Niantic đền bù mỗi người tham gia Pokemon Go Fest 1 con Lugia vì lỗi mạng khiến game không chơi được
Duy Luân
4 nămBình luận: 60
Niantic đền bù mỗi người tham gia Pokemon Go Fest 1 con Lugia vì lỗi mạng khiến game không chơi được
Pokémon Go Fest là sự kiện đầu tiên của Niantic tổ chức tại Chicago nhằm quy tụ người chơi Pokemon lại và tăng tính tương tác, trong đó có màn bắt Pokemon quý và hợp sức đánh pokemon huyền thoại. Nhưng không may là mạng quá tệ khiến game không thể load nổi, thế nên những người tham gia từ khắp thế giới không thể nào thưởng thức một sự kiện đáng ra rất thú vị. Để bù đắp lỗi lầm, Niantic quyết định sẽ tặng mỗi người đến tham dự Go Fest 1 chú Pokemon huyền thoại Lugia, một loài cực kì hiếm và chỉ mới xuất hiện trong game được ít hôm. Ngoài ra người tham dự còn được hoàn lại 20$ vé vào cổng + số PokeCoin trị giá 100$ vào tài khoản trong game.

Niantic cho hay họ bắt đầu nhận ra vấn đề về mạng vào khoảng 1 giờ trưa giờ địa phương thông qua những lời phàn nàn trên Twitter. Tuy nhiên, người dùng đã than phiền về chuyện không thể đăng nhập từ tận 6 giờ sáng.

Niantic cũng tiết lộ rằng con pokemon huyền thoại kế tiếp sẽ là Articuno. Hiện người chơi trên toàn thế giới đã có thể bắt đầu bắt Articuno thông qua hình thức đánh chung game. Sắp tới sẽ có thêm Montres và Zapdos nữa.

