompc Ảnh ra cùng lúc Note 5 à? Nhìn Note 5 vẫn bán chạy mà tưởng ảnh ra cùng thời đập đá Nokia. Tội ảnh quá! Mình nhớ mình đã vì 90 triệu dân VN mà phải góp phần đâm ảnh 1 nhát.
daiza911
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ecompc Hí hí nhìn ảnh Bphone lại nhớ ngày trước thấy có mấy thanh niên yêu nước hô hào ủng hộ Bphone kinh lắm giờ lặn mất tăm, rốt cuộc cũng chỉ vì lợi ích, hàng đã ko chất lượng thì người nhà cũng chẳng thể ủng hộ đc. Anh quảng chân ướt chân ráo vào làm smartphone chưa gì đã toàn nhất thế giới rồi nhưng cũng tiếc cho anh vì ko hoàn thiện đc nốt em Bphone từ bỏ hơi sớm
DatHyunbin
TÍCH CỰC
7 năm
@ecompc thề méo hiểu bọn làm marketing nghĩ gì ghi cái câu "siêu phẩm hàng đầu thế giới đc" chưa biết chất lượng sao mà nghe cái câu quảng cáo đã thấy ngông cuồng rồi
@DatHyunbin hiện tại trên website bphone vẫn để slogan vậy đó. :p
noupfix123
TÍCH CỰC
7 năm
@ecompc SP cái gì cũng nhất 😃 ... mà chẳng bao giờ thấy ai sử dụng ,,, trên 5giay nhattao lâu lâu cũng có ng` bán xác em này thì phải =))
😃 samsung xử lý khủng hoảng quá tốt, người dùng ko những ko quay lưng mà còn quay lại ủng hộ
@movingangels có thất bại
dám thừa nhận, dám đối diện, dám xử lý
và quan trọng hơn là dám đứng dậy sau thất bại, chẳng lẽ một sản phẩm thất bại Sam từ bỏ không dám sản xuất điện thoại luôn, thì ifan mới vừa lòng?
vụ Note 7 Sam đã xử lý quá tốt, quá được rồi
chỉ có một số thành phần thích moi lên, chọc ngoáy, thật tội nghiệp cho những người đó

mà Sam không làm điện thoại nữa, thì ai cạnh tranh với Apple....khi đó Apple độc quyền, cày nát sony, oppo, LG....thì ...:rolleyes:
ra đường ai cũng cầm táo Apple hết thì :rolleyes:
yamcha_tyann
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BLACKBERRY__7290 mồm thì nói thu hồi tiêu huỷ xong 3 bữa lại tái chế ,lũ sam fan được mua rác tái chế tung hô như thần thánh :d công nhận đẳng cấp
bonus thêm cái tin survey ở mỹ
@yamcha_tyann Rác 15 củ vẫn hơn mấy anh kiết xác chơi Lock 5 củ
yamcha_tyann
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoang_HaoMinh cái tầm của lũ dùng rác nó chỉ thế thôi =)) tại sao n7 tái chế chỉ bán ở 1 số thị trường mà ko fai tất cả toàn thế giới ? vì các nước mà dân trí nó cao nó ko thèm sờ vào , sẵn sàng liều chết ôm rác ôm bomb thì đương nhiên ss nó chả thích quá còn gì
@movingangels ko bàn cãi vụ xử lí crisis ,nhưng nên thêm yếu tố 'văn hóa mua hàng của người Hàn Quốc ' .yếu tố này có lẽ còn vưọt trội ,qtrọng hơn : )
Lovetech36
TÍCH CỰC
7 năm
Chúc mừng SS. Ráng bán nhanh nhé. Tháng 9 thằng kia nó ra thì toi.kaka
@Lovetech36 đã biết mặt mũi như tiên hay như c😁ứt gì đâu mà lo toi. note8 như note7 gọt mỏng trên dưới và ko nổ là đủ bóp chết mọi siêu phẩm
@Lovetech36 Thật ra nó là một vòng tròn đó bác anh ra trước tôi ra sao rồi tới lược anh rồi tới lược tôi. Thế thôi. Chừng nào hai thằng ra cùng lúc thì mới vui.
Quan trọng là ít bửa có thu hồi sản phẩm vì nguy cơ cháy nổ hay không? 😁
@Nguyễn Trần Nhựt Chắc ko đâu bạn tính năng vui vẻ ấy chỉ có trên dòng Note thôi, như kiểu S pen ấy
bọn hàn ko sợ nổ uh.? dự là cả thế giới cũng ko sợ nổ😁:D:D. ifan cạn lời
shinnosukerh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenmanh287 Nổ thì được hoàn tiền kèm quà khuyến mại sướng bỏ xừ :3
@shinnosukerh chỉ những người đã mua note7 mới hiểu được điều b nói. còn lại hội ifan nói là sợ nổ.hihi. mình thì chỉ mong năm nào mua đt của các hãng cũng có con nổ như ss. chỉ tiếc là nổ nv ko đc dùng e nó lâu
chitienthu
TÍCH CỰC
7 năm
Sung hơn rồi đấy, ráng lên cưng. Không phải đào mộ chứ méo thể coi thường đc chị Sung từ đời S6 đã ngon hơn nhiều rồi, nên cứ đà này chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu, ai dám chắc ngôi vương là mãi mãi khi trong quá khứ có kẻ từng rất hùng mạnh cũng nằm xuống vì bảo thủ, chậm tiến bộ đó.Phải ko các bác ?
thanh_nhan02
ĐẠI BÀNG
7 năm
chả bằng Bphone 1tr đơn hàng trong 2h đầu tiên
Số liệu từ Samsung hay liên quan đến Samsung cứ lấy 100-70 😁 Đếch tin được :D
cho hỏi S8 là mấy sim ạ.mình tìm nhiều bài mà k thấy ai nhắc tới
huudang8083
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng đã đặt 1em S8 + trong số đó.
Nếu sony làm tỉ lệ hiện thị 95%, nếu iphone có màn hình cong, nếu LG không có lỗi vặt, nếu Bphone không "nổ" thì ......... 😁:D:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019