Trải nghiệm hình ảnh và video trên Galaxy S8
Du0ngHuynh
3 nămBình luận: 74
Trải nghiệm hình ảnh và video trên Galaxy S8
Bài viết này chia sẻ về trải nghiệm của mình sau mấy ngày sử dụng điện thoại Samsung Galaxy S8. Tất cả các hình ảnh trong bài viết của mình được chụp bằng Galaxy S8, khi chụp mình để chế độ auto và không qua chỉnh sửa. Video được ghép và chỉnh sửa bằng Adobe Premier.

Mình không có thói quen dậy quá sớm, nhưng khi mượn được S8 từ anh Hiệp, mình đã cố gắng dậy thật sớm để đi lòng vòng 1 chuyến quanh thành phố bằng phương tiện xe bus. Với chiếc thẻ sinh viên trên tay, mình đi từ quận 11 sang quận 8, qua quận 1, xuống quận 9 rồi về Phú Nhuận chỉ mất vỏn vẹn 10 nghìn đồng, một số rất hời để có được 1 chuyến đi ngắn vui vẻ, và cũng nhờ việc đi bằng phương tiện công cộng nên mình cũng rất thoải mái, khá tự do trong việc chọn lựa điểm đến và thời điểm để đi. Không phải suy nghĩ quá nhiều.

Mình thức dậy từ 4 giờ sáng và bắt đầu chuyến đi bằng việc đi bộ ra sân vận động Phú Thọ gần nhà của mình, vì mình biết được ở đây có khá nhiều hoạt động và có nhiều người để mình có thể chụp/ quay một ít.

Mình ra đến nơi tầm 4 giờ 30 sáng, lúc này cũng còn khá tối, mình để chế độ auto để chụp nên GS8 tự chỉnh tốc thấp lại để bảo đảm có nguồn ánh sáng tốt hơn.

Ở mốc thời gian tầm 5 giờ hơn, lúc này ánh sáng đủ tốt hơn để tiếp cận với một số đối tượng có tốc độ di chuyển nhanh hơn, mình thấy rằng S8 bắt tốc độ khá tốt, chụp hình khá nhanh. Mình không sử dụng chế độ chụp nhanh của S8, nhưng có một vài lần nhỡ bấm tay giữ, tốc độ rất nhanh, quay 1 vòng tầm 5-10s thì đã chụp được 70-80 tấm trong máy rồi.

Mình đánh giá cao ở GS8 ở những tấm chụp ngược sáng. Tuy nhiên, chất lượng hình ảnh so sánh giữa trong điện thoại và khi chép ra máy tính khác nhau cũng nhiều. Mình cũng thử tải qua một điện thoại Iphone 6S để xem màu sắc, nhưng vẫn không đẹp và rực như khi xem trên màn hình của GS8. Mặc dù vậy, khi so sánh hình ảnh giữa các điện thoại với nhau trong cùng một thiết bị, mình vẫn thấy chất lượng hình ảnh của GS8 khá tốt, chỉ chỉ trách màn hình của Samsung đẹp quá đáng mà thôi.

Một vài ảnh ngược nắng, màu sắc đẹp, ánh nắng đẹp.

Mình cũng rất thích GS8 ở camera chống rung của nó, mình quay clip bằng tay, handheld toàn bộ trong suốt chuyến đi, nhưng trong clip khi mình dựng lại thì đa số những cảnh mình đi thì khá êm so với nhiều thiết bị trước đó mình đã từng dùng.

Khu phố văn hóa

20170603_062511.jpg Trên xe bus đi quận 8

Chú bán báo nhìn mình, tự hỏi: Thằng này láo, sao không mua báo mà đứng nhìn trân tráo?

20170603_072628.jpg Hình ảnh một vài góc trong 1 con hẻm ở quận 8.
Mình đi theo xe bus xuống tới ngã tư Thủ Đức rồi đây. Mình chụp vài tấm hình trong lúc đứng chờ xe bus, ngoài trời trưa nắng và chói, mình đứng trong bóng râm chụp ra và thấy màu sắc vẫn tươi, kể cả chủ thể bên ngoài lẫn màu sắc của những chủ thể trong mát cũng lên rất ổn định.

Về thông tin và thông số của GS8 trong các bài viết của anh em Tinh tế cũng đã rất rõ ràng, phần lớn của bài viết này mình chỉ muốn chia sẻ một số hình ảnh và clip mà mình chụp và quay được bằng GS8. Riêng mình đánh giá khá tốt về ngoại hình bắt mắt, hình ảnh chụp và phim quay từ GS8 với đầy đủ các tính năng phù hợp với những nhu cầu cá nhân.

