Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Hãy ngẩng mặt lên nhìn đời, đừng cắm mặt vào smartphone nhiều quá!

levuongthinh
20/7/2017 3:14Phản hồi: 44
[Video] Hãy ngẩng mặt lên nhìn đời, đừng cắm mặt vào smartphone nhiều quá!
Mời các bạn xem qua video dưới đây nói về chuyện chúng ta đang cắm mặt vào smartphone quá nhiều. Ngẩng mặt lên nhìn đời đi nào! Xét về nghĩa đen thì video này cho chúng ta thấy rằng ngay cả khi bạn vừa đi bộ vừa mải mê nhìn vào màn hình smartphone cũng đã rất nguy hiểm rồi. Không ít người đã té ngã, tông cột điện, lọt xuống hồ hay trượt cầu thang,… Ở đoạn cuối còn có một cô gái vừa lái ô tô vừa nhắn tin, kết quả là tai nạn nghiêm trọng. Kết, đừng vì một tin nhắn hay một cuộc gọi mà phải hối tiếc cả đời.

Ở một góc độ khác, khi bạn tập trung vào smartphone quá nhiều, bạn toàn cắm đầu xuống và chẳng nhìn thấy thế giới xung quanh nhiều nữa. Đây không phải là hiện tượng mà có thể đang dần trở thành một vấn nạn. Nhiều người trẻ đang sống trong thế giới thu nhỏ qua màn hình của chiếc smartphone, thiếu giao tiếp với người xung quanh và tiếp xúc với thiên nhiên. Ngẩng mặt lên nhìn đời đi các bạn ơi!
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M.Duc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khổ thân mấy em gái. Ra đường làm đẹp để mấy anh ngắm, ai dè mấy anh lo cắm mặt vào smartphone chứ có kịp ngắm em đâu.
Gần đây thấy vụ mải nhìn vô điện thoại gặp cái kết thương tâm thì phải :rolleyes:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

Toàn nằm bấm đt :v
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
7 năm
Nghề của em là cắm đầu vào smartphone. Không cắm đầu vào là bữa đó ăn mì gói thay cơm.( dán màn hình dạo)
sondichvu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr.Chuong Em phải đăng nhập chỉ để like cho bác
Micron B
TÍCH CỰC
7 năm
Haizzz, hạn chế ôm đt thôi!
ciaophong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sợ quá. Lấy đt ra nhìn vào cm bào bài viết cái cho đỡ sợ
nha luu
TÍCH CỰC
7 năm
Đứa nào ko cắm mặt vào smatphone thì ko doc dc bai này
@nha luu đang đọc = PC và xài điện thoại 200k 😁
@nha luu Có thể đọc trên lap =))
tuanmaskhp
TÍCH CỰC
7 năm
@nha luu đang dùng pc đọc bài này và dùng 1200 để liên lạc, smp chỉ vứt xó, để nghe nhạc là nhiều.
luckyboy71
TÍCH CỰC
7 năm
Hihihi. Phone thi smart còn người sử dụng thì ngày càng stupid... bỏ ra một đống tiền để rước về cái làm cho mình thành tự kỷ. Đã vậy còn tối ngày lên mạng chửi nhau khoe phone tao smart hơn phone mày...mà không chịu hiểu tao và mày đều stupid. Hahaha
Cắm mặt reply bài này...
Đang cắm mắt vào con phone để đọc bài này.....
Minh Tuan SG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cắm mặt vào smartphone cũng là nhìn đời rất nhiều đó.
Nhìn qua lăng kính của hàng trăm người khác 😁 D:
Tính coi bài này mà thấy tiêu đề nên tắt DT, không coi nữa
đừng có mua điện thoại xịn quá. dùng con cùi cùi. hết hứng với đt luôn đó
dontask123
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thì không, chỉ cắm mặt vào tablet thôi =))
Mấy đứa không hay cắm mặt vào smartphone khó mà đọc được bài này 😁
Hên quá em toàn bấm điện thoại khi nằm nên toàn ngẩng lên thôi. mà có ngẩng mặt lên nhìn đời thì cũng ngẩng bình thường thôi chứ ngẩng song song với trần nhà thì dễ ăn đập lắm!
l0ngku
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đang xem vìdeo của chủ thớp bằng smartphone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019