Amazon nâng cấp tablet Fire 7, giảm giá Fire 8 và có thêm Kids Edition cho Fire 8

TDNC
17/5/2017 19:25Phản hồi: 64
Amazon nâng cấp tablet Fire 7, giảm giá Fire 8 và có thêm Kids Edition cho Fire 8
Amazon Fire 7, một trong số những tablet có giá rẻ nhất hiện nay, vừa được Amazon nâng cấp, mỏng và nhẹ hơn so với phiên bản cũ, các thông số còn lại giữ nguyên, giá giữ nguyên (49,99 USD). Trong khi đó mẫu Fire 8 lớn hơn một chút thì được giảm giá 10 USD từ 89,99 USD còn 79,99 USD. Ngoài ra, phiên bản Kids Edition dành cho trẻ em trước đây vốn chỉ có cho Fire 7 nay đã có thêm phiên bản cho Fire 8, giá 129,99 USD.

Amazon Fire 7 mới có độ dày 9,6 mm, phiên bản cũ dày 10,6mm. Khối lượng của bản mới cũng giảm từ mức 313 gram còn 295 gram. Các thông số còn lại được giữ nguyên như chip bốn nhân, RAM 1 GB, bộ nhớ trong 8 GB hoặc 16 GB và pin sử dụng được khoảng 8 tiếng. Bạn có thể xem lại bài đánh giá Fire 7 tại đây.

Amazon Fire 8 với màn hình lớn hơn, độ phân giải cao hơn Fire 7 cũng nhận được sự nâng cấp về giá, nay chỉ còn 79,99 USD cho cấu hình tương tự như Fire 7. Ngoài ra, Fire 8 nay còn có thêm phiên bản Kids Edition giá 129,99 USD dành cho trẻ em. Kids Edition có thêm cover bảo vệ máy, thêm chế độ bảo hành 2 năm bất kể mọi hư hỏng và có sẵn 1 năm miễn phí sử dụng dịch vụ FreeTime Unlimited, bao gồm các nội dung sách, phim, video, app, game chuyên dành cho trẻ em (giá 2,99 USD/tháng).

Những máy mới đều có trợ lý ảo Alexa và sẽ được bán ra từ ngày 07/6.

