Xếp gọn sạc Macbook với PowerCurl

niky
11/9/2009 14:5Phản hồi: 23
Xếp gọn sạc Macbook với PowerCurl
Có lẽ trong hàng ngàn sản phẩm phụ kiện cho các thế hệ Macbook thì PowerCurl là sản phẩm đầu tiên dành riêng cho sạc. Thiết bị này giúp bạn xếp sạc và dây nối theo một hình khối vuông rất gọn gàng. Thực chất thì bản thân cục cạc của Apple cũng đã được thiết kế với 2 tai để có thể cuộn dây lại một cách gọn gàng. Vẫn có một số người không biết đặc điểm này của cục sạc Apple, có lẽ người người nghĩ ra phụ kiện này cũng không.

PowerCurl còn kèm theo một khoá dây nhỏ xinh nhằm giúp bạn định hình lại dây sạc sau khi xếp. PowerCurl mang màu sắc rất bắt mắt, tương thích các loại sạc 60W và 85W của các đời Macbook, hiện chỉ có giá 7.25 USD tại trang chủ của hãng Quirky.

Khoá dây mang tên PowerClip dùng sau khi xếp gọn sạc vào PowerCurl.

Nguồn: Quirky
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đúng là thời này là thời khủng hoảng ý tưởng
Cùng quan điểm với bác, quá nhiều ý tưởng dư thừa. Có lẽ cái này chỉ phù hợp với ai bị gãy cái tai of cục sạc thôi:no6xn:
giờ thì em cũng mới biết 2 cái tai ở cục sạc macbook có tác dụng gì. 😁:D:D
Cai' nay` hoi bị dư thưầ. Thấy nó cồng kềnh thêm.
bluesun
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này dành để cuộn 2 sợi dây lại của cục sạc Macbook, còn 2 cái tai của cục sạc thì chỉ cuộn có 1 sợi, 1 sợi để lòng thòng.
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao các sản phẩm của apple lại có nhiều phụ kiện thế nhỉ............................?
vẽ ra để thu tiền , hehe . mang cục sạc đã mệt h lại vác thêm của nợ này nữa 😔
trời ơi.....

làm như vậy để cục xac không bị trầy ý😃
Mr. d@ng
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em thấy cái này hay
Cục sạc của em hư mất 1 tai rồi, có cái này thì đỡ biết mấy 😃
Cục sạc to thế này mang đi đâu cũng bất tiện hok đc hợp lí cho lắm nhỉ ....!
hungtn197
TÍCH CỰC
15 năm
gọn thì có hơn được mấy mà độ nặng thì cũng phải gọi là ..
nhiều lúc hâm đơ là như thế đấy 😁
minhqp107
TÍCH CỰC
15 năm
Các bác đã bao giờ dùng đến cái dây nối dài của cục xạc cho Mac chưa? Dúng xong có ai quấn được cả cái dây đấy vào 2 cái tai nhỏ nhỏ không?Chỉ có những người mua đồ về không dùng hết tính năng thôi chứ không có industrial designer nào lại không qua cái bước nghiên cứu về sản phẩm cả.
;bác nào Ship được thì báo nhé.Mua 1 cái chơi thấy hay hay.
phải mua mới được.... đỡ trầy cục sạc lắm.... 😁 đẹp quá... thankssssssssss........
thì đâu cần dùng cái tai, cuộn lại cho thẳng vào trong vali hay túi xách. Mình thấy bạn bè họ hay làm vậy mà
treclamo
ĐẠI BÀNG
15 năm
điện thoại, xe hơi, laptop là để phục vụ mình, em thấy nhiều người chăm chút như chăm con, đi đâu cũng giữ như giữ vợ, bế như bế con. Thành ra như là mình phục vụ nó. 😁
😃 Cái này không phải là chăm con đâu! Muốn đồ sử dụng được lâu, bền và giữ được vẻ đẹp... Dĩ nhiên mình không muốn đến những người có hành động chăm sóc thái quá! hehe, con iPhone ver1 của mình sài được 2 năm rồi mà nhiều đứa bạn cầm vào vẫn mê mẩn đó! Nút Home bấm như mới! :D mặc dù sử dụng nó rất thường xuyên... cái hay của người giữ gìn là ở chổ đó đó bạn! :yes4lo:
ghetthat
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái ảnh này là concept thôi mà các bác, chất liệu làm ra cái này có thể thay đổi để làm gọn nhẹ, thực ra nó cũng chỉ là phụ kiện thôi, các bác có quyền lựa chọn,,, ở đây là ý tưởng người ta thêm vào cho các đồ của mac mà 😃
mà nói thật, may là có cái bài này thì em mới biết 2 cái tai của cục sạc nó dùng làm gì =)) trước cứ tưởng để mắc vào đâu mới đau chứ =))
Hâm mà dùng, thêm đồ trong túi xách, lại cồng kềnh ra. Không đẹp lắm.
Tốt nhất dùng Eee không mang xạc
hàng apple lúc nào phụ kiện cũng bao la!
sslazio
TÍCH CỰC
15 năm
mai mốt thử design hộp đựng chấu sạc mới được 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019