Samsung Connect Tag: thiết bị theo dõi đồ vật, trẻ nhỏ hay thú cưng, pin 1 tuần

ART+
17/10/2017 9:6Phản hồi: 112
Samsung Connect Tag: thiết bị theo dõi đồ vật, trẻ nhỏ hay thú cưng, pin 1 tuần
Samsung mới đây đã cho ra mắt thiết bị theo dõi Connect Tag, và đây cũng là sản phẩm di động đầu tiên sử dụng công nghệ IoT băng hẹp (NB-IoT). Connect Tag đi kèm với vật nào thì có nhiệm vụ giúp người dùng theo dõi vị trí của các vật đó, ví dụ như đeo lên thú cưng, túi xách, hay bất kỳ vật gì quý giá. Bên cạnh đó, Connect Tag cũng có tính năng gởi vị trí về smartphone theo khoảng thời gian (ví dụ bạn muốn gắn lên cặp của con mình và theo dõi sát sao), hoặc chủ nhân có thể dùng smartphone để yêu cầu Connect Tag gởi vị trí hiện tại của chúng.

Hơn nữa, Connect Tag cũng tương tác với hệ thống các thiết bị nhà thông minh SmartThings, ví dụ Connect Tag có thể ra lệnh cho đèn hay TV bật/tắt khi bạn đi vào nhà hoặc sẽ gởi thông báo đến bậc phụ huynh khi con của họ đã vào trường. Tuy nhiên, hiện tại thì Connect Tag chỉ hoạt động với ứng dụng Android (không thấy Samsung đề cập đến iOS).

Về mặt kỹ thuật, Samsung Connect Tag có hình dạng vuông, nặng 25g, với bề ngang 4,21cm, dày 1,19cm, chống bụi/nước chuẩn IP68, hoạt động với GPS, định vị dựa vào WiFi, và Cell ID để cung cấp thông tin vị trí chính xác ở trong nhà và ngoài trời. Connect Tag có gia tốc kế, đèn LED 3 màu thông báo, dung lượng pin 300mAh với thời lượng dùng đến 7 ngày với 1 lần sạc. Connect Tag dùng eSIM, nền tảng Tizen IoT, kết nối với ứng dụng riêng biệt là Samsung Connect.

Nói thêm một chút về NB-IoT, đây là công nghệ được xây dựng trên mạng di động sử dụng băng thông hẹp 200kHz, trái ngược với băng thông 1,4MHz trên mạng LTE, công nghệ này phù hợp với nhu cầu thông lượng thấp và ít sử dụng pin của thiết bị, cung cấp điện/nước và theo dõi vị trí là một trong những ví dụ chính trong trường hợp sử dụng này.

*Giá và thời điểm bán ra của Samsung Connect Tag chưa được công bố

112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducdat2411
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hy vọng em nó rẻ rẻ :v
Chó, mèo, lợn cảnh...phù hợp với cái này. Khỏi sợ bị lạc, chỉ lo bị mất cả thiết bị lẫn thú :eek:
@Khẩu trang xanh 😃
@Khẩu trang xanh Về bảo chủ nó mua cái đeo cổ để thay cái lúc lắc đi mày
NoSheeple
TÍCH CỰC
7 năm
@Khẩu trang xanh tôi sẽ mua 1 cái để đeo cho cái khẩu trang của mình
thukaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Khẩu trang xanh Riêng a sẽ tặng chú 1 cái
Rất hay và tiện dụng, rất thích những đồ tiện ích kiểu này, tiếc là chưa có giá :rolleyes:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
anh_comdr
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pin 300mAh có vẻ hơi nhỏ, mong là GPS tốt
Cái này rất hữu ích cho trẻ em, đặc biệt là trẻ tự kỉ. Chị họ mình có con bị bệnh này, ko ý thức được hành vi và đi lại, nhờ mình tìm thì thấy toàn loại đắt tiền