LG G6 Mỹ: giá dưới 8 triệu, chụp hình đẹp, cấu hình ngon.....

Masker D
19/8/2017 20:33Phản hồi: 20
LG G6 Mỹ: giá dưới 8 triệu, chụp hình đẹp, cấu hình ngon.....
LG G6 có lẽ là chiếc Smartphone đáng thương nhất so với những sản phẩm đình đám đến từ đối thủ Samsung là S8 và S8 Plus...

- Nếu so về độ TẠ thì ngoài QTV lúc stream Liên Minh Huyền Thoại (LOL) ra thì các sản phẩm đến từ LG cũng không hề kém cạnh, chẳng hạn kể đến ở đây là chiếc LG G4 với lỗi đột tử, LG G5 thì dính lỗi bóng mờ, LG V10 cũng hát lại điệp khúc đột tử....

Và cũng chính vì những lý do này mà khiến cho một chiếc smartphone mà theo cá nhân mình đánh giá là thực sự tốt như LG G6 bị hắt hủi không thương tiếc.
VIDEO:

- Và trong bài viết này, mình sẽ đưa ra một vài lý do mà chắc chắn chiếc LG G6 sẽ là một chiếc smartphone lâu dài cho các bạn

• Cấu Hình:
- LG G6 sở hữu trong mình con chip Snapdragon 821 do đó chắc chắn hiệu năng của chiếc máy này cực kì mạnh mẽ, cùng với đó, máy còn được hỗ trợ đến 4GB RAM, dung lượng pin là 3300 mAH cùng với vô số công nghệ sạc: sạc không dây, quickcharge, và đang chạy trên nên Android Nougat.

- Với cấu hình được coi là " khủng long" như trên thì mức giá mà để sở hữu LG G6 thực sự khó tin khi chỉ có 7 triệu 9. Cấu hình này thì chắc chắn dư sức có thể đáp ứng các nhu cầu giải trí, xem phim, nghe nhạc và chơi game cường độ cao của người dùng.

• Camera:
- LG G6 được trang bị tận 2 camera ở phía mặt sau cảm biến Sony IMX258-13mp, với một camera góc rộng 125 độ - khẩu độ f/2.4 và một camera góc thường - khẩu độ f/1.8 do đó nếu để đánh giá về phần hình ảnh thì chắc chắn không cần phải bận tâm quá nhiều nếu như bạn sở hữu chiếc LG G6. Camera Selfie 5MP f/2.2, góc 100 độ

- Chất ảnh trên chiếc LG G6 này cho ra theo cá nhân mình đánh giá là khá trung thực, tốc độ lấy nét và xử lý ảnh mình khá thích, hầu như sau khi các bạn bấm là hình ảnh được xử lý ngay tức khắc, đây là một điểm mà mình khá thích ở camera LG từ thời G4 đến nay.
Dưới đây là một vài hình ảnh mình chụp được bằng chiếc LG G6:

Quảng cáo

• Hỗ trợ phần mềm:
- Đối với những người dùng phổ thông (nhu cầu chỉ nghe, gọi, sms, mạng xã hội, check mail) thì chắc chắn sẽ ít quan tâm về vấn đề này. Tuy nhiên, đối với những người dùng có 1 chút kiến thức công nghệ thì chiếc LG G6 vẫn sẽ đảm bảo cho các bạn có thể cập nhật phần mềm lâu dài từ 2 năm nữa trở lên. Những bản cập nhật Android O sắp public chắc chắn vẫn sẽ được LG hay cộng đồng Dev XDA build nhiệt tình trên một chiếc smartphone giá quá tuyệt như vậy.

• Chất lượng phần cứng:
- Nếu như trên chiếc LG G4 có lỗi đột tử, LG G5 có lỗi bóng mờ, LG V10 vẫn lỗi đột tử thì lần này LG G6 hầu như được LG họ sản xuất và kiểm định một cách khắc khe nhất và đem đến tay người dùng một chiếc máy hầu như chưa bị dính bất kì phốt nào liên quan đến phần cứng cho đến nay.

