Chrome sẽ tự chặn quảng cáo "thô bỉ" từ năm 2018

Didu
2/6/2017 11:10Phản hồi: 108
Chrome sẽ tự chặn quảng cáo "thô bỉ" từ năm 2018
Một hãng cung cấp dịch vụ quảng cáo lớn như Google lại tung ra một công cụ chặn quảng cáo, nghe có vẻ rất vô lý nhưng đó là sự thật kể từ đầu năm 2018. Google cho biết họ sẽ tích hợp tính năng chặn quảng cáo vào trình duyệt Chrome, nó sẽ bỏ qua những quảng cáo không theo tiêu chuẩn và làm phiền người dùng.

Thông thường người dùng cần phải cài thêm tính năng chặn quảng cáo cho trình duyệt của mình để chặn những quảng cáo có thể làm phiền quá trình duyệt web. Google muốn chặn tất cả quảng cáo gây phiền toái cho người dùng vì sự tồn tại của những loại hình này làm người dùng chặn tất cả quảng cáo, kể cả loại có ích.

Tính năng chặn quảng cáo trên Chrome trong tương lai sẽ chặn những quảng cáo không theo tiêu chuẩn Better Ads Standards mà Google đưa ra, đây là tiêu chuẩn để cung cấp quảng cáo sạch, hiệu quả tới người dùng. Kể từ đầu năm 2018, Chrome sẽ chặn các quảng cáo trên website không theo tiêu chuẩn Better Ads Standards, kể cả những quảng cáo của Google.

Nguồn: Google
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tự tay bóp dá.i
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenvietthe Bóp dái j bác. Nó chặn QC của thằng khác, QC google cho lọt. Vậy là lấy tay bóp dái thằng khác 😆
@nhancom3d Lần đầu nghe dc cái này. Haha
Mình thì luôn cài adguard chứ adblock ko ăn thua
ThThLam
TÍCH CỰC
7 năm
@mr.chunglv Mình cũng đọc news.zing mỗi ngày. Bác thêm cái element này vào bộ lọc sẽ hết.
@Mr KOP Mạnh hơn hay không mình không biết nhưng mình hay xem phim online trên trang phimmoi.net adblock ko chặn được quản cáo khoảng 4s khi mở phim hay khi tua tới đoạn nào đó nhưng adguard nó chặn được bạn à
mr.chunglv
TÍCH CỰC
7 năm
@ThThLam Đã thêm rồi, cái đó là kich lên nhìn cho rõ thôi, xem ở toàn màn hình thì không có, nhưng xem ở dạng cửa sổ là nó hiện lên che hết nội dung
mr.chunglv
TÍCH CỰC
7 năm
@Phạm Trìu Đã thêm rồi, cái đó là kich lên nhìn cho rõ thôi, xem ở toàn màn hình thì không có, nhưng xem ở dangj cửa sổ là nó hiện lên che hết nội dung
chỉ vì pop up, quảng cáo video mà mình cài adblock, mặc dù nhiều trang quảng cáo ko khó chịu. Lên vnexpress đọc dc trang báo thì cái video quảng cáo nhức hết cả đầu, cài adguard sạch sẽ luôn
Chuyển hết sang dùng UBlock rồi. Ko tốn ram nhú bọn khác.
😆 kiểu này sợ bị adblock nó ăn hết phần nên đành nhượng bộ thôi chứ sao

cũng đang sài chặn nhưng nếu google có cũng không dùng của nó vì đã quảng cáo là khó chịu rồi
muốn tìm thì có google gõ từ khóa xẽ có chứ việc gì phải quảng cáo gây ức chế
Adaway, adguard ... ios chết thèm, à mà sheeple luôn tự nhủ xem qc để thế giới tốt đẹp hơn 😁
@Apple Haters 2.01 Lquan vồn 😆
Giờ lại đi so xem thằng nào jb vs root dễ hơn à :v
@sieu_nhan Cho jb đấy thử chặn xem?

Hay lại văn vở anh ko thích jb.
@Apple Haters 2.01 Chú chặn trong app android cho a xem đi nào, haha
Quảng cáo "thô bỉ". Hình như mình cũng đã được xem ở đâu đó rồi, trước khi cài ABP. 😁
Cũng đúng thôi. Không làm thì người dùng cũng tự làm.
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng adblook thấy ổn, cả tuần nay cứ bấm vô trang web nào đc tí là nó lại tự nhảy sang tap khác và tap cũ hiện lên web vớ vẩn. Rất là phiền phức
Tức là chặn những thứ ko theo chuẩn của Google thôi mà 😃
móa tự nhiên vào mấy trang web là lạ thấy hình quảng cáo cái tay có đống giun gì đó túm tụm thành búi thấy kinh vãi, rồi bị sợ lỗ mà cứ lên hình cái tay nhìn như cái tổ ong nữa, cảm thấy bức xúc khi nhìn thấy cái quảng cáo như thế
Ủng hộ hết lòng luôn! 😁
Gì chứ vào vài cái web host download mà ức chế vc! Cứ phải qua vài lần tắt đi click lại mới đc.
Trên đt thì suốt ngày quảng cáo báo máy virus rồi bắt tải âpp. -.- bực bỏ mẹ ra!
Adblock đúng là cơn ác mộng đối với các nhà quảng cáo.
mình xài adblock có bộ filter thủ công, ad nào nó ko nhận ra thì mình block thủ công, ra đi hết
tinhte cũng đầy quảng cáo "mất nết" . Máy để làm việc + vào tinhte + đọc truyện mà toàn quảng cáo 18+ vì dùng chung mạng cty . Thật ra ko biết nên nói tinhte thiếu trách nhiệm để quảng cáo lung tung hay thằng google quá nhanh nhẹn hay chửi đổng cty thằng nào xem gái ...
@traisaigon hahaha.
trionah
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chặn quảng cáo không phải của Google
Nguyen0101
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy dịch vụ ADS khác bắt đầu tăng xông rồi, bị a G chặn hết đg ăn 😁
Chặn được trên chrome ios tui mừng. Mà có chơi game hay ứng dụng trên iOS thì xài cái adblock như cái biển báo cấm thì ngon lành
lovine
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thêm adblock, VPN, Speed Dial luôn đi 😁:D:D
Đáng lẽ Chrome phải sớm có chức năng này, quảng cáo vừa phải phù hợp thì ok. Nhiều thằng làm khó chịu gây khó người dùng, mấy trang đó xin lỗi không ghé lần thứ 2 dù có chặn quảng cáo, tẩy chay luôn.
@hung quoc chau Nó ra bao nhiêu năm rồi bác ạ...
@TsanHoang Ra từ năm nào bạn, Chrome từ trước tới giờ google không có chức năng chặn qc, bài viết còn nói 2018 mới add mà bạn
@hung quoc chau ab đã chặn quảng caó (pop-up) từ rất lâu 2006, minh xaì nó năm naò cũng không nhớ...có chăng 2018 chỉ quản lý chặt hơn thôi ban... sau đó là ABP (plus) vaò năm 2009... Không tin ban cứ GG sẽ thấy ngay
@TsanHoang Mấy cái đó là tiện ích bổ xung của bên khác mình tự cài thôi bạn ơi. Còn của chính google thì không có.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019