Đến lượt Google Drive hỗ trợ đầy đủ cho app Files của iOS 11

Duy Luân
29/9/2017 22:57Phản hồi: 52
Đến lượt Google Drive hỗ trợ đầy đủ cho app Files của iOS 11
Sau Dropbox, hôm nay tới lượt Google Drive được cập nhật để hỗ trợ đầy đủ cho ứng dụng Files của iOS 11 với tất cả tính năng mà bạn mong đợi: quản lý file với giao diện đẹp, di chuyển, cắt dán, đổi tên file, kéo thả file từ app này sang app khác, upload file mới lên Drive... Riêng các file tài liệu của Google Docs, Sheets, Slides sau khi nhấn vào sẽ được mở ra và cho phép chỉnh sửa trong app tương ứng giống như từ trước đến nay, rất tiện nếu bạn nào sử dụng nhiều app trong hệ sinh thái Google. Như vậy chỉ còn mỗi OneDrive là chưa hỗ trợ cho Files của iOS 11 mà thôi, lót dép hóng đến ngày đó.

Lưu ý: để sử dụng tính năng này, bắt buộc phải cài app Google Drive vào máy và đăng nhập tài khoản trong app Google, sau đó Files mới sử dụng được.

Lưu ý 2: nếu Google Drive trên máy bạn không update bản mới, xóa đi và cài lại là được.

Lưu ý 3: nếu Google Drive không hiện sẵn trong app Files, nhấn vào nút Sửa này để bật nó lên

