Nokia Technologies bổ nhiệm CEO Samsung Electronics Bắc Mỹ làm giám đốc điều hành
sonlazio
5 nămBình luận: 57
Nokia Technologies bổ nhiệm CEO Samsung Electronics Bắc Mỹ làm giám đốc điều hành
Nghe có vẻ hơi phức tạp nhưng Nokia Technologies - công ty Nokia Phần Lan chịu trách nhiệm tạo ra các sản phẩm sức khỏe như Withings hay thực tế ảo, camera OZO - đã bổ nhiệm Gregory Lee làm giám đốc điều hành của họ ở khu vực Bắc Mỹ. Lee vốn là CEO của Samsung Electronics ở Bắc Mỹ, một vị trí rất cao phụ trách không chỉ điện thoại mà còn TV, các sản phẩm dân dụng của Samsung ở khu vực này.

Với việc bổ nhiệm Lee, Nokia cho thấy quyết tâm mở rộng ra các sản phẩm dành cho người dùng cuối cũng như đưa tên tuổi Nokia quay trở lại. Gregory Lee sẽ làm việc ở California, báo cáo trực tiếp cho chủ tịch và CEO Nokia toàn cầu Rajeev Suri.

Cũng cần nhấn mạnh là "phạm vi quyền lực" của ông Lee sẽ nằm ở Bắc Mỹ, không phải là toàn cầu như một số thông tin mà chúng ta tiếp nhận gần đây. Lee đã làm việc ở Samsung được 13 năm, trước đó ông công tác ở P&G, Kellog và Johnson & Johnson. Ở Samsung, Lee từng nắm giữ những vị trí rất cao: Giám đốc marketing toàn cầu, Chủ tịch và CEO Samsung Electronics Đông Nam Á.

Tham khảo: Nokia
57 bình luận
Vistlip
ĐẠI BÀNG
5 năm
Công ty này có liên quan gì đến HMD global không nhỉ?
Sao ko Bắc Ninh mà lại là Bắc Mỹ 😁
seeders này nhận huân chương lảm nhảm nhất tinhte chưa đây 😔
Đừng xem thường khả năng ceo ss dù bất cứ lĩnh vực nào nhé!lưu manh thuộc top of the life
Rip nokia.
Cho quê hương samsung lại chủ tịch marketing lên thì rip rồi.
Cái app heath mate mới lỗi tè le kém hơn withings
Đưa tin khách quan thôi chứ có gì đâu các bác đâu mà xồ ra dữ thế 😃
nhokzst
ĐẠI BÀNG
5 năm
vào đọc toàn thấy những thằng bất tài vô dụng phán xét vận mệnh của một công ty nổi tiếng và 1 lãnh đạo thuộc nhất nhì giới công nghệ 😆
Thảo T Lê
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vophuochigh-tech Nếu Apple, Google, Mic mà mướn ng nói xấu đối thủ thì đã bị phạt như Sam rồi nhé, đằng này có mình anh Sam bị phạt thì bạn cố che đậy để làm j, thư 2 thì bạn tự nhận mình nói tự nhận, sai chỗ nào? Bạn nói chuyện hay tỏ vẻ thông minh ta đây biết hết nhưng thật ra chẳng biết gì ;)
@Thảo T Lê Mình chả cố tỏ vẻ thông minh gì cả. Mình cũng chả cố che đậy làm gì trong khi SS dù có phá sản cũng chẳng mất miếng cơm manh áo của mình. SS làm thì bị phạt, đương nhiên vì nó lộ liễu quá rồi. Nhưng bạn nghĩ mấy thằng kia không có thuê người dìm thì bạn cũng còn non quá. Cái bạn "tự nhận mình là seeder" sai, vì sao? Vì ai đi nói xấu Apple đại đế của bạn cũng đều là seeder cả, thế à? Thật ra mình không ghét hãng nào cả, cũng chả ghét ifan hay sfan, nhưng mình ghét bọn Sheeple. Topic nào mà không có bọn nó vô làm bẩn?!
Mình nói thẳng, mình nghĩ bạn cũng chỉ là nick clone của sheeple nào đó thôi. Nhưng nếu không phải thì mình sai vậy thôi. 😁
Thảo T Lê
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vophuochigh-tech Bạn nói thì phải có bằng chứng còn nói là "bạn nghĩ nó ko làm là bạn non" cũng là 1 dạng vu khống đó bạn, mình chả bảo bạn là seeder nhé nãy giờ chỉ có bạn bảo mình là sheeple thôi ;)
@Thảo T Lê Mình thua. Xin lỗi bạn nhé. 😁 Có nhiều thứ chỉ người trong ngành mới hiểu được.
Còn bạn có là sheeple hay không thì những comments tiếp theo của bạn sẽ chứng minh thôi.
Liên danh Nokia-HMD-FC có lợi thế gì để mà cạnh tranh với khựa ;)
Chưa gì cứ dính tới Samsung các bác đã vội vào phán nọ kia rồi. Cái quan trọng ở đây là khả năng quản lý và chiến lược phát triển của ông ấy mà 😃
30 Tháng 2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không hiểu Sam nó làm gì mà cứ có bài về nó là mấy còn CỪU lại chiếm top rồi giãy nảy lên thế nhỉ, khổ thân vãi
nhìn mặt ông này ít có thiện cảm quá... có khi nào vô làm rồi âm mưu hốt nốt những gì còn lại của anh nô luôn ko???
😁:D:D:D:D:D
Cái mục trong bài viết đã khắm ko chịu nổi!?!
Năm nào iPhone chưa ra mà chả dìm, đến khi ra xong thì lật đật xếp hàng mua!
Kết mỗi câu: iPhone 8 là bản sao tệ hại của S8 😃
saigonday
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoang_HaoMinh Hết chuyện đi khen ..ứt người khác thơm
Bó tay với mấy pig này
Thảo T Lê
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoang_HaoMinh Bỏ tay ra khỏi quần đi hen ;)
Nokia chắc đang thèm cái này của a Sung!?!
Mấy anh táo vô đây chi cho bị vả sml, chuyện của nhà android mà.
Lần trước mời M$ về còn ngáp ngáp, vùng vẫy lắm mới sống được, giờ mời Sam vô hốt cú chót đây
13 năm làm cho SS mà lại chuyển qua làm ở một trí nhỏ hơn. Thật cảm thấy không ổn cho Nokia.
Anh Tầu lại bổ a Sam lên ceo nữa thì đi tong luôn cái thương hiệu Nokia rồi còn gì. Thôi a e fan No giải tán đi thôi...
Tiêu đề bài viết thiếu chữ “cựu”

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019