- Lỗi đột tử, lỗi bóng mờ trên những phiên bản trước có thể là một điểm đen khiến LG G6 thất bại về doanh số bán, tuy nhiên nó cũng là một BẢO HÀNH VÀNG về chất lượng phần cứng của LG G6 dành cho người dùng. Vậy thì tại sao với một mức giá quá tốt chỉ dưới 8 triệu đồng, thậm chí còn rẻ hơn cả BPhone 2017 nhưng lại vẫn bị người dùng bỏ qua.

Quảng cáo

TỔNG KẾT: LG G6 chắc chắn thời điểm này là một sự lựa chọn hoàn hảo cho mọi đối tượng người dùng từ phổ thông cho tới cao cấp. Bỏ ra số tiền chỉ 7 triệu 9 các bạn hầu như sở hữu được một chiếc máy với camera tốt được khẳng định xưa giờ, một cấu hình khỏe và thậm chí "CHẤT" hơn cả BPhone 2017, một công nghệ sạc không dây mà ít các chiếc Smartphone trong cùng tầm giá dám trang bị lên. Vậy thì tại sao không xem xét đến lựa chọn thú vị này!

Tham khảo thêm tại đây!
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Messi1711989
ĐẠI BÀNG
7 năm
G6 Asia mới có DAC ESS bản Mỹ thì k có đâu. V20 ngon hơn.
@@ ra hồi 10/3 nay còn 8 củ. Rớt nhanh z 😔
Masker D
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Messi1711989 Bởi vậy, mình nghĩ kiểu doanh số thấp quá nên phải bán giá này
tân62
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nospecial g6 bản hàn giờ còn khỏang 8t ,đang nghía em nó
Ai biết ở đâu bán giá này giúp em cái
Masker D
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungtrung1988 nhiều chỗ lắm đó bạn, lê quân mobile, viettablet, ddtm,....
Messi1711989
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungtrung1988 XDAVN giá 8090k 😃
https://m.xdavn.com/detail/product/lg-g6-han-my-xach-tay-id346
quvinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tớ copy trên nhóm G6 thôi nhé
Masker D
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quvinh bác spam bán hàng à
quvinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Masker D Chia sẻ thông tin mà bị coi là bán hàng à. Tớ chả buôn bán gì sất nhé
Masker D
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quvinh Chỗ bác đưa là cá nhân, k hỗ trợ bảo hành, chia sẻ vậy anh em mia về lỗi lầm tội họ. Nên bác share link ít ra cũng như mấy bác mem khác kìa. Địa chỉ rõ ràng
Masker D
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quvinh Chỗ bác đưa là cá nhân, k hỗ trợ bảo hành, chia sẻ vậy anh em mia về lỗi lầm tội họ. Nên bác share link ít ra cũng như mấy bác mem khác kìa. Địa chỉ rõ ràng
Masker D
ĐẠI BÀNG
7 năm
up
Toàn 99%. Bác nào dùng G5 SE rồi cho e đánh giá dc không. Mới 100% cho an toàn
honolulu149
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungtrung1988 G6 máy ngon giá tốt mà hàng mạng mỹ thì đúng là ghê tay bác nhỉ. G5SE cty thì yên tâm hơn, bác vào fb Hội LG G5_LG Việt xem một số bác đã mua, mình cũng đang tim hiểu con này. Sơ bộ là SoC hơi thọt nhưng nhu cầu bt thì cũng đc, pin có vẻ hơn G5 thường tí nhưng vẫn ysl, camera ko có ảnh raw, bóng mờ nghe nói là chưa thấy. Dù gì máy còn mới nên chưa xuất hiện lỗi nhiều được.
@honolulu149 G5 SE camera vẫn có ảnh RAW nhé bác.
tân62
ĐẠI BÀNG
7 năm
anh em tt có vẻ ít xài lg g6 ít thấy nhận xét ,đang định đổi ss note5 qua lg g6 nhưng kg biết nó có hơn note5 nhiều kg
sownhair
ĐẠI BÀNG
7 năm
G6 camera thật sự thụt lùi so với v20,g5. Mình mua con g6 dual sim mới 100% dùng vài ngày phải bán về lại g5 vì cam thật sự cải lùi. Nhưng so với mấy em xiaomi mi6 hay iphone 7 thì g6 vẫn tương đương
@sownhair Bác có đùa ko?? Đang tính lên G6, đang dùng G5 se, nghe bác nói bồn chồn vc
sạc không dây cho g6 mua chỗ nào vậy các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019