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gì zẹ mé :|
@TrinhMinhCanh Quà tặng cho nàng thay ngàn lời nói. Nhận ngay Vỉ nướng Lock&Lock hoặc Bộ 3 nồi sứ DongHwa khi mua máy giặt Samsung
trungnam_bl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao trên cái iPad của mình apps File không có thấy mục trên iPad ta. Bác nào biết vui lòng chỉ dùm
@trungnam_bl Lên iOS 11 mới có
@Sr_9x Bác ấy lên iOS 11 rồi mới có app Files chứ =))
1hoi1chai
TÍCH CỰC
7 năm
@trungnam_bl phải tải những app đó về nữa, đăng nhập xong vào files sẽ gặp
trungnam_bl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungnam_bl Đã hiểu. App File là để lưu chứ ko phải quản lý tất cả các thứ trên máy.
Bây giờ nếu có lưu file mình cần cũng quản lý dễ hơn
Thanks a @Duy Luân
Hieu 7⃣
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh ơi trên iphone không có ổ chứa cục bộ như “Trên iPad” của iPad hả a
Võ Phiệt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hi vọng có thêm onedrive vs box, mình xài tất cả 4 cái lận
@Võ Phiệt One Drive có rồi mà ta???
@Võ Phiệt One Drive có rồi mà ta???
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
@Võ Phiệt Box đã hỗ trợ full rồi bạn. Chỉ còn onedrive chưa hỗ trợ full thôi.
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
@thanh_nhan OneDrive đã được tích hợp vào Files ngay từ đầu, nhưng người lập trình Onedrive phải viết lại để nó tích hợp full vào files. Tích hợp full vào Files tức là là chúng ta làm được mọi việc như: kéo thả file, cut, copy, paste, đổi tên, email,... Còn hiện tại với Onedrive chỉ nhìn đụợc file thôi.
Hỗ trợ full dễ nhận ra nhất là ứng dụng toàn màn hình.
OneDrive tạo thành 1 cửa sổ nhỏ, ko toàn màn hình. Chỉ dùng trên iPad mới nhận thấy điều này, còn nếu dùng trên iPhone thì vào Onedrive bạn kiểm tra xem kéo thả file được ko thì sẽ biết có hỗ trợ full chưa?
@thanh_nhan Cái này mở trong giao diện OneDrive, ko phải dùng ngay chính Files nhé bạn
Cài Google Drive để hiện trong app Files xong xoá Drive đi dc k m ng?
quangdo92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy cái này không bằng Document5 các bác xài thử đi 😁
Nó có thêm cả cái trình duyệt chuyên để download lưu và quản lý file luôn.
Em toàn xài để down về rồi giải nén ra xem luôn
Tranbaosang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hinh nhu bi loi tai file tren drive. Khi mo 1 vban word duoc luu tren files thi no bat thong bao la co luu tren drive khong? Cuoi cung la mo khong dc
King.quan
TÍCH CỰC
7 năm
Lúc trước mở Dropbox trong File vẫn bình thường bây giờ tại sao mở dropbox File ko mở đc yêu cầu phải huỷ Passcode của Drobox mới cho mở các Bác?
prochang
TÍCH CỰC
7 năm
@King.quan Bạn vào lại app dropbox và huỷ passcode đì là đc mà. Mình cũng phải bỏ bảo mật bên gdrive thì mới dùng đc.
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
@prochang Bỏ bảo mật gì bạn? Bảo mật 2 lớp à?
prochang
TÍCH CỰC
7 năm
@King.quan Trong phần setting của dropbox hay google drive đều có phần passcode để bảo mật ko cho người lạ mở app đó. Bạn chỉ cần vào phần setting của từng app tắt nó đi là đc.
King.quan
TÍCH CỰC
7 năm
@King.quan Lúc trước đâu cần tắt đâu Bác. Giờ Google Driver hay Ondriver cũng ko cần tắt chỉ cần nhập code hoặc touch id là đc, chỉ riêmg ông Dropbox là ko cho thôi ah 😔
Suốt ngày update thay đổi, sao ko có cái gì dùng ổn định lâu lâu 1 tí nhỉ.
@Apple Haters 2.01 Đến khi mà cả cái app cũng không dùng được thì ít cũng phải 4-5 năm rồi (ip 5) mà cái 5 giờ vẫn còn dùng tốt app phiên bản cũ nhé. Có cần phải nhắc thánh là xì mạt phôn mới bùng nổ 10 năm trở lại không? Còn muốn lâu lâu là bao nhiêu năm nữa?
elgaucho
TÍCH CỰC
7 năm
@hungphamheroin Đề nghị BTG U Minh Thượng và Hạ gửi ngay công văn hoả tốc đến đồng chí này nhé. Không đùa với chuỵ được đâu.
@htson16 Đâu ra 5tr/1 năm vậy ông ? Đĩa Win có 3tr có lẻ thôi . Bản quyền doanh nghiệp là mua 1 lần khá nhiều cái và bản thân chủ doanh nghiệp + kế toán cũng rất keo ko có chuyện nâng cấp trừ khi nó chết . IT có thông báo trước nó chết trước 24h cũng chưa chắc ngó ngàng tới . Mình đang ôm bom 10 con máy win 95 đây khóc đúng 5 năm rồi đó .
june15th
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình xài tới 2 acc GG Drive
app chính chủ thì đổi qua lại giữa 2 tk dễ dàng
làm thế nào để đổi trên Files nhỉ ? (vì nếu ngoài app Drive, đang ở tk nào, thì trong Files sẽ ở tk đó, ko biết đổi tk khác trên files thế nào ?)
Apple có lối suy nghĩ khá hay khi đưa tất cả các kiểu app quản lý File về chung 1 nhà
Tất cả các hãng phải phục vụ cho apple 1 cách hết sức nhanh gọn có thể
@Dong_ho_the_ky_com mài ko thể comment như người bình thường dc hả ?
haips4725
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiện ích, nhanh gọn và cảm giác dễ quản lý file..
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thật sự phục Apple!
Apsa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngẫm lại câu " làm phải lớn" của Samsung nhưng biết bao giờ tư duy "lớn" được như Apple. Cái đẹp, cái hấp dẫn ơ Samsung được đầu tư hình thức chi để giải trí là chủ yếu. Còn cái đẹp sâu sắc cả về nội dung lẫn hình thức đáng trân quý đến từ Apple nếu ví như 2 cô gái đẹp.
Apple hoàn toàn đúng đắn khi mang chuẩn nén ảnh video mới nên mobi. Rồi tất cả các hãng đều phải cập nhập mới để hoạt động đc với chuẩn mới này. Vì nền tảng của apple quá lớn. Ai k theo sẽ bị tụt lại ngay
huycuong91
TÍCH CỰC
7 năm
Nói chung là đâu phải lúc nào cũng Cloud...
Duyệt file lưu trữ trên điện thoại mới là cần thiết.
Tải file về, quản lý file, chia sẻ file...v.v
iOS quá tù túng.
@huycuong91 Vậy dùng Android là hợp lý 😁
Libero82
ĐẠI BÀNG
7 năm
Minh xài ipad mini 4 sao ko có dòng in ipad để quản lý tập tin trong máy nhỉ? Hơi gà tý mong mọi người chỉ giáo.
GD trên Files của mình nó cũng hiện ra cadc folder nhưng mở folder ra thì không có các files ở trong. Làm cách nào để mở files được vậy mod@DuyLuan?
@schtroumf chắc mạng chậm hoặc chưa load xong, chứ mở ra phải có chứ bạn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019