Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Airpods không thể active trên trang chủ Apple ?

Hoanghao2702
19/9/2017 2:3Phản hồi: 20
Airpods không thể active trên trang chủ Apple ?
Mình có mua 01 em Airpods tại Halo shop, tuy nhiên khi nhập số Serial lên trang chủ Apple thì lại hiện thông báo như trong hình. Có cụ nào bị như em và có hướng giải quyết không ? (Mấy ông Halo thì miễn bàn, hỏi méo trả lời, thề không bao giờ quay lại đó nữa ?? )
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuong2k3
TÍCH CỰC
7 năm
Chi can active trên iPhone la dược, Chi can mo nap ra iPhone se nhận ket noi
Hoanghao2702
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuong2k3 cụ hiểu nhầm ý mình rồi. Mình đã dùng bình thường, tuy nhiên thông tin active trên trang chủ Apple lại không thể hiện.
ngsangmt
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoanghao2702 Gọi tổng đài nhờ họ hổ trợ (chuẩn bị sẵn hóa đơn mua hàng (hóa đơn thường cũng được), ghi sẵn ra số serial để đọc cho họ khi họ yêu cầu). Số tổng đài bên singapore: 1800 1127 (cuộc gọi đến từ việt nam sẽ được nhân viên nói tiếng viêt bắt máy nên không phải lo). Mình cũng bị trường hợp tương tự nên gọi họ hổ trợ 30s là xong ngay dù mới mua có máy ngày nhưng chẳn thèm gọi cho bên bán máy mà gọi thẳng apple luôn cho lẹ (apple hổ trợ khách hàng rất nhanh chống)
thiendinh789
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình cũng bị vậy, tìm hoài vẫn ko biết cách active
ngsangmt
TÍCH CỰC
5 năm
@thiendinh789 Gọi tổng đài nhờ họ hổ trợ (chuẩn bị sẵn hóa đơn mua hàng (hóa đơn thường cũng được), ghi sẵn ra số serial để đọc cho họ khi họ yêu cầu). Số tổng đài bên singapore: 1800 1127 (cuộc gọi đến từ việt nam sẽ được nhân viên nói tiếng viêt bắt máy nên không phải lo). Mình cũng bị trường hợp tương tự nên gọi họ hổ trợ 30s là xong ngay dù mới mua có máy ngày nhưng chẳn thèm gọi cho bên bán máy mà gọi thẳng apple luôn cho lẹ (apple hổ trợ khách hàng rất nhanh chống)
chủ thớt và các bác lên apple support chat với họ để họ check cho mình nhé.
còn vấn đề của các bác thì mình cũng bị, mình đoán có thể là do ngay khi mua, các bác chưa active ngay mà bỏ quên 1 thời gian rồi quay lại, thì nó bị như vậy, bởi vì lúc mới mua mình cũng check thì thấy ok, sau đó quay lại thì bị. mình có hỏi cách fix thì họ nói như vầy nhưng mình vẫn chưa làm dc.

Josue

Then at this moment what you can try to do is to unpair them and then re pair them to see if the information becomes available. But yes related to warranty you dont have to worry, you still have 220 days left!
hpgover
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngsangmt Suport nói tiếng việt hay tiếng anh ạ
ngsangmt
TÍCH CỰC
5 năm
@hpgover Bên sing thì tiếng việt, bên mỹ thì tiếng anh. Nhưng nếu muốn nói tiếng việt thì họ có thể chuyển về sing cho mình nếu mình yêu cầu giao tiếp tiếng việt.
hpgover
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngsangmt vậy lúc apple alo thì mình yêu cầu nói tiếng việt luôn ạ!
ngsangmt
TÍCH CỰC
5 năm
@hpgover Bạn phải chọn hổ trợ chát với họ trước. Sau đó nói tao ko biết nói tiếng anh. Nó sẽ chuyển về sing cho. Hoặc gọi trực tiếp tổng đài bên sing:
1800 1127. Nó sẽ tự chuyển cho nhân viên nói tiếng việt.
Thứ nhất đầu tiên mua về kết nối với iphone , ipab , đầu tiên thiết bị phải dc gắn sim để gửi kích hoạt. Sau đó bạn lấy seriel nhập vào check nó sẽ hiện như này bạn nhập tào khoản icloud đang dùng trên iphone đó nó sẽ hiện chọn ngày mua bán . Bạn nhập vào đó là hoàn tất kích hoạt airpods sau đó check lại xem thì sẽ báo được bảo hành 1 nĂm nhé bạn. Còn airpods mới 100% trên box có số seriel khớp với mặt trong nắp của hộp sạc . Và vào phần giới thiệu trong cài đặt ip, tiếp đó chọn airpods ( khi đã kết tối tai nghe với ip) sẽ hiện seriel giống nhau hết nhé .
tieu.ngao
TÍCH CỰC
5 năm
@Hùng_saker Thanks bạn
Tự active đc mà nhỉ
gaubong88
ĐẠI BÀNG
4 năm
Còn tui sao mới mua từ store apple úc ra nó tự acti online vậy huhu
@gaubong88 Chính sách chống hãng giả. Hàng xách tay đó bro. Apple sẽ active online trước toàn bộ airpod 2-pro (trc tiên là vậy) mua về vài hôm lấy hoá đơn. Gọi 1800 1127 bảo nó đưa về bảo hành đúng thời điểm ngày mua. 1 năm !
Cho mình hỏi mình mua đc 1 tháng rồi nhưng vẫn chưa active thì có sao không ạ?
CáHaiSa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Maison6499 acti xong mất 1 tháng bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019