Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Viettel ra gói cước MiMax 4G: 90.000 đồng/tháng có 2 GB tốc độ 4G, không giới hạn dung lượng sau đó

TDNC
7/9/2017 13:56Phản hồi: 357
Viettel ra gói cước MiMax 4G: 90.000 đồng/tháng có 2 GB tốc độ 4G, không giới hạn dung lượng sau đó
Nhà mạng Viettel vừa giới thiệu gói cước 4G mới dùng theo tháng có tên MiMax 4G không giới hạn dung lượng sử dụng, trong đó 2 GB đầu được sử dụng với tốc độ cao (4G) và có giá cước 90.000 đồng/tháng. Mọi dung lượng phát sinh sau 2 GB đầu tiên sẽ không bị tính phí. Viettel trước đó đã có gói MiMax 3G giá 70.000 đồng/tháng nhưng chỉ có 600 MB dung lượng tốc độ cao và chỉ là 3G. Gói MiMax 4G tuy giá cao hơn 20.000 đồng nhưng bù lại bạn sẽ được dùng 4G và nhiều dung lượng tốc độ cao hơn.

Cách đăng ký gói cước MiMax 4G:
  1. Soạn tin MiMax4G gửi 191
  2. Gọi *098# và làm theo hướng dẫn (hoặc truy cập ứng dụng My Viettel).
Lưu ý điện thoại của bạn phải hỗ trợ băng tần 4G và SIM Viettel cũng phải là SIM 4G. Nếu đang sử dụng loại sim cũ thì bạn có thể đi đổi SIM 4G tại các cửa hàng của Viettel.
357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài sim 4g Vtel. 70k 7gb 1 tháng nên nghe 2gb nó bé bé thế nào ấy 😁:D:D
vietxitin1
TÍCH CỰC
7 năm
@NGUYÊN PHÁT BẠC LIÊU Bác dùng gói gì mà ngon thế chỉ cho e với
@vietxitin1 Mình xài gói BacLieu của VT, chỉ sd trong 2 tỉnh Bạc Liêu và Cà Mau thôi bạn. Ra tỉnh khác sd đc nhưng chậm lắm.
@NGUYÊN PHÁT BẠC LIÊU thì gói đó tên nó đã lầ baclieu rồi thì đương nhiên dùng trong tỉnh thôi chứ 😁
@huudung99 chuẩn rồi 😆
_ Mình chỉ muốn hỏi là : sau khi hết dung lượng thì bị bóp băng thông còn bao nhiêu 😁

_ Ở vn chưa có gói không giới hạn data tốc độ cao nhỉ :p
@thanhhoangktsv 2g thím ơi
Hạnh Sinoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iceteazz hết tốc độ cao chắc vẫn vào đọc báo lướt face dc còn m nghĩ xem clip thi chắc ko ăn thua
@Hạnh Sinoa thấy vẫn bt mà, mỗi tội chậm hơn tí thôi
@phan thi mai vẫn dùng bt là ngon roài b ơi 😆
Viettel hay ra gói không giới hạn dung lượng đi để em còn về miền núi cày...ở tp này bế tắc quá
ps: cơ mà 2tr trở lại thôi nhé
@kungfu9999 Về đó chúc ngon... tờ..phone
Toàn Lip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kungfu9999 vina có 500k kìa !
@Toàn Lip vina vs mobi vứt...rớt sóng hoài
bà trẻ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kungfu9999 ồ thế này chuyển sang dùng vt mất sóng vina , mobi kém thật dùng nản quá
Mình xài gói 4G 70k/2GB max tốc độ lâu rồi mà.
@samsunggalaxy vậy gói 4g70x này hết 2gb tốc độ cao 4g thì sao hả bác?
Viet Vuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Jason Hoang Hết 2GB thì phải mua thêm.
