Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Video] Cảm nhận nhanh về Honda MSX 125 2017

levuongthinh
1/8/2017 2:55Phản hồi: 100
[Video] Cảm nhận nhanh về Honda MSX 125 2017
Honda MSX 125 2017 bắt mắt hơn, hiện đại hơn, cảm giác lái trên đường vẫn rất vui vẻ và nó sẽ thích hợp với những bạn trẻ cá tính, muốn có một chiếc xe khác biệt với đa số. MSX 125 là một mẫu xe nhỏ gọn, đi trong phố rất thích, nhưng nó sẽ không có cốp đựng đồ cá nhân và bạn phải để đồ vào balô. Ngoài ra thì phần yên của nó khá ngắn, đi 2 người xe đẹp nếu đi với bạn gái. Giá bán lẻ đề xuất của Honda MSX 125 2017 là 50 triệu đồng.

Khi đi trên phố, Honda MSX 125 2017 được nhiều người để ý vì thiết kế khác biệt của nó so với những đa số những mẫu xe còn lại trên đường. Nó không hầm hố kiểu xe PKL mà có nét thú vị của một chiếc xe nhỏ, dễ thương nhưng cũng có độ ngầu cần thiết. Mình chạy chiếc xe zin chứ nếu chịu lên đồ chơi chút nữa thì sẽ còn đẹp hơn.

Về thiết kế tổng thể thì MSX 125 2017 thay đổi khá nhiều so với đời trước. Kiểu dáng của MSX 125 2017 hướng theo phong cách hiện đại, vuông vắn và cơ bắp hơn với đèn pha LED 2 tầng, bình xăng lớn với các mảng ốp rất đẹp, phuộc trước USD sơn màu vàng giống phong cách Ohlins.

Trong khi đó, ở phía sau thay đổi lớn nhất nằm ở ống pô. Honda đã hạ thấp ống pô xuống dưới gác chân sau và làm nhỏ cũng như vuông vắn hơn. Việc hạ thấp ống pô sẽ giúp người ngồi sau cảm thấy thoải mái và bớt bị cấn đùi hơn.

Ban đầu khi chưa quen, lúc ngồi lên MSX 125 2017 bạn sẽ có cảm giác tay lái và người quá gần nhau vì đây là một mẫu minibike. Tuy nhiên, chỉ vài vòng trên đường bạn sẽ thấy được sự linh hoạt của mẫu xe này. Nếu bạn đang ở một thành phố đông đúc như Sài Gòn thì sẽ có thể chạy rất nhanh và thoải mái với MSX 125 dù chiếc xe không quá mạnh mẽ về công suất. Ưu điểm của nó chính là khả năng luồng lách và nhỏ gọn, có thể phát huy tốt vào giờ cao điểm.

Mình cao khoảng 1,67 m và ngồi lên Honda MSX 125 2017 khá vừa vặn. Các bạn có chiều cao trên 1,75 m thì có lẽ sẽ bị dư ở phần đầu gối lúc gác chân lên. Trước khi quyết định mua, các bạn có thể ra đại lý Honda để ngồi thử hoặc chạy thử xem có thực sự phù hợp với nó chưa nhé.

Xe Tinh tế đã thử nghiệm khả năng tăng tốc của Honda MSX 125 2017 và kết quả là 0-60 km/h trong 4,41 giây; còn 0-100 km/h trong 14,48 giây. Nhìn chung là khả năng tăng tốc vẫn ổn ở quãng 0-60 km/h, nhưng sẽ hơi lâu để đạt tốc độ cao hơn.

Quảng cáo

Về mức tiêu hao nhiên liệu thì có lẽ các bạn sẽ không phải suy nghĩ nhiều về nó. Theo kết quả thử nghiệm của bọn mình thì MSX 125 2017 đi được 60 km/lít. Đó là mình chạy rất thoải mái chứ không phải “thi tiết kiệm nhiên liệu.”

Honda MSX 125 2017 sở hữu động cơ 125cc, công suất 9,2 mã lực tại 7.000 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 10,6 Nm tại 5.500 vòng/phút. So với động cơ 125cc trên Honda Air Blade 125 2016 thì MSX yếu hơn về mã lực lẫn mô-men xoắn, bù lại nó nhẹ hơn 6 kg và sử dụng côn tay nên sẽ linh hoạt và phù hợp với nam.

