Nova Launcher có thêm thông báo dạng dấu chấm trên app icon giống Android O

Duy Luân
27/5/2017 22:31Phản hồi: 116
Nova Launcher có thêm thông báo dạng dấu chấm trên app icon giống Android O
Nova Launcher vừa được cập nhật để bổ sung chức năng hiển thị một dấu chấm ở những app nào có thông báo mới. Đây là tính năng cũng vừa được Google giới thiệu trên Android O, nó giúp bạn liếc qua một phát là biết ngay app nào có notification mà bạn chưa mở ra xem. Android O còn có khả năng nhấn giữ icon để xem chi tiết thông báo nữa, vụ này thì Nova Launcher vẫn đang phát triển nên giờ chưa xài được. Trước đây Nova Launcher từng có tùy chọn hiển thị số lượng noti chưa xem nhưng nếu bạn thấy những con số đó vẫn còn rườm rà và rắc rối thì giờ đã có lựa chọn dấu chấm đẹp và dễ nhìn hơn.

Để sử dụng, bạn cần trở thành Tester cho Nova Launcher bằng cách vào link này, đồng thời phải mua bản Prime (giá bình thường 5$). Nhấn nút Become A Tester, sau đó download ứng dụng Nova từ Google Play về điện thoại của bạn là xong. Setting để bật dấu chấm notification nằm ở Nova Launcher > Settings > Notification badges > Dots.

116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhutsg
CAO CẤP
7 năm
Đã mua bản full , cảm thấy nova là launcher đẹp nhất bên thứ 3
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@caocaolatre199x bác phải nhìn vào cái đại chúng,cái đa số chứ nhìn cái góc độ cá nhân nhỏ lẻ thì nói làm gì, nói để cho họ thấy vẫn còn có cái đẹp hơn.
xin lỗi bác cái go laucher nó nặng và ngốn pin thôi chứ về độ đẹp thì chưa có cái nào hơn cả,nó có đủ loại tùy biến giao diện theo mọi phong cách và sở thích cá nhân luôn,
nhưng vì nó quá nặng nên không ưa,nên đành phải chọn các laucher khác.
@dangtu4444 thế bạn đang nhìn vào cái đại chúng sao? bạn thật là hài hước. ng kia khen nova đẹp nhất, rồi bạn ném đá ngta, chê ngta ý kiến cá nhân, rồi giờ bạn khen go laucher là đẹp nhất? vậy thì bạn có khác gì bạn ấy? đó là do sở thích của mỗi ng thôi. bạn việc gì phải khó tính thế.
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@caocaolatre199x Ném đá ?
Chỗ nào ?
Hay bác bị ăn chửi suốt ngày rồi nên hơi tí là nghĩ câu từ đơn giản là ném đá ?
Đại chúng là cái nhiều ng tải,ng đánh giá cao.
Còn tất nhiên mỗi ng một lựa chọn,nhưng tôi chỉ chia sẻ một cái đáng giá mà có thể ng ta chưa thử !
Vừa cùn,vừa lèo lái quá đấy bác
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@caocaolatre199x 100 triệu ng tải dùng go laucher , nova chỉ được 10 triệu , gấp 10 lần .... thì tôi gọi cái go laucher là đại chúng, tôi ko thích go laucher nhưng tôi vẫn k cãi về vẻ đẹp của nó,nhưng bù lại tôi sẽ phải mất đi quá nhiều dung lượng,ram và pin. Nó đa dạng đáp ứng " đủ mọi thành phần " ,thì các style của nova cũng nằm trong nó.
.
Ném đá ??????
Mắc cười với thánh quá. Đọc mà chả hiểu được chữ nào,bày đặt phản bác này nọ.
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
7 năm
cũng mua Prime rồi, nhưng Grace UX của Samsung thấy rất phù hợp với mình. Nên lại k dùng Nova nữa.
cá nhân tôi thì giao diện thì ios ngon nhất icon đồng bộ 1 chuẩn nhất định...còn ăn roi thích nhất giao diện mặc định của samsung..đổi tới đổi lui vẫn về mặc định là hài lòng nhất 😁:D
anhutsg
CAO CẤP
7 năm
@uochuý1489Quốc Huy HTC vô đói đồng chí ơi :D
@anh_ut_sg HTC cái giao diện tự do hay thì hay thật, nhưng tại em gà, nên chả biết sắp xếp sao cho nó hay.Tùy biến Android khá mạnh, nhưng mà mình ko có khiếu thẩm mĩ :D
rido9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh_ut_sg Vì chỉ 1 giao diện đồng nhất như vậy nên ip nó mới hơi nhàm chán và ít tuỳ biến khiến nó càng nhàm chán hơn bạn ạ. Hihi. Ý kiến cá nhân mình thấy vậy.
daituongquan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh_ut_sg đối hay đói
@uochuý1489Quốc Huy Grace UX bộ icon mặc định Samsung thì đồng nhất toàn bộ icon từ Samsung cho tới bên thứ 3. Đổi theme tới đổi theme lui nhưng vẫn xài bộ icon đấy
boyngheo75
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình lại khoái Apex launcher, nhẹ mà chất. Tùy biến cao và ít hao RAM. Mình fan HTC
rido9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@boyngheo75 Ok 1 vote cho apex. Mình thì không fan riêng hãng nào cả ngoại trừ ip ko bao giờ thích dùng ios. Chỉ thích mỗi android và đã theo apex từ năm 2013 ý. Máy android nào xài là y rằng phải phệt em apex này vào trc đã rồi tính tiếp. Kể cả khi bán máy cho khách cũng cài cho họ luôn.
dream510
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình thì cứ để zin thôi

