[Indiegogo] Volterman - ví thông minh có camera chống trộm, kiêm Wi-Fi Hotspot, pin dự phòng, GPS

ART+
7/7/2017 6:31Phản hồi: 87
[Indiegogo] Volterman - ví thông minh có camera chống trộm, kiêm Wi-Fi Hotspot, pin dự phòng, GPS
Volterman có lẽ là một trong những chiếc ví siêu nhân nhất bởi nó được tích hợp cả chip xử lý, camera, RAM và bộ nhớ trong. Volterman vẫn mang trong mình những tính năng của một chiếc ví thông minh như cảnh báo khi để quên ví hay điện thoại, xác định vị trí của ví tiền qua GPS, tuy nhiên điểm khác biệt ở đây chính là chức năng chụp hình kẻ trộm ví, wifi-hotspot và kiêm luôn là viên pin di động.

Hiện tại thì Volterman đã gây quỹ thành công trên Indiegogo và bạn nào đặt mua ví từ giai đoạn này sẽ tiết kiệm được khoản tiền không nhỏ. Có ba loại Volterman, bao gồm: ví đựng thẻ, ví dạng gấp và ví đựng tiền loại lớn. Giá bán trong giai đoạn gây quỹ sẽ là từ $135 (giá bán lẻ sau này là từ $238), bạn sẽ được quyền chọn loại da, ví sẽ bán kèm với cáp Lightning, USB M và Type C. Thời gian giao hàng dự kiến là vào tháng 12 năm nay (2017).

Một số đặc điểm của ví Volterman
  • CPU ARM Cortex A9
  • 512MB RAM
  • 32GB ROM
  • Camera 4MP
  • Kết nối 2G/3G
  • WiFi 802.11 b/g/n, Hotspot
  • Kết nối A-GPS, GLONASS
  • Hỗ trợ Bluetooth 5.0
  • Loại giữ thẻ có hai ngăn chứa thẻ, một ngăn đựng tiền. Có thể chứa tối đa 10 thẻ
  • Loại ví gấp có 6 ngăn cho thẻ và 2 ngăn nhỏ
  • Loại ví Travel có nhiều ngăn cho thẻ, 4 ngăn nhỏ tách biệt dùng chứa pasport, vé máy bay và một ngăn lớn để chứa giấy tờ cần thiết.
  • Cần 3h đến 4h để sạc đầy pin trong Volterman, pin dưới 10% thì ví sẽ báo thông qua ứng dụng trên điện thoại
  • Ví có khả năng chống nước
  • Cơ chế bảo vệ RFID
  • Kích thước ví
  • Thẻ giữ card: 10x7cm, nặng 100g
  • Ví gấp: 12x9cm, nặng 120g, dày 11mm khi gấp lại
  • Ví Travel: 19x9cm, nặng 150g
Volterman là viên pin dự phòng. Volterman không chỉ là chiếc ví, nó còn có thể đóng vai trò là viên pin dự phòng với dung lượng từ 2.000mAh đến 5.000mAh (tuỳ phiên bản), và có thể sạc có dây hoặc không dây.

Volterman báo chống mất qua Bluetooth. Tương tự như những chiếc ví thông minh khác, Volterman có thể cảnh báo người dùng qua ứng dụng trên điện thoại khi họ để quên lại ví đâu đó, hoặc bản thân Volterman cũng có thể tự cảnh báo người dùng khi họ để quên điện thoại - lúc này thì cả điện thoại lẫn Volterman đều phát ra âm thanh báo động.

Volterman có chức năng Wi-Fi Hotspot. Volterman là chiếc ví nhưng nó có kết nối 3G để được sử dụng như một thiết bị Wi-Fi Hotspot.

Volterman có tích hợp GPS. Bạn có thể theo dõi vị trí chiếc ví của mình từ bất kỳ đâu với hệ thống GPS tích hợp.

