Samsung ra mắt kính Gear VR mới cho Note 8 vì kính cũ không vừa

Duy Luân
24/8/2017 1:35Phản hồi: 102
Samsung ra mắt kính Gear VR mới cho Note 8 vì kính cũ không vừa
Bên cạnh chiếc Galaxy Note 8, Samsung còn ra mắt thêm kính Gear VR mới dành cho Note 8. Ngoài việc thay đổi kích thước, chưa rõ kính Gear VR mới này có khác gì so với bản dành cho S8 hồi đầu năm nay hay không (nhiều khả năng là không). Trang The Verge nói thêm rằng Note 8 sẽ không chạy được với kính Gear VR cũ nhưng bản thân chiếc kính mới lại có thể được với những máy trước đây như S8, S8+, S7, S7 Edge, S6, S6 Edge, S6+ và Note 5. Giá của kính vẫn là 129,99$ tại Mỹ, và đương nhiên vẫn hỗ trợ tay cầm điều khiển bằng cử chỉ với hệ thống phần mềm được phát triển cùng với Oculus.

Nguồn: The Verge
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lily.naive98
ĐẠI BÀNG
7 năm
tưởng ra mắt bình cứu hỏa
phanthai1985
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lily.naive98 Có một loài nhai lại mãi.
pandapungpu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nhutf động vật nhai lại mà ... =))... mấy thứ ko tiền thì hay lải nhải như giẻ rách.
@haiinova Ra đảo nhé em yêu
hóng màn hình độ phân giải cao hơn thì VR mới đã. Chứ giờ 2K coi VR vẫn chưa ngon
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep chính xác , con VR3 nhìn thấy rõ tấm màn , rõ những ô pixel vuông vuông . Coi thấy thường thường , may là mình ko mua
@khánhdungduy Có liên quan đến iPhone?
Đang nói về VR... các bạn Samfan tếu thiệt
@lekhanhtrung123 cc t nè chứ 2k mà ngang ngữa full hd. mày tìm dẫn chứng cho t
phong7vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lekhanhtrung123 Màn 2K trên Note SS xem phim 2K 3D cũng sướng phết đấy bác ạ, tất nhiên sẽ ko bằng 4K rồi, nên giờ mới hóng
Himanxim
TÍCH CỰC
7 năm
ủng hộ anh Sam, dám phá cách dám thay đổi...ko như ai kia..
volamvt2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Himanxim vr ko thực tế , chưa xài háo hức , xài rồi dc 2 ngày chán , ko co gi đặc biệt , AR ngon hơn
@volamvt2 Touchbar?! Chính mod AD tt nói nhé 😃
Mía ... KLQ: Vn đá banh như shit... Phạt đền mà bắn chim lợn... Về nhà đi mấy đứa... A tốn tiền lắm
@Bão Sài Gòn
Bão sài gòn à, à, ra là feck, cứ tưởng hàng thiệt
Aduckuba signature
Phan_Quan
TÍCH CỰC
7 năm
Note 8 dài hơn nên phải có kính mới rồi
Sau FPT lại đến NguyenKim cho đặt trước Samsung Note 8 kèm qùa tặng 4tr luôn
Link NguyenKim cho ai cần
https://goo.gl/mgcAi9
@Phan_Quan Giờ có thể loại bán hàng trên tinhte luôn hả! vả quá hay chạy chỉ tiêu đây!?!
Phan_Quan
TÍCH CỰC
7 năm
@SuperQLNN Kiếm cơm thôi bác ơi
bao giờ chuyển sang ma trận RGB thì mới ngon!
biết bao giờ iphone mới đủ độ phân giải để xem vr, tội nghiệp quá
SteveGRAY
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lordzedo Ăn nói đàng hoàng, đừng có tổ lái nhé. Làm được với làm tốt là 2 thái cực khác nhau. Đọc kĩ rồi phán tiếp, đừng có quơ đũa cả nắm và nói chuyện kiểu vô học như thế. Thật là nhớ mãi câu này:
"Apple không phát lương cho người đi khen họ và Samsung thì rất chăm khoản này". Kiểu gì cãi cho lại 😁
lordzedo
TÍCH CỰC
7 năm
@SteveGRAY chưa biết ai nói chuyện không đàng hoàng nhé..😃..cái câu của ông nó cụt ngủn thế đọc cái là hiểu chứ cần gì phải đọc kĩ..thế ý ông là Apple làm được kính VR mà không thèm làm hay là như nào?...làm được thì ai chả làm được..mấy cái "kính thực tế ảo" của TQ đầy rẫy trên thị trường đấy..quan trọng là làm sao đủ sáng tạo, đột phá để cạnh tranh? Facebook, HTC, Samsung, Google đều có những đặc quyền, thế mạnh riêng trong lĩnh vực thực tế ảo của riêng mình từ rất sớm,..tôi chỉ tôn trọng những người là fan chân chính..chứ còn thể loại fan cuồng mà bảo thủ thì đều là lũ vô học..nếu ông không phải fan cuồng iphone thì đừng phát ngôn cái kiểu ngứa tai như thế...😃
SteveGRAY
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lordzedo Ông coi kĩ lại nhé! Coi là từ đầu tôi rep lại comment nào nhé. Ông ở đâu bay vào chửi người ta thiểu năng rồi chúng mày chúng tao gì đó. Tôi nói gì không đàng hoàng nào? 😃
ok lah
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lekhanhtrung123 vâng màn hình ss ko nét , chất lượng kém mà aple phải mua màn hình của ss để dùng
note 8 dài hơn ngoài dự trù của cái kính cũ
Vr của ss tốt nhất ko nên đẻ thêm...!
Khi nào dòng smp lên đến độ phân giải 4k thì lúc đó hãy tính..
TonyWu
CAO CẤP
7 năm
R.I.P. ai mua GEAR VR vừa rồi
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Nói dại: đang xem nó Bùm phát, đi đôi cửa sổ tâm hồn thì nhục. Em chịu 😁
Các ông nói cháy thì máy m* nào chả cháy đc, 1280 còn nổ
Dj RHC3
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HoangBoss2003 Nổ là nổ, đó là sự thật và đã phải thu hồi toàn bộ trên toàn thế giới. Và lỗ hàng tỷ USD nhé
Vừa mua kính cho S8+ cách đây không lâu....Giờ chuẩn bị đón em mới để trải nghiệm !
Tụi bây dùng iphone là auto mịn rồi, xem VR lại càng mịn. SS màn 2k làm sao = dc iphone
ronaldomu
TÍCH CỰC
7 năm
Cái kính này mình thấy là chán nhất trong các sản phẩm của Samsung. S7, S8, Note8 mỗi dòng xài mỗi loại khác nhau ~~
lordzedo
TÍCH CỰC
7 năm
@ronaldomu chỉ có mỗi Note 8 thôi bạn ơi,..còn lại kính Gear VR đời 2017 và 2016 chơi được hết tất cả các loại điện thoại Flagship của Sam từ S8 plus cho đến S7/S7 Edge/S6/S6 Edge/S6 Edge Plus/Note 5 nha bạn,...😃
D.makoto
ĐẠI BÀNG
7 năm
Samfan mới mua kính VR thế hệ trước không biết sẽ nghĩ ntn nhỉ? Trong 1 năm mua hàng vừa mới ra mà muốn lên note lại phải đổi kính ah. Làm k tính xa trước tnay
@D.makoto ko sao, thói quen ăn xổi nên họ cũng đổi liên tục à!?!
@D.makoto Thế hệ trước ( thế hệ 2) cho s6 s7 note 5 dùng rồi nóng bỏng máy sụt pin nhanh chóng. Chút lại bị ngắt do máy quá nóng khi xem video online . Loại mới note8 thì chưa biết nhưng chắc cũng vậy thôi
Dj RHC3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màn 2k của con s8,s8+ nó bẩn bẩn đục đục nhìn mỏi hết cả mắt, cầm 2 con ip 7plus và s8 thì mới thấy thế nào là apple đưa tầm cao của màn IPS LCD lên tầm cao mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019