@dream510 Cũng Priv hở bác? 😁
Na ná iOS. Bên này màu xanh, bên iOS màu đỏ, có thêm số...
@Ga2018 Cứ làm như giờ android mới có badges icon vậy, bớt xàm đi bạn. 😆
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
7 năm
@Ga2018 Đi đâu cũng thấy làm thối topic, biến đi cho đẹp trời.
30 Tháng 2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ga2018 Hay lắm cừu đần 😁
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
7 năm
@dangtu4444 Cậu cứa coi all QUOTE của cậu ta ở tất cả các top thì sẽ dễ hiểu hơn 😆
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã có dot. Thấy cũng lạ 😁.
Cơ mà mình ghét cái số noti cũ thật. Kiểu ép ng dùng phải mở ra để coi vậy
anhtkl
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này có khác gì với TeslaUnread (cũng trên Nova) nhỉ? Khác là nó ko hiển thị số Notification à mod?
hugnvn87
TÍCH CỰC
7 năm
CÓ 2 ngày nay rồi mà. Bản Beta 2 rồi.
Cái Tesla chỉ có mail, tin nhắn, cuộc gọi các kiểu thôi. iOS ứng dụng có quyền tự do hiện cái chấm này.
berry8100
TÍCH CỰC
7 năm
BB Launcher nó xài dấu * từ hồi mới ra, nhìn nhẹ nhàng mà tinh tế
@berry8100 Thực tế là của Google gốc, nhưng tùy biến Red Star rất đẹp và nổi bật. Mình mới cài Launcher giống S8 mang tên Aspire UX. K biết còn giảm giá nữa k?
có nên mua bản full không nhỉ [​IMG]
cobra4eye
TÍCH CỰC
7 năm
@ittole B canh sale thì mua, lúc m mua có 6n 😁
@vunh94 Chưa biết ai muốn free đâu, so sánh app mua trên Google Play chưa biết ai hơn ai
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@thienvk ai biết bác :v tư nhiên đem ra so sánh giá store ios vs android làm méo gì 😆)
@vunh94 Bạn quote nhầm à, mình so sánh khi nào
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
sao e k có thấy bác nhỉ,bản phí đó ạ
@dangtu4444 Bạn đăng ký beta tester sẽ có 😃
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@heobanhki em đăng ký người dung beta từ lâu lắm rồi,nhưng vẫn hổng có.nó chỉ có dynamic Badges,và Numeric Badges thôi, chọn cái Dynamic thì nó báo " Dynamic badges require permission for notification Access
@dangtu4444 Bấm vào "Dynamic badges require permission for notification Access" phía dưới màn hình để cấp quyền truy cập thông báo cho nó.
Của mình bản beta 5.2 beta 2
Screenshot_20170528-210759.png Screenshot_20170528-210846.png
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
7 năm
@dangtu4444 thấy thông báo đó thì cậu ấn vào nó để cấp quyền cho nó là ok. Cái dots cũng sẽ hiện thông báo y như vậy. Vừa update xong
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@juha8x Cái của em vừa update có cái dots rồi ạ,nhưng ko thấy có tác dụng.lạ thật !
ngày trước thích nova nhất, rồi một đợt chán chán dùng thử Evie launcher xong nghiện luôn. đẹp, nhẹ và đơn giản, thế là đủ.
boy_pro_8x
TÍCH CỰC
7 năm
@blacknblue13 App này so vs Nova thì ntn bác ơi?
@duc30121989 nói chung Evie là kiểu tối giản ấy bác. K nhiều tùy biến như nova đâu nhưng đẹp và đơn giản. dùng rất rất tiện. mà nhẹ, bác cứ thử xem
NgocFreedom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đợt này đợi mãi mà ko thấy nó sale 😔
Ủa máy mình Android 7.0 mà vẫn hiện thông báo trên biểu tượng ứng dụng mà...
Mua Nova premium rồi mà giờ đang ko có đt android nào để xài 😁
ThThLam
TÍCH CỰC
7 năm
Mình xin tự chấp nhận là không có não, vì mình chẳng thấy Nova nó đẹp chổ nào.
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@ThThLam thì có ai bảo nó đẹp đâu bác ? nó chỉ tùy biến cao,nhẹ ,tiết kiệm pin thôi..còn đẹp thì lại xác định ngốn pin ngốn ram lắm
@ThThLam Đẹp hay ko bạn phải tuỳ chỉnh chứ. Tải thêm icon. Vào cài đặt nova chỉnh tỉ lệ chỉnh kích thước icon. Nhiều cái tuỳ mình thích. Còn những laucher khác thì mặc định hết
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@hanguyen129 tất nhiên thì tùy chỉnh cái đó ai chả biết hả bác,nhưng kho icon,widget,tag,..... không đa dạng và nhiều phong cách được như thằng go laucher, go laucher thì rất nặng,nhưng đẹp thì thỏa mãn được mọi tín đồ, không có lý gì mà nó hơn 100 triệu lượt tải về ,mà lại xấu hơn mấy cái laucher vô danh sau này.
@dangtu4444 Go Launcher tuy rằng của Tàu nhưng rất đông người sử dụng, cái Go Keyboard của nó cũng bá phết đấy, từ ngày nó chuyển qua dùng theo tháng em bỏ luôn
rido9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hanguyen129 Thế thì bạn thử dùng apex sẽ thấy ko có gì mặc định cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019