Cấu hình Amazon Fire 7:
  • Chip: Bốn nhân 1.3 GHz
  • Màn hình: 7" IPS, 1.024 x 600 (171 ppi)
  • Bộ nhớ trong: 8 GB hoặc 16 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera sau: 2 MP, 720p
  • Camera trước: VGA
  • Kích thước: 192 x 115 x 9,6 mm
  • Khối lượng: 295 gram
  • Pin: 8 tiếng
  • Có Alexa
Cấu hình Amazon Fire 8:
  • Chip: Bốn nhân 1.3 GHz
  • Màn hình: 8" IPS, 1.280 x 800 (189 ppi)
  • Bộ nhớ trong: 16 GB hoặc 32 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera sau: 2 MP, 720p
  • Camera trước: VGA
  • Kích thước: 214 x 128 x 9,7 mm
  • Khối lượng: 369 gram
  • Pin: 12 tiếng
  • Có Alexa
Theo The Verge
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenha11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái tablet lại này bền nhưng xấu vê lù
@nguyenha11 MÌnh thấy nó đẹp hơn mấy cái một triệu mấy của Acer.
nemo1810
TÍCH CỰC
7 năm
@lucky_happy20 Em không liên quan, nhưng Acer cũng có máy sang chảnh mà bác 😆. Cái này nhìn cũng được, đẹp mỗi tội cấu hình ram thế này làm sao mà kham nổi nhỉ
@nemo1810 Đúng rồi. mình nói mấy cái xem xem giá của máy này mà.
nemo1810
TÍCH CỰC
7 năm
@lucky_happy20 Ah, có con Acer talk S đó, same same giá đó 😆) nhìn ngon. Em mới mua về dùng. Nhưng mấy con khác xấu lòi 😃)
bonydc
ĐẠI BÀNG
7 năm
sắm cái cho mấy đứa nhỏ tạt lon
Sao ko chạy Android Go cho nhẹ ta ?
VN mà rẻ rẻ giá này thì ngon rồi! mua cho may dua con nit coi Youtube
@thucungcuatoi Amazon ko bán ở Vn và cũng chả bao giờ bán ở Vn đâu bác
beautyfulBB
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pro744 ghét vãi, hàng ngon chẳng bán vn toàn gị gian thương ép giá, dịch vụ thì kém.
@beautyfulBB Amazon sx tablet đâu phải chỉ nhầm bán đâu bác, nó cũng giống M$ sx Surface thôi, thương mại là chính. Bác có ng nhà ko thì đặt mua qua mạng nếu có vísa, còn theo em mấy con tab thì cũng same nhau thôi, cấu hình thì ko thể dùng để chơi game còn xem youtube vs các kiểu gì cũng chả khác nhau mấy
Mấy con rẻ rẻ này mua coi youtube hay lướt wed đọc tin tức thi ngon nhỉ
@ragefighter Cung kha lon r. 5-6t rồi. Chủ yêu cho choi chut buổi tối thôi
@Timkelvin cũng nên hạn chế cho tốt, 5-6t cũng còn khá nhỏ đó.
@minhchinhlmc Không biết bạn dùng chưa chứ mình mua cho mẹ cái fire 7 dùng hơn năm vẫn ngon lành, mẹ mình còn chơi nhiều game chứ không phải chỉ web với youtube.
nemo1810
TÍCH CỰC
7 năm
@mtancong Cái này là tùy lựa chọn ban đầu và mức độ chấp nhận tới đâu nữa, đương nhiên là độ phân giải không nuột tốc độ không cao là đương nhiên, các bác đầu tư gấp rưỡi đi Nokia N1 với Mipad 2 là ngon ngay 😆
Đang xài Kindle HDX, phải nói là quá tuyệt vời!
khoavnd13496
ĐẠI BÀNG
7 năm
@eveningstar2709 HDX xài ngon ko bác, đang định sắm cái HDX 8.9 mà sợ nó gò bó quá :v
@khoavnd13496 Về cài rom cm13 xài êm ru bác nhé. Nổi tội h em no ra lâu rồi nên chất lượng chắc có mỗi secondhand
nhcuong81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khanhnguyenst
Hdx ngon so với giá tiền, cài rom cm12 5.1.1 chạy bá phát
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhcuong81 mình chạy CM11 thấy RAM tốt hơn đa nhiệm ngon hơn CM 12 😃
datledo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Việt Nam có chỗ nào bán mấy con này ngon ngon ko các bác. Hay là phải mua trên Amazon :-/
bigthree
ĐẠI BÀNG
7 năm
@datledo Mình nghĩ VN chưa có bán chính hãng đâu bạn, còn nước ngoài thì tham khảo ở đây
https://www.amazon.com/gp/help/customer/display.html?nodeId=201265630
datledo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bigthree Ý em là xách tay đấy bác. Còn không thì phải lên Amazon mua đúng rồi
bigthree
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy này các thị trường ngoại ưa chuộng hơn bản dành cho con nít, 2 năm bảo đổi mới hành nếu chẳng may bị vỡ mà không hỏi thêm gì, 1 năm miễn phí các chương trình bổ ích cho trẻ em, thỉnh thoảng có game,sách, phim miễn phí cho các bé nữa.

Ngoài ra chương trình giám sát của phụ huynh được tối ưu cho cha mẹ dễ thiết lập và kiểm soát các bé.

