Xiaomi Mi Mix 2 xuất hiện ảnh thật với 3 cạnh viền siêu mỏng

zyzy1908
5/9/2017 13:13Phản hồi: 157
Xiaomi Mi Mix 2 xuất hiện ảnh thật với 3 cạnh viền siêu mỏng
Một hình ảnh bị lộ của Mi Mix 2 vừa xuất hiện cho thấy máy sẽ có các cạnh siêu mỏng, đặc biệt là trên đỉnh và 2 bên máy. Kể cả ở cạnh thứ dày nhất phía dưới cùng cũng sẽ mỏng hơn rất nhiều máy khác. Mi Mix 2 sẽ được giới thiệu vào ngày 11/9 tới, sử dụng màn hình AMOLED 6.2" 1440 x 2960 (theo tỉ lệ 18.5:9), SnapDragon 835, 6/8GB RAM và pin 4400 hoặc 4500mAh.

Các bạn nghĩ sao về thiết kế này, mình thì nghĩ tỉ lệ màn hình so với mặt trước của máy phải lên tới con số gần 90%. Với việc tăng độ phân giải từ 1080 x 2040 lên 1440 x 2960 thì màn hình của Mi Mix 2 sẽ sắc nét hơn rất nhiều.

Ảnh phía trên: mình ghép Mi Mix 2 so với Mi Mix để các bạn dễ hình dung.

Tham khảo: Playfuldroid
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caphedahp
TÍCH CỰC
7 năm
Có cần đẹp thế không
Jiankeen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nay tưởng S8p ko ah
ngoanlh
TÍCH CỰC
7 năm
Siêu mỏng làm gì nhỉ ??? Cầm nắm thế nào ???
Ken Sai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dương liệt Liệt bao lâu rồi bác êi 😔
@ngoanlh dày tràn lên màn hình lộ rõ ra cỡ IP8 chắc bạn thích nhỉ?
Ylife
ĐẠI BÀNG
7 năm
@langtu_haohoa_binhduong Bác so sánh trực quang quá.
@kensai1412 chắc là đc 4 tháng rồi https://i.ytimg.com/vi/hqcWAPh-pvM/maxresdefault.jpg
Cái gì củng hợp lý thôi, quan tâm đến cách cầm nắm và trải nghiệm ng dùng nữa, vl ông nào củng kéo ra tận mép nhìn thì sang chứ tôi chơi Vainglory cầm cái đth đêch biết cầm thế nào cho nó k bị chạm vào màn hình. Đúng là đua nhau những thứ fame vô nghĩa
@tuanokvt Tôi có nói gì con S8 đâu nhỉ, sao mấy anh nhạy cảm quá nhẩy. Hình như bị nhạy cảm quá mức với chữ "vô nghĩa" hả
@blackberry97 Đúng là nó vô nghĩa vs bạn thật. Chào thân ái!
@ricky0090 Tôi có nói gì về apple và samsung đâu nhỉ, nhạy cảm vcl, nói phát là ông nào củng ngóc trym lên. Sảng vl
@tuanokvt Vãi lại còn có chào thân ái nữa... quyết thắng luôn nhé
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
7 năm
Bỏ luôn cam đi
Nhìn mê hoặc quá..
em này chạy ios thì ip tồn kho 1 đống =)
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
@hipnguyen2111 Haha Samfan hoặc seeder có thói quen là nói rồi quên liền hay sao đó?? Nói đã ng ta nói lại thì ko nhận mình đã nói IMG_6434.PNG
@nin_kute Cho hỏi cụ thể là ko nhận cái gi ?
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
@hipnguyen2111 Bạn tự nói nếu chạy ios thì ip8 ế, trong khi ios của Apple ai cho mà đoi nếu, nói đã giờ ko nhận pó tay
@nin_kute Vậy mới là nếu đó bạn. Apple mà như Google thì hết chuyện bàn. Và mình cũng ko nói là ip8 nhé, nói chung chung ip thôi. ip8 đã ra đâu mà mình dám phán.
😁
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
ĐẸP??? 😁
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Có lẽ ko phải SS hay LG ko làm đc màn hình như Mi mix, mà họ muốn thay đổi một cách từ từ. Vì nếu đột phá luôn thì sang năm sẽ khó để họ làm một cái gì đó mới. Họ mặc kệ a xào mì khoe khoang trước vì họ vốn ko coi mì xào là đối thủ cạnh tranh.

P/S: Ko liên quan nhưng ko phục bài so sánh cam của phonearena nên kiếm đc 1 số ảnh so sánh cam của V30 và Note 8. bác nào quan tâm có thể xem ở link dưới:
https://1drv.ms/f/s!AiTwBJqap184gdRoKZuQY83MO9HNpg
huybm
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này nhìn đẹp hơn đời đầu
h4mster
ĐẠI BÀNG
7 năm
đây mới là vô cực @@
Ôi zyzy làm clip đi. Mềnh thích ngắm và nghe giọng zyzy cơ.
Closed79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dylerb Nghe giọng ẻm không phê bằng mấy em KTV đâu hóng làm gì. Nhìn, nghe và sờ chỉ tức mà chết chứ đc gì đâu
@Closed79 Gu của mềnh nó hơi dị vậy đó
cog rất đẹp. hóng quá. mỏng hơn mi mix 1 rất nhiều.
mặt sau ko biết đẹp ntn ko

edios
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenmanh287 lưng bóng bẩy thì đẹp rồi còn cam đúng là phải hy sinh 😁 thế mà có đứa ngang sang dọc chúng nó vẫn khen đẹp đc cứ như ko 😆
nhìn ảnh của mấy anh khựa thì chưa tin đc đâu, ít nhất là trong ảnh trên thì phần viền trên fake lòi ra, chả bao giờ có chuyện mỏng như thế trừ khi màn cong giống s8 thì lên ảnh mới đc vậy =)) mà dự là em mix2 này nghe gọi cũng lởm giống mix 1. nói chung cái vẻ ngoài thì có thể mấy anh khựa đú đc nhưng những cái tinh tuý gắn liền với trải nghiệm thì còn xa lắm, dù đều ko có loa thoại như nhau nhưng chất lượng cuộc gọi của sh 305 với mimix cứ phải gọi là 1 trời 1 vực.
datanh222
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AZwarrior Có thể do góc nghiêng thôi, nhìn trên ảnh ghép với Mi Mix 1 viền trên cũng cơ khác j nhau đâu. Theo các thông tin gần đây thì màn Mix 2 sẽ hơi cong.
phamthonghn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dien thoai cua tuong lai 😃
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp hơn cái trước nhiều rồi
buonban2u
TÍCH CỰC
7 năm
I say No TQ
Closed79
ĐẠI BÀNG
7 năm
@buonban2u Bớt nhảm đi mày. Coi lại trong nhà m có đồ TQ không
nguyenvtu
TÍCH CỰC
7 năm
@Closed79 Bạn bớt nhảm đi, người ta không thích dùng đồ TQ kệ người ta, sao cứ phải bắt người khác phải dùng đồ TQ mới gọi là khôn.
@buonban2u vậy chắc là mua Bphone thì góp vốn xây phòng thủ trc TQ à
nguyenvtu
TÍCH CỰC
7 năm
@AddyTruong218 Mua Sam, Iphone, LG, Sony... không được à, không mua đt TQ thì đụng đến nồi cơm của bạn hay sao mà phản ứng quá kích thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019