Nếu mình còn trẻ thì sẽ suy nghĩ đến việc sở hữu một chiếc xe riêng và cá tính như Honda MSX 125 2017 để đi trong phố. Rất chất!

100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhihong1991
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe mượn mà để té trầy bô như thế kia,mai mốt ai dám cho mượn để review nữa?😃
@gau_bu_113 bây giờ thể loại dai và nhây, thích thể hiện sao mà nhiều quá....
gửi xe, thằng để kế bên nó cẩu thả làm trầy, éo phải bạn mod cố tình hay cố ý, gốc vấn đề là thế
xuanlongtv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@levuongthinh Biết bạn có tiền đi toàn xe hoi, nhưng nói như vậy hơi khó chiu, đối với bạn chiếc xe vài chục triệu ko là gì , nhưng đối với người khác như mình là cả 1 gia tài đó, hic
mimosa1805
TÍCH CỰC
7 năm
@iceteazz Cũng đang hóng giống bạn nhưng ngại vụ linh kiện. Xe đi còn bảo trì, bảo dưỡng, hư hỏng không có đồ thay nó mệt lắm.
@levuongthinh Dạy làm gì. Ai nhìn vào tự thấy tự cười thôi. Tôi dạy có phí chứ không phải phụ huynh mà free 😃
Người chạy xe này là nhìn khác người rồi đó
baothangnd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai nhìn thấy và liên tưởng ngay đến mấy cái xe điện tụi trẻ trâu lượn đầy ngoài đường giống e ko .
@baothangnd Xe điện liên tưởng MSX, thằng xe điện nó k nghĩ như bạn
ipconfig
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thấy xe này tầm 1m55 đổ xuống ngồi thì vừa
@npl27596 thưa b là t bảo xe dành cho người cao đến 1m7 vẫn ngồi đc, còn cái hình dẫn chứng của b thì ông kia phải cao cỡ 1m8, ok
Idol1990
TÍCH CỰC
5 năm
@npl27596 Nói ngờ u ngu quá bạn ơi.
Thế honda grom hay msx 125 nó bán sang Mỹ. Bọn Mỹ cao 1m9 thì sao mày.
Hiếp diêm cái lờ. Dân VN nhà Mày cao bằng Mỹ à?