Chúc các bạn xem ảnh và clip vui lại thêm có những ý kiến đóng góp. Dương cảm ơn anh Hiệp đã cho mượn điện thoại mấy ngày và bạn Hạnh Nguyên đã cho mượn dây cáp xịn để hỗ trợ.
Xem cái Video và tưởng cái thằng mẻo mô điện, chạy tới điện thoại xem thì éo thấy, xem gần hết làm đợt nữa mới biết.
trước ông thầy dạy chụp hình cho em ông chụp bàng điện thoại mà đẹp hơn mình chụp máy ảnh:p:p
@baocaosucaunho Không thế sao làm thầy bạn đc =))
Thấy bt mà ta
ansigiangho
ĐẠI BÀNG
3 năm
phải nói là HDR quá tuyệt 20170608_174530.jpg
Bị phản ánh ios 11 nhiều quá nên cho ss bài an ủi đây mà :v
Nguyen0101
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cuong072nt
ifan kiểu gì củng nói dc nhể, khó chiều thật, cụm bài nhỏ lẻ ko chất lượng bị phản ánh đúng rồi liên quan gì nhau đâu mà châm chọt.
Chụp ngược sáng như dslr nhể.
@bud's dslr nào chụp ra ngon dc như này bác. dslr phải hậu kì lòi mới đc vậy 😁
Khá ấn tượng ở hình chụp ngược sáng của em nó. À cả Camera trước và sau có sẵn luôn mấy cái hiệu ứng khá vui 😁
Ảnh đẹp và nịnh mắt, nhìn đã, s8 đỡ ảo về da so với s7 nhưng so với sony thì hơi vàng, tựu chung mọi thứ đều ổn ngoại trừ nàn da châu Á vốn hơi vàng, nhưng xem chụp mấy a Tây thì ổn, ngon và đợi Note 8 thoai 😃
Mình thấy tiêu đề là "Trải nghiệm hình ảnh và Video trên Galaxy S8", nghĩa là nói về việc xem, chỉnh sửa hình ảnh, video bằng S8 nên vào xem có ai có cảm nhận về việc trải nghiệm video trên S8 giống mình không. Nhưng có vẻ như mode này đặt tiêu đều sai rồi.
tieutu911
TÍCH CỰC
3 năm
Không biết mắt minh có vấn đề gì không mà sao thấy hình không có gì nổi bật. Chỉ duy nhất mấy tấm ngược sáng là đẹp ( bói cảnh )
phuongdh5s
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tieutu911 còn tùy bạn đang xem trên máy gì, chỉnh độ sáng ra sao
@tieutu911 đúng rồi bác! Em cũng cảm thấy zị!
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tieutu911 mình cũng thế , chẳng có gì đặc biệt , hầu như điện thoại bi giờ đều chụp được na ná vậy
Quá đẹp
jealings
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hơi đuối so với Topic HTC U11 hôm trước 😁
Có bác nào thử để 2 máy cạnh nhau rồi chụp cùng 1 cảnh xem sự khác biệt cho rõ ràng đi :D
datvn
TÍCH CỰC
3 năm
Trước hết là tay chụp chọn cảnh đời thường rất độc đáo.
Ss chắc chi kha khá nhỉ, HDR ngon
Thấy hinh ảnh vẫn thua htc
snackviet1
TÍCH CỰC
3 năm
Đúng là rất đẹp,đơn giản law do Mod chụp thì đc vậy, vào tay người Auto focus thì vẫn vậy. Chụp ảnh có đòi "hoa tay" như vẽ tranh k ta,sao em sử dụng con nào mang tiếng chụp đẹp thì nó cũng xoàn soàn k à ( trừ Satio và N8). Nhớ mãi tấm mắt chuồn chuồn của 1 bác chụp bằng Lu 520
Phone camera mà đẹp thế, không ngờ đấy
Quảng cáo ghê gớm lắm, tưởng thế nào...
Cảm giác thì nó đẹp đấy, nhưng lớ thấy con HTC U11 chụp rồi nên giờ thấy không đã lắm 😁 Cơ mà tính ra thì SS làm vậy cũng khá lắm rồi. Chỉ còn đợi Ip8 năm nay ra mắt để tranh tài nữa thôi.
S8 chụp ảnh đẹp, mỗi tội pin cùi, máy nóng, lag.

Mấy ông chuyên testpin trên tinhte nên sa thải không thương tiếc.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019