@Jason Hoang hết là tịt giống nhau. Khác mỗi chứ X. Mà mất thêm 20k để đc cái tốc độ thấp thì ko ham. Xài hết 2Gb/tháng nghĩa là thường xuyên dùng để đọc báo chơi game facebook thì ko ai có hứng với tốc độ thấp đâu nhỉ
@samsunggalaxy Gói bạn đang sử dụng chỉ dành cho sim Dcom thôi
quan trọng là bị bóp xuống còn bao nhiêu sau khi hết dung lượng cao???
@BlackCat_94 Còn 0.02 Mbps
@BlackCat_94 bóp thở ko nổi, nó giới thịu thêm gói bổ sung hahahaha
@BlackCat_94 thực ra từ trc đến h bóp băng thông r thì chỉ đủ đọc báo vs lên face thôi mà, xem clip thì tận tịt lắm
Tel ơi là tel, k đk dc MT7 & mimax25 nữa òi
Aduckuba sign
Rachmaninoff
ĐẠI BÀNG
7 năm
@aduckuba Bác cài My Viettel rồi vào Khuyến mãi của bạn kiếm thử. E mới đăng kí đc Mimax25 bằng app hôm ngày 1
@Rachmaninoff Thanks bác
Aduckuba sign
Dong999pro
TÍCH CỰC
7 năm
@aduckuba Cái mimax25 tuỳ thuê bao mới cho đk bác à. Trước mình được đk gói đó nhưng giờ ko được nữa, nhưng lại được thêm gói mimax65 65k/4.5GB/tháng
Himanxim
TÍCH CỰC
7 năm
mình đang dùng gói 4G40 của viettel.
máy 2 sim 2 sóng. trước dùng của mobifone mà như hạch. chuyển qua viettel yêu luôn.
đợt lễ về quê mà sóng sánh full lúc nào cũng 4G signal.
ko như anh mobi nhà mình, 3G còn tịt nói chi 4G
@Arshad 338 Bảo hiểm Dai ichi life không bỏ tiền quảng cáo trên các kênh thông tin đại chúng. Tất cả tiền nó dùng để thuê telesales đến tận nhà từng ng khách tiềm năng để tư vấn - quấy rối. Trong vòng 1, 2 năm nay telesale nó chỉ toàn dùng đầu số đt 090 , 093, 091, 098 để quấy rối. Bây giờ chỉ còn cách để ý Dai ichi life hợp tác với bất cứ đâu thì tránh chỗ đó ra như điện máy Nguyễn Kim, Sacombank, Mobifone ...Tránh Dai ichi life như tránh bệnh Sida, ung thư, ghẻ cùi hủi mà còn không thoát
Arshad 338
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thanh ngân78 Đầu 09 của các nhà mạng bây giờ chẳng thể hiện được cái đẳng cấp gì hết. Nhưng thể hiện sự lười biếng, lừa đảo, thất nghiệp của bọn telesales. Không chịu làm việc, chỉ chịu khó mua số đt đẹp, cổ đầu 09 gọi quấy rối, lừa đảo tiền

Telesales là công việc bẩn hơn cả nghề "gái gọi cave"
@Arshad 338 bạn nói quá ... nghề nào cũng là nghề miễn sao ko vi phạm pháp luật .
keke mình làm telesales
Ngon rồi đó 😁
brave
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai nạp 3G này không vậy ? cho đánh giá nhé
https://tiki.vn/the-cao-data?src=home_v4_sub_banner_2
legiondark
TÍCH CỰC
7 năm
@brave Tiki thì uy tín rồi
Fx08
ĐẠI BÀNG
7 năm
@brave Cho đánh giá? bác cứ trả vờ. Tiếp thị cho bọn này có được nhiều k bác, nó thanh toán có nhanh k vậy 😁
brave
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Fx08 mình không rảnh tiếp thị cho loại này vì mình làm cho đối thủ của cty này. chú yếu mình hỏi xem nạp dung lượng 3G có đúng dung lượng hay sử dụng hết thì có dc dùng 2G hay ko thôi
iPhone mới cần quan tâm cái này, chứ mình xài S8 thì 70k được 7GB với sim dât 4G rồi 😃
@iamcuong chính xác
@movingangels Tôi phang hẳn luôn cái sim Mobi 4G 62GB/tháng luôn cho đỡ phải lăn tăn.