Nguồn: The Verge
60 bình luận
Game này còn ai chơi mấy nữa đâu 😁
@cu_cai_nho đang ở Canada này nhiều cái j mà nhiều! ngồi trên skytrain vs bus đi học ko còn 1 con ma nào chơi này! Mún bik rõ nữa thì cứ lên facebook vs twitter add bọn tây nhiều vào rồi bik! ko thì đi hỏi bọn du học sinh nó trả lời cho! Trước khi chửi người khác ko bik mình có khảo sát chưa mà chửi! ông là đúng loại ếch ngồi đáy giếng đúng hơn! Số người chơi nó giảm kỷ lục hbua có bài đăng rồi hay ông chưa đọc
@liamnguyen0912 bác này nói chuẩn, bạn bè mình ở London và Cali cũng bảo là ko còn mấy người chơi. Bên đó đến giờ làm là ngồi tịt luôn chứ lang thang ra đường thì chủ cho ăn loz luôn, ở đó mà đi bắt :p
giokul
ĐẠI BÀNG
4 năm
@eternal_vnn 2 bác này nói chuẩn nè, mình ở Sài Gòn, nói thật là mới ra T7,Cn nào cũng cắm mặt ở Tao Đàn chơi, kết bạn đông vui, giờ thì hết rồi, mình cũng bỏ lâu rồi. Ông nào nói game này đông người chơi thì coi lại coi cái cộng đồng chơi của ông được bao nhiêu nguời
kiss511
ĐẠI BÀNG
4 năm
@giokul Mặc dù tôi rất thích game này (hiện giờ vẫn đang chơi) nhưng phải công nhận là game này ở Việt Nam giờ lượng người chơi chắc bằng 1% so với hồi đầu. Nguyên nhân thì nhiều lắm:
- Trừ mấy thành phố lớn ra thì ở các vùng khác Gym với pokestop cực ít. Thậm trí là không có luôn => lấy gì mà chơi.
- Cái này chơi nó phải có bạn bè đi cùng mới vui chứ lủi thủi một mình thì cũng hơi nản.
- Tính năng game update cực chậm. Sau 1 năm ra mắt mà gần như không có cải tiến nào đáng nói. Ngoại trừ mới đây thêm đc cái Raid Boss với vừa cho ra được 2 con huyền thoại. Nếu mà ngay từ đầu game update liên tục như đợt vừa rồi thì chắc là ngon.
- Chưa có tính năng đặc sắc như Trade hay PvP , giải đấu ... đó mới là cái mà người chơi thực sự cần chứ không phải mấy cái kiểu như Candy với Buddy ... 😔
Vân vân và mây mây ... =))
doccoc
TÍCH CỰC
4 năm
đền ảo đền thật
đền thật đền ảo
kiss511
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đọc bài viết là biết MOD không quan tâm gì tới Pokémon Go rồi. Ai lại dịch là "đánh chung game" @@. Nó là tính năng Raid battle và con Articuno là Raid Boss. Ở Việt Nam đã có người đánh rồi đó và mới xuất hiện hôm qua thôi. Sở dĩ Articuno được chọn xuất hiện trước 2 con huyền thoại kia là vì team Mystic đã dành chiến thắng tại sự kiện Pokémon Go Fest. Niantic ưu tiên mở khóa Pokémon đại diện cho team chiến thắng trước. Bác nào còn chơi mà cần tìm hiểu thông tin thì nên vào trang www.pokemongo.vn mà đọc nhá !
qloved
CAO CẤP
4 năm
@kiss511 Bác thấy không liên quan hay không đúng nghĩa thì bác dịch lại rồi gửi cho mod xem nào, chắc chắn mod sau khi xem bản dịch của bác nếu thấy đúng hơn sẽ update lại bài + cảm ơn cho coi, đừng có chỉ chê xuông thế chứ
kiss511
ĐẠI BÀNG
4 năm
@qloved Bạn không thấy mình trả lời và giải đáp rõ ràng xuống bên dưới ak. Mà góp ý của mình cũng rất nhẽ nhàng chứ không có gì gọi là chê trách nặng nề nhé !
qloved
CAO CẤP
4 năm
@kiss511 mình có thấy nhưng đó là bạn lấy nguyên tên tính năng trong pokemon go đó chứ, giải thích dài dòng nhưng cũng không dịch ra được 1 câu tóm gọn gì cả, đối với 1 người ít chơi hoặc chưa bao giờ chơi, hoặc thậm chí đang chơi nhưng chưa cập nhật kịp thì đọc cái thuật ngữ của bạn chẳng hiểu gì cả. Nên mình mới nói bác có từ nào thuần việt hay hơn thì phát biểu chứ đừng lôi thuật ngữ mĩ miều trong pokemon go ra làm gì cho phí công, nếu lấy đại như thế thì mod đã lấy luôn rồi khỏi mất công dịch làm gì
kiss511
ĐẠI BÀNG
4 năm
@qloved Thì tên nó là Raid battle đó bạn @@
Kiểu này nhà nhà huyền thoại, người người huyền thoại
Giờ chắc chỉ có fan cuồng.. còn người mới chẳng ai chơi
@Thực Tế Ngày nào đi ra lấy xe về (bãi xe của công viên). cũng thấy người ta tụ tập chơi pokemon, ngay cả trời mưa, họ cũng che dù chơi... :p:p:p
game nước ngoài thích thật. chả bù cho bọn garena có cái game liên quân rẻ rách chặn mẹ nó IP nước ngoài đéo thông báo gì cho ae mặc cho ngta lên fanpage kêu gào cũng chả có tý phản hồi nàoo. chán bm xóa game luôn
Bây giờ không còn thống kê lượng người chơi nữa nhỉ 😃 VN vẫn luôn thế, lúc mới về thì nào là tuổi thanh xuân của tôi, nào là fan ruột 20 30 năm, rồi được 1 lúc cũng xóa game hết
@tuanpauldesign Riêng đéu gì Việt Nam ?
@tuanpauldesign Game pokemon chính chủ ko phải chỉ có mỗi game này bác ạ 😃 ai thấy hợp game nào thì chơi thôi, bác làm văn phòng mà kêu suốt ngày đi bắt pkmn thì có đc ko ?
dinhhocph
TÍCH CỰC
4 năm
Qua rồi cái thời thi nhau ra đường tìm pokemon, tưởng giờ không ai chơi rồi chứ :p😁
jonathan_ive
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đền nhiều như vậy thì con gì là pokemon huyền thoại cực kì hiếm nữa
tunv97
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tối đó nhà em mất mạng không thể fly qua đó bắt pokemon được, buồn quá đi
Tặng con Oh-ho đê haha
Smurf:v
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giờ vẫn lang thang ngoài đường bắt Pokemon à...
2 con này phải không Duy Luân ?