Volterman có thể chụp ảnh kẻ trộm. Với một camera nhỏ gắn ẩn bên trong, khi được đưa về chế độ Lost mode, Volterman sẽ chụp ảnh bất kỳ ai mở ví ra và sẽ gởi ảnh ngược về lại ứng dụng trên điện thoại.

Quảng cáo

87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sợ nhất nó nổ phát thì đi mất bên mông hoặc xì khói ra thì xác định đi cả tiền lẫn thẻ nhớ 😁
Giờ cái gì cũng thông minh ,chắc cầm ví suốt ngày quá
Gặp trộm Việt Nam thì có máy bắt trộm cũng bị noá trộm chớ chống... ke ke
bài viết đúng lúc, có thằng bạn hay mất ví...chắc phải gửi nó xem qua cái này 😁
Thấy cái Logo thì còn ai trộm nữa ? Việc đầu tiên là đeo băng khâu trang vào 😁:D:D
@ ict
TÍCH CỰC
7 năm
@Masterbee Trộm bây giờ rất thông minh :p:p:p
@Masterbee Cái logo có ý nghĩa j vậy bro
Nhiều khi tiền đựng trong ví không bằng giá trị cái ví =))
Lilp Ra
ĐẠI BÀNG
7 năm
@onlyyou_phuoc Giờ toàn thẻ tín dụng thôi bạn, chỉ còn VN mình là bỏ nhiều tiền mặt trong ví mang theo bên mình thôi, thử bạn có 2tr tờ 50-100 ngàn đi, cái ví sẽ cộm gấp mấy lần cái điện thoại =))
Kes
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lilp Ra ko cần đến tiền, ví xida mua ở lề đờng sau 1 thời gian nó phong như cái bánh tôm, ngồi nhiều là lệvh cơ mông
bỏ mông suốt ngồi lên ngồi xuống thì mấy bảng mạch đi tong ah.
@Doan Phu Hoa Chuẩn.Mình chuyên bỏ ví vào mông.Cmt, bằng lái, card rút tiền...còn gãy như bánh đa thì e là cái ví này.... 😁
Ko lẽ ôm bên ng như mấy chị :D
bilyntth
TÍCH CỰC
7 năm
@Doan Phu Hoa Yên tâm đi, bạn nghĩ đc như vậy thì ng ta cũng sẽ nghĩ ra đc cách khắc chế đc việc đó
Saigonam
TÍCH CỰC
7 năm
Hay quá. Nếu nó biết tự kiếm $ bỏ vô tk cho mình mới thực sự thông minh 😃
Obama Jack
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai nghĩ như em không? Cầm cục ví đi xạc, đi vệ sinh quay ra còn lại cục xạc. kaka
otdohh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Obama Jack cùng suy nghĩ
Thấy không khả thi cho lắm. Ví nam đút túi cả ngày chứ có phải ví nữ cầm tay đâu. Ngồi văn phòng cả ngày có mà nát ví 😃 . Xem cái clip thật là ảo diệu, gặp ai mà nhặt đc xác nhận tiền đút túi ví bay sọt rác kkkk
Canhtn1986
TÍCH CỰC
7 năm
@Chí Thiện Kute Bác nhầm, em ko bao giờ để ví trong túi quần, cầm tay hoặc cho vào túi đeo chéo, em dùng ví sen :d
@Canhtn1986 Tui nói tui ák😃. Không lẽ mỗi lần đi đâu cũng phải nê theo cái túi đeo. Tui chỉ toàn bỏ túi quần quen rồi.
@Canhtn1986 1986 ..32 t vẫn đeo ví chéo hoặc cầm tay.
Chắc bạn dân buôn bán hoặc gì đó chứ.theo mình ví đeo chéo chỉ hợp với thanh niên .
Ví dụ bạn là doanh nhân lớn mà đi kí hợp đồng cầm cái túi đeo chéo.... 😁 :D :D nghe nó sao sao ấy.
Canhtn1986
TÍCH CỰC
7 năm
@phongba046 Mình là Luật sư :p, chả thấy vấn đề gì cả 😆
@Canhtn1986 Vậy hả.Mình thì nghe nó sao sao ấy, ahihi