Trước S6E, S7E bộ nhớ trong thấp nên mới phải cắm thẻ nhớ chứ bh S8+ 64GB bộ nhớ trong rồi nên bỏ thẻ nhớ phang sim 4G vào dùng là chuẩn bài.
Sumlan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@movingangels Sim gì 70k dc 7 GB vậy a, hết dung lượng có trừ tiền ko, cảm ơn ạh
@Sumlan Ko trừ tiền bạn ơi. Sim data only
k thấy ghi rõ dung lượng sau phát sinh là 2G hay 3G nhỉ =))
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh.duong.218 chính xác. Nhà mạng luôn luôn ko cung cấp đầy đủ thông tin kiểu như vậy
nam9000
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh.duong.218 2g nhé bác ^^
aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mimax 3g hết lưu lượng tốc độ cao(3g) xuống (2g). Vậy mimax 4g này hết (4g) xuống (3g) hay (2g). Ad xác nhận chính xác dùm được không?
anhgiap2007
ĐẠI BÀNG
7 năm
@aaronhuynh Hạ là hạ băng thông (tốc độ mạng Kbps), chứ không có đổi công nghệ mạng đâu.
Trước đây do ít trạm 3G sóng sánh yếu nó hay tự chuyển về 2G nên có nhiều người nhầm lẫn.
nguyencot
TÍCH CỰC
7 năm
@aaronhuynh Hết 2gb 4G thì nó xuống GPRS thôi , tha hồ xài , xài có hết đời nó củng ko tải nỗi 1 đoạn video đó bạn , hoàn toàn miễn phí nhé 😁 Lại chiêu bẩn quảng cáo thôi . 2g thì ngồi tiếng đồng hồ hơn coi phim là hết , rồi sau đó tới 32Kbps cơ đó nhé .
Chả khác nào quảng cáo nước tăng lực uống vào là bay chư chim :D
@aaronhuynh 128kb
chabaa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aaronhuynh 4G hết cũng xuống 2G nhé !
Mobile 90k 2g4
tikinrock
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau 2GB đầu tiên thì tốc độ sau đó sẽ là bao nhiêu?
quankendo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tikinrock hết 2gb sẽ giảm tốc độ còn 128kb/s
Mình đang xài cái Sim mobi gói 90k tháng. Gọi dưới 20phút free, 50 phút liên mạng, ngày cho 2G data 4G coi như tháng 60G... phê kkkk
@Fukuchan 2005 Sim này mới ra mà... ra đại lý hỏi là có
@Quang_Hahn Gói C90.... đang hot nhé
@Bão Sài Gòn Sim gì mà hay thế bác
@Trưởng bản HD Simmobi gói C90 ...
Sài điện thoại 2 sim, sim 2 120k/tháng được 62GB/tháng, đi cafe ko phải hỏi wifi hehehehe
@Nguyễn_Lynh Của nhà mạng nào vậy b
gucci.yoona
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn_Lynh Mau tã PIN lắm anh
@Nguyễn_Lynh sim gì mà khuyến mại thế bác?
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
4g vịt teo nó mất dạy 1 cái là speedtest thì tốc độ rất cao. Thực tế trãi nghiệm như 3g trc kia. Ra mimax 4g hết băng thông chắc tốc độ là 2g
mr.chunglv
TÍCH CỰC
7 năm
máy 2 SIM 1 sim dcom 70.000VNĐ/7GB hết 7GB vẫn kritika bình thường không tính cước
Fara
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr.chunglv ủa sim Dcom cũng gắn zô điện thoại được hả bác? e tưởng gắn k đc chứ?
pvming
TÍCH CỰC
7 năm
Nhí nhố quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019