Máy này coi youtube ,youtube kid ,nextflix,.... thì vô tư không bị chậm hay giật gì nhé
@bigthree Bạn tưởng dễ ăn của ngoại ah? xài máy này dính buộc xài mấy dịch vụ của amazon chứ có xài thoải mái như bên android đâu? amazon bán rẻ cũng có lý do. Nhưng với trẻ con ko nên cho tiếp xúc với tablet đt sớm vì làm mắt yếu do ánh sáng phát ra mạnh. Cứ cho đọc sách truyền thống là tốt nhất, còn người lớn chắc ko nhu cầu gì về các máy này rồi.
Chưa dùng dòng này bao giờ nhưng cấu hình này chắc chỉ đọc sách với lướt web nhẹ nhàng thôi chứ chơi game chắc khó các bác nhỉ?
novavn
CAO CẤP
7 năm
Dùng chán lắm, mua rẻ mà lại không rẻ. Mua ipad mini 2 bây giờ rẻ thối mà chạy ăn đứt mấy con hãng khác luôn.
Ipad là king of tablet, không có đối thủ rồi 😁
Công nhận giờ chỉ bán phần cứng là chính. Android đẻ hơn cả lợn đẻ.
Tablet chỉ có của a Sam mới ngon thôi. Đang dùng tab2.
Đối với 3 năm trc thì rẻ, chứ 2017 vẫn cấu hình kia thì chả phải rẻ nữa rồi. Đc cái kindle fire nổi tiếng bền, chả bù cho dòng nexus tablet lỗi lên lỗi xuống. Vẫn vứt xó 1 con fire kindle 1, đẹp như mới chả bong tróc hay làm sao =)) mỗi tội dày và nặng
Càn 1 con tablet dưới 2tr cho ông bà già cài app để xem camera, có con nào ngon nhỉ
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangduy203 Lên Nhattao mua con HDX 7 tầm 2tr hoặc 8.9 3tr mà dùng ngon hơn nhiều
P/s đang dùng HDX 7 3 năm mà vẫn chạy rất ngon
Giống em N7 2013 ghê
Apple nhả ra là anh amazon đớp vào ngay. Nói chung cái này khá hay dùng để dỗ trẻ con, mịa bọn trẻ con giờ nghiện youtube.
mrvodka
TÍCH CỰC
7 năm
😃 Không biết ngon của các bạn định nghĩa cao mức nào. Mình đang dùng con fire8 (2016) mua hồi black friday có 50$, hằng ngày không những xem youtube đọc báo mà còn cày vltk (vng), hearthstone (blizzard) đều đều.
@mrvodka Thì tôi đang xài chứ có phải nói phét đâu, tôi mua xong cho cháu tôi xài chứ xài có nỗi đâu,
Huuduccc
ĐẠI BÀNG
7 năm
không biết có phải số mình đem không tháng rồi ( 4 ) đặt mua 1 con Fire HD7 trên lazada Giá 1390k.về xài được đúng 1 ngày,đem đi cắm sạc ( sạc và dây dùng theo máy nhé ) đến tối mở youtube cho con nó coi thì không khởi động được màn hình đen thui...alo lazada đổi trả...tư vấn viên Lazada hỏi đổi lại máy mới hay hoàn tiền ( mình nghĩ thôi kệ đồ điện tử mà hên xui nên đổi lại cái khác)...2 tuần sau nhận được cái máy mới ( chưa xé seal ) quá tuyệt vời,con gái ( 4 tuổi ) nó coi youtube đến tối,lại đem đi cắm sạc nhưng lần này,mình cắm nguyên đêm ( ai mà rảnh hơi ngồi canh nó đầy pin ) đến chiều hôm sau,con gái nó học về mở máy coi thì khởi động đến chữ Amazon.....xong phim( đứng luôn) làm đủ trò trên XDA vẫn không vào Restore ( sao up firmware lại đây trời ).cuối cùng gửi trả ( hoàn tiền Lazada).
Dòng này,ngoài vụ up firmware gây lỗi thì có xác suất tự động không kích nguồn được hoặc bị treo Restore ( không nguyên nhân )
bác nào,ý định mua thì cân nhắc ( vì giá nó cũng rẻ,cảm ứng mượt,cho con nít xem không tiếc khi bị đập ^^ )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019