Xa monkey Mỹ dùng trong chiến tranh cho lính của nó. Nhỏ và giống honda monkey 125 kia. Nhỏ hơn Msx 125 nữa. Trong khi cao 1m9.
Tóm lại có tiền mua về chơi. Không tiền miễn bàn.
@ipconfig Mình 1m55 mà ko vừa tý nào. Mê xe này mà sợ phải "nhướng" băn khoăn vãi
npl27596
TÍCH CỰC
7 năm
Thích dáng xe này, nhưng nghĩ lại mỗi ngày đi làm đi học, chở người yêu dạo phố, chở người yêu đi chơi xa,... thì con này ko kham nổi. Yêu nhưng ko đến đc với nhau 😁
@npl27596 mình mua xe này được 2 tháng, đi làm mỗi ngày, trung bình mỗi ngày chạy trung bình 100 km vẫn bình thường
npl27596
TÍCH CỰC
7 năm
@luong quoc dat Mình đi làm cần đồ đạc tài liệu, đi học sách vở bút viết, đi xe khác có cái cốp đựng đồ tiện lợi đủ điều. Đi xe này trời mưa thì ôi thôi, dơ hết 2 chân và lưng, chưa kể ko có chỗ để áo mưa, ko có chỗ móc nón bảo hiểm, đang gửi xe mà mưa thì xác định đội nón ướt về.
Tối tối muốn chở người yêu đi dạo phố đi ăn cũng ko đc vì 1 đứa 1m78, 1 đứa 1m6, nhét đâu cho hết?
Đi trong thành phố ko ổn thì làm sao đi chơi xa, khi mà 2 đứa + thêm 2 cái balo bự?
Mình hồi trước đi con ex150, có cốp đựng áo mưa, có chỗ để balo, xe đủ to cho 2 người ngồi thoải mái mà còn thấy bất tiện, huống chi con này
@npl27596 Tuỳ vào nhu cầu của mỗi người thôi, với nhu cầu như bạn mua Sh đi thì có vẻ hợp lý
npl27596
TÍCH CỰC
7 năm
@luong quoc dat Bởi vậy mình mới nói yêu nhưng ko đến đc với nhau 😁
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@npl27596 Lắp givi bạn ơi để dc nhìu đồ
Phải gọi là bản 2016 thì đúng hơn vì nó không có ABS. Bản 2016 và 2017 chỉ khác nhau cái ABS thôi còn ngoại hình thì y chang.
@hungcuongracer Ai bảo bác là ngoại hình y chang?
@fantastic_No1 Ngoại hình y chang nhau không khác một chút nào. Xem bản chuẩn của Thái Lan chứ không phải của Việt Nam.
skullofanh
TÍCH CỰC
7 năm
Nhỏ gọn dùng ngon là khoái :v..nhìn xe của chủ thớt cũng nhớ 1 thời sót lòng khi vào bãi xe 😁
Vừa rồi đi nha trang làm 1 chuyến phượt chung cùng em này.chạy kế bên nghe tiếng máy êm và giòn lắm.còn đường trường thì em nó chạy rất gọn và khỏe.1 cặp đi kế bên cùng với 2 chiếc ba lô nhỏ thì quá vừa gọn.đi vào cua và đèo thì quá gọn.quá ngon cho đội honda
mấy thằng mập mập như mình ngồi xe này chắc nhìn mắc cười lắm =)) mấy bác nào nhỏ con, gọn người thì ok
Không nên dùng mấy từ thằng mập mập phản cảm lắm.dùng từ mập mủm mỉm dễ xương hơn 😁
Con này với zoom cái nào thích hơn nhỉ
nhìn đẹp đấy chứ nhưng chỗ cái động cơ thấy khoe hơi thô, dây dợ khá nhiều
thiết kế xi nhan thấy cũng tạm nhưng ko tốt
nói chung là dc, có thêm 1 sự lựa chọn, sau này có đk sẽ xem qua
Ahihi bắt đầu đẹp hơn rùi đấy ! nhưng chụy thích anh nào cao to, đẹp zai cơ.
Xe này thấy mấy bạn du học sinh campuchia đi nhiều. Ở ngoài nhìn cũng to xác và đẹp chứ không phải ốc tiêu như trong hình. Trong hình nhìn cứ liên tưởng chiếc chaly
ntlvn
CAO CẤP
7 năm
Đợi mãi mà chưa có hàng, bữa về cái màu xám chưa kịp ra xem đã có người từ Sài Gòn bắt xe Hoa Mai xuống hốt về. Xe cùi bắp nên bán nhỏ giọt kinh, mỗi đại lý tháng được có 1 cái.
Minh cung mói mua benelli tnt 125
xe này nhìn ảnh thì đẹp , hồi mới rò rỉ bên Thái nhìn thích lắm, nhưng đến lúc sờ tận mắt thì thôi, cho next luôn ko cần suy nghĩ, mình có 1m77 thôi mà cảm giác cái xe như đồ chơi, xe này chỉ hợp đi 1 người, và tầm 1m6 đồ xuống 😁 ai cao hơn hoặc nặng 65kg trở lên thì né xe này ra là vừa.
victorcn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Từ 0-60km/h nhanh hơn cả exciter 150
xe dành cho mấy đứa lùn :rolleyes: đẹp mà lùn
Stingmk2349
ĐẠI BÀNG
7 năm
còn khối thanh niên hễ thấy MSX là bay vô phán xe lùn, trẩu, tui 1m7 sao ngồi, ờ tao cười bọn ếch chúng bây.
npl27596
TÍCH CỰC
7 năm
@Stingmk2349 Ko đúng hả bạn? Hay ý bạn nói xe này cao? Mình thì ko cao lắm, 1m78 70kg thôi, nhưng bảo đảm 1 mình mình ngồi hết cả con xe này, ko còn chỗ cho người ngồi sau, tin ko? Một con xe máy mà ko chở 2 đc thì có phải nó nhỏ ko?
@npl27596 Chả ai nói nó cao, ngta chỉ bảo nó ko lùn quá như mn vẫn nghĩ, 1m7, ko béo thì ngồi vẫn vừa đẹp. Còn b 1m78, b nghĩ tăng thêm 8cm so với 1m7 là ít hả? Dáng b thì ngồi Ex vẫn thừa nhé, đi so với con msx có hài ko? Còn vốn dĩ xe nó ưu tiên đi solo thôi nên đuôi ngắn, đảm bảo tính mini vốn có của dòng xe này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019