Dell XPS 13 nâng cấp cấu hình lên Kaby Lake R, gấp đôi nhân xử lý và bộ nhớ đệm

Trung Dt
28/8/2017 15:39Phản hồi: 125
Dell XPS 13 nâng cấp cấu hình lên Kaby Lake R, gấp đôi nhân xử lý và bộ nhớ đệm
Dell XPS 13 vừa được cập nhật lên phiên bản mới sử dụng nền tảng CPU Kaby Lake R với hai đại diện là Core i5-8250U và Core i7-8550U. Đây là hai dòng vi xử lý có 4 nhân 8 luồng, bộ nhớ đệm gấp đôi thế hệ trước nên hứa hẹn sẽ gia tăng hiệu suất hoạt động của hệ thống. Cả hai mẫu CPU thế hệ thứ 8 mới đều sử dụng đồ hoạ Intel UHD Graphics 620 được kỳ vọng có hiệu suất đồ hoạ cao hơn 44%.

Thiết kế và các cổng kết nối của phiên bản mới không thay đổi. Máy vẫn hỗ trợ 1 cổng Thunderbolt 3 giao diện USB-C cho băng thông 40 Gbps, hỗ trợ USB 3.1 Gen 2 (10 Gbps) và có khả năng sạc pin. Máy vẫn có hai lựa chọn màn hình 13,3” Full HD chống chói hoặc QHD+ (3.200 x 1.800 pixel) cảm ứng. Như thường lệ, người dùng có thể tuỳ chọn cấu hình với RAM lên đến 16 GB, ổ SSD từ 128 GB đến 1 TB.

Phiên bản Core i7 thế hệ thứ 8 có giá khởi điểm dự kiến khoảng 1.350 USD, dự kiến được phân phối tại Mỹ bắt đầu từ ngày 12/9.

Nguồn: engadget
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuongtube
ĐẠI BÀNG
7 năm
cảm ơn AMD ;););)
Hôm qua định mua xps13 9360 có 899$ new, may mà chưa mua 😁
@vietdoan20062006 900$ mua ở đâu v bác chỉ em mua :D:D
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
@vietdoan20062006 Con này 1350$ khởi điểm, đắt hơn gấp rưỡi đó bạn.
mhalex
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietdoan20062006 ở đâu rẻ thế bạn?
liminzun
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon
heorung52
TÍCH CỰC
7 năm
Con dư phía dưới hơi nhiều, chuyển cái camera lên trên đỉnh làm luôn màn hình 14.1 chắc cũng được mà ta o_Oo_O?
i7 7500U mà có 2 nhân thôi sao???
Lâu nay cứ nghĩ i7 là mặc định 4 nhân chứ nhỉ?
tanngle
TÍCH CỰC
7 năm
@Em Mác Má désktop ko có mà 😃
@emxinhlam desktop có bao h dùng dòng u đâu, trừ mấy con imac low end giở hơi
tanngle
TÍCH CỰC
7 năm
@Em Mác Má tại k để ý bạn kia nói chip U chứ desktop làm gì có hậu tố gì ngoài T
@emxinhlam T - K - X
;)
sothia0105
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái viền màn hình đẹp quá
Con này mà chiến blogging và MMO thì tuyệt cú mèo nhỉ, đồ họa vừa phải là ổn
Phan_Quan
TÍCH CỰC
7 năm
Máy đẹp, viền màn hình mõng
KytoSai
TÍCH CỰC
7 năm
Với lap win dãy phím Home/End là 1 điểm rất lợi hại, ở các dòng khác Dell vẫn duy trùy, nhưng gần đây 1,2 năm gần như bỏ hẳn cái dãy phím dọc home/end làm giờ méo muốn đụng vô thằng Dell nữa @@ (thật ra có cách dùng nhưng khác méo gì thằng Mac đâu phải kết hợp phím rất bất tiện) . Gõ code nhiều mà dùng home/end thì tiện vãi ra.