Cứ tưởng luật sư là mang cái cặp như cặp đựng láp tốp.Hoặc cặp da nhiều ngăn như mấy ông đi họp chơ.
Có lẹ mình ít thấy nen thấy nó sai sai , hì ( gãi đầu gãi tai ) 😃
Canhtn1986
TÍCH CỰC
7 năm
Sao nó không đếm tiền và cảnh báo khi trong ví còn dưới 100k nhỉ?
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
VN trộm cắp như ranh, ví thông minh cũng ko lại. iPhone kia nó còn rũ xác bán thì cái ví là đếch gì 😁 Quan trọng là ý thức của thằng ăn cắp hoặc người nhặt đc :D
@Vịt 2019 haha...có thằng bạn thường ngày dùng credit để thanh toán nhậu, t5 tuần trước nhậu, anh em gom tiền trả cho nó...ai dè đi về chả hiểu sao lại mất bóp :D. Hôm nay có ng nhặt được gọi đến lấy, may mắn gặp người có ý thức nhặt dc cái xác (còn giấy tờ)
chongao2k5
TÍCH CỰC
7 năm
Ví may bằng da thật, khâu bằng tay, lại có các công nghệ thông minh, mà giá có hơn $200. Giá này chỉ bằng giá các ví có tên tuổi một chút. Mình thích rồi đấy!
Mình luôn thích đeo một cái đồng hồ bình thường và một cái bóp da khi đi uống cf, khôg mang theo điện thoại hay cái j cả. mình thích công nghệ nhưng mà đừng đem nó vào mọi thứ... nó tiện nhưng quá nhiều món công nghệ xung quanh nhiều khi nó lại rườm rà hoặc làm cho mình sao lãng, nhất là lúc đầu óc cần nghỉ ngơi, hoặc tập trung làm việc gì đó.
Cái này chắc thiết kế bỏ túi trước, đừng bỏ mông sau =))
Sạo
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Kakakakaka cay. Dám quảng cáo ví thằng khác trên diễn đàn à 😁.
chim say
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Bác Hiệp cmt chất thế. Vào k biết thế nào làm câu. " xạo "
@cuhiep Sạo thì không, chỉ là nói không hết sự thật thôi bác @cuhiep
Mà nó đi xe ngon thế mới cần cái ví như vậy, chứ 90% thanh niên VN đi xe đạp máy, chuyên bỏ ví sau "bàn ngồi" 3 bữa thì bung sịp.
Mà nói về cái ví thế méo nào lại có đoạn 45', bựa vãi
Vụ này nên đầu tư, bác nào cho em xin bài hướng dẫn góp quỹ và quy định của nó là góp bao nhiêu trở lên mới được cái giá như quảng cáo, nhờ các cụ các mợ giải ngố giúp em ạ.
Cám ơn CCCM
tlzlord
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep cảm giác quá ảo để có thể là thật!!! Nếu là kickstarter thì ok chứ indi thì fake nhiều lắm...
Chụp hình 😃 chụp hình giải quyết đc vấn đề gì nhỉ khi mà có thể nói là nhặt đc khi trộm đã mất đi. Ko biết chất liệu hoàn thiện có đáng số tiền bỏ ra k chứ mấy tính năng này thì chỉ là màu mè vớ vẩn.
thienth
TÍCH CỰC
7 năm
Tiện thì cũng tiện dụng thât. Nhưng lại thêm một thứ trên người phụ thuộc vào máy mọc Chưa tính tới cái vụ sóng điện các kiểu vây quay người!
ntson
TÍCH CỰC
7 năm
ngồi lên sẽ đau mông, cục pin nó mà xì khỏi thì đi cả mông lẫn thẻ.

lại thêm một thứ cần phải sạc.

mình bị dính 2 lần trên indiegogo này nên mất lòng tin vào đây lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019