😃 Tặng các bạn nè 😃

Lugia.PNG Articuno.PNG
@TRANHAIDANG2012 Stardust kinh khủng thật. Hôm qua em lấy stardust lên lv Pokemin gần hết rồi nhưng đang tranh thủ sự kiện nhân đôi nên kiếm thêm.
@hungcuongracer Stardust này mà khủng gì bạn. Mình hơn 2 triệu nè :v
matnho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TRANHAIDANG2012 IV bao nhiu ✌
@matnho không lớn lắm đâu bạn . 91%.
Screen Shot 2017-08-20 at 10.17.41 AM.png
Screen Shot 2017-08-20 at 10.17.41 AM.png
Lugia có phải là Luân Già ko @Duy Luân ??? hahaha...
hung160990
ĐẠI BÀNG
4 năm
may mà trước đó đã chơi pokemon truyền thống rồi nên không thấy hứng thú với pokemon go lắm 😆
Dân VN chơi theo phong trào giờ thì dẹp hết rồi, còn không được mấy người/
trandaubac
TÍCH CỰC
4 năm
game nay mới ra là biết bom xịt rồi , chẳng qua là lúc đầu phong trào và mới lạ , cách chơi thì nhàm chán , vài năm nữa công ngệ phát triển thì có lẽ sẽ thành công hơn
Cho tôi 100 con tôi chả quan tâm 😆)
@adagioleonard Nói như bạn thì chả khác nào bảo "tao là 3D nên tao ko thèm chịch gái."
@hakuruno Cho tôi 10000000 con tôi cũng ko quan tâm, vì ko ăn được 😁 :p
online107
ĐẠI BÀNG
4 năm
@adagioleonard Giờ mà có ngần ấy con huyền thoại mang bán acc cũng kha khá đấy, ai nói không ăn được 😃.
ntlvn
TÍCH CỰC
4 năm
Game vẫn còn người chơi nhưng chắc được 10% hồi mới ra. Ở nước ngoài cũng còn khá hot vì cái vé vô Pokemon Go Fest ở Chicago đắt mà bán hết nhanh lắm. Ở việt nam ít người chơi vì các lý do sau:
- Dân Đông Lào mình bản tính ăn sổi dell phải nói nhiều, fan gốc được mấy (mà chắc ở đâu cũng thế mình ở Việt Nam nên chỉ biết vậy thôi 😁).
- Dân văn phòng, thành phần dễ tiếp cận game, rảnh rỗi và có điều kiện nhất xã hội thì không chơi được. ở việt nam văn hóa đi bộ kém, cộng với thời tiết cơ sở hạ tầng như bồi đi bộ có mà chết (mình vẫn đi chớ hơm có fly gì nha, gamer chân chính :D).
- Nội dung game nghèo nàn dell muốn nói tới luôn nhưng mà cũng không còn game gì mà chơi, lại còn được đi xa đổi gió.
- Niantic support việt nam cực kém, như mình đây theo game này chắc tốn hơn chục chai còn chưa kể công đi lại ăn uống vì ở quê thì ko chơi được. (thực ra game chỉ là động lực và cái cớ để mình đi ăn chơi đàn đúm nên mỗi lần đi bắt tốn kém lắm, đợt bắt con pokemon ở Bưu Điện Vũng Tàu tốn cả chai mấy :D).
Thêm nữa là với bản tính bần nông thích hơn thua nên phần lớn người chơi mang quốc tịch việt nam toàn hack fly các kiểu và khoe như đúng rồi nên nhìn cũng nản thiệt. Chơi game mà không biết hưởng thụ cái người ra thiết kế ra cho mình để giải trí mà cứ khoái hơn thua nhau ba cái gì đâu không.
matnho
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ntlvn Ghê, đi Vtau bắt lapras ah
ntlvn
TÍCH CỰC
4 năm
@matnho Leo lên tượng chúa dang tay, trên đó có 5 pokestop, thả thính cày game.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019