[Hỏi Tinh Tế] Yamaha Sirius Fi hay Honda Blade?

Quang Thái nè
12/5/2017 10:2Phản hồi: 13
[Hỏi Tinh Tế] Yamaha Sirius Fi hay Honda Blade?
Mình đang cần mua xe máy tặng bố, trong tầm giá 20 - 23 triệu, và mình đăng lăn tăn giữa 2 lựa chọn là Yamaha Sirius Fi hoặc Honda Blade. Bền bỉ với thời gian và tiết kiệm nhiên liệu là 2 tiêu chí bố mình cần.

Vậy xin phép hỏi anh em mình nên chọn xe nào để tặng bố? Theo anh em nghĩ là lựa chọn nào phù hợp hơn cho người lớn sử dụng? Hoặc anh em có thêm lựa chọn nào trong tầm giá để tư vấn thì càng yêu.

Xin cảm ơn anh em rất nhiều.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế thì vote blade Si Fi chỉ dành cho những bạn nào thực sự thích đi còn không thì cứ auto honda nếu mua tặng cho bố mẹ
Nếu được thì cố mua Con RSX bản bánh căm thắng đĩa chênh cũng ít 😁
Tía Lia
TÍCH CỰC
7 năm
Blade trên ảnh bìa là bản cũ, cá nhân mình thích màu xanh đen của bản 2017 hơn. Tuy nhiên nếu mua cho ba thì mình nghĩ nên dẫn ba theo lựa là chắc ăn nhất 😁
nếu mà vài năm trc mà nhìn cái hình kia thì cũng chả biết con nào mới là Sirius 😁:D
Sirius bản original và Sirius bản fake bạn chọn bản nào 😆
Blade nhìn dàn đuôi yếu ớt quá, si bxc còn ok hơn
xe máy YAM
xe ga Honda
khỏi lăn tăn nữa thớt ^^
Nếu chọn cho người lớn sử dụng thì nên chọn blade. Vì kiểu dáng trung tính người đứng tuổi đi rất hợp. Si mạnh hơn blade và nó cũng ăn xăng hơn luôn, mình nghĩ bố bạn không cần mạnh làm gì đủ dùng là được. Độ bền thì 2 chiếc xe ngang nhau, nhưng được cái đồ blade rẻ hơn dễ thay hơn. Một điểm quan trong nhất là blade rẻ hơn si( cùng kiểu vành và kiểu phanh), si ngang với rsx rồi, mua blade sẽ tiết kiệm được kha khá bạn có thể mua thêm cái gì đó tặng bố bạn trong khi nếu mua si thì khoản tiền chênh lệch đổi lại được một số ưu điểm nhưng có lẽ bố bạn sẽ không cần những ưu điểm đó lắm
@hythyt Blade nó ăn bao nhiêu Km/1 lít vậy bạn ?
@nguyentuan125 Tùy người chạy đường thành phố hay đường trường thôi bạn. Chạy đúng số đi từ tốn trong thành phố thì được khoảng 53 km bạn à
@hythyt Sirius bình xăng con cũng ăn xăng mức đó bạn ạ, nếu đi từ tốn. Còn phụ tùng chính hãng thì giá Yamaha hay Honda cũng gần như nhau.
workstation
ĐẠI BÀNG
7 năm
Si fi chạy bao hỗn cũng trên 60km/l
Khuyên bạn nên chọn siirius fi vì những lí do sau đây, máy bền, tiết kiệm nhiên liệu, đi bốc nhẹ máy,xe số honda giờ chất lượng kém không được như trước đây, đi 4vạn nhiều xe phải bổ máy làm lại,
@Tào Thanh Tuyên 40k km cũng nhiều rồi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019