Trong khi thằng Dell thì bỏ còn Asus bắt đầu bỏ dãy phím số nhưng vẫn giữ nguyên dãy Home/End
sakuza199x
TÍCH CỰC
7 năm
@bkb_ct chắc mấy bạn đó xài chuột là chính. chứ mình cũng thường xuyên dùng home/end/PDown/Up nữa 😃
ngoctan1789
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KytoSai e cũng vậy , ko có home end cứ như cụt tay 😁
KytoSai
TÍCH CỰC
7 năm
@dundun1701 Đọc kỹ bài viết của mình, bỏ dãy phím chứ không phải bỏ tính năng home/end. Mình có ghi là có ther dùng phím kết hợp.
Hãy đợi đấy . 5 năm nữa sẽ rước về . Giờ thì kiệt lực rồi ;)
Dòng này có cổng Lightning 3 không, nếu có thì thêm eGPU giải trí khỏi bàn luôn.
@cloud5trike Thunderbolt 3 thưa mẹ :v
Hoang Min
TÍCH CỰC
7 năm
@cloud5trike 😕😕😕
schalke04
TÍCH CỰC
7 năm
@cloud5trike Ô vãi lightning 3 là cổng gì thế bạn.
Do Apple định nghĩa à?
hungle1905
TÍCH CỰC
7 năm
Điểm 10
I3 cho lap 4 nhân 4 luồng thì bá phải biết
Mấy con dòng doanh nhân này, thực ra nâng cấu hình như vậy không giải quyết vấn đề gì hết, ngoài việc khè thiên hạ!
@nospecial thế bác nghĩ nó dòng gì? :D em nghĩ nó dòng doanh nhân :D
dukichlang
TÍCH CỰC
7 năm
@HDD18HAMLONG tăng thời lượng pin nhé bạn, sao ko nói giải quyết vấn đề được.
@dukichlang TDP max vẫn là 15W thì thời lượng pin vẫn thế thôi mà, có chăng là 4 nhân 8 luồng mạnh hơn nhưng pin vẫn trâu nhưng vs dân văn phòng chả có ý nghĩa j mấy vì chả có công việc j tận dụng đc hết, nói thật là nhiều văn phòng h vẫn dùng core 2 duo chạy word, excel, outlook hay những phần mềm kế toán như hạch toán thuế, MISA vẫn phơi phới = )))
dukichlang
TÍCH CỰC
7 năm
@The Purge lúc bạn không sờ vào máy hay làm tác vụ nhẹ thì chip sẽ hạ xung xuống pin sẽ được lâu hơn, chỉ có thế thôi bạn ạ.
Thích Hp hơn 😆
Dell là ngon rồi... Thiết kế ok..cấu hình ngon ..giá thì quá tốt
Ko có amd thông ass cho thì còn lâu mới bỏ thói lười biếng và ăn dày :v
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhdat3796 seo ko nghĩ ngược lại là AMD đang lóp ngóp mò lên từ đáy =))
rồi cũng sớm trở lại vị trí cũ thôi =))
@chenzenvl Méo có amd thì có khi h này cũng éo có chip cpu lap 4c4t hay 4c8t mà xài đâu, với lại suy nghĩ như bạn thì mình mói gặp lần đầu 😆 cũng hay dạo mấy thread về pc hardware trên tinhte nhưng chưa gặp ai có suy nghĩ như bạn cả 😃)
MuHaNoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xps13 này so vs macbook 13 2017 k có touchpar thì con nào đáng mua hơn vậy các pro.
@MuHaNoi Quan trọng là bạn quen sử dụng HĐH nào chứ Mac cài 2 HĐH thì hơi bất tiện và nóng máy, cá nhân mình đã bỏ Mac vì thấy hơi bất tiện vì đã quen xài Win nên XPS 13😃
tconger
ĐẠI BÀNG
7 năm
kết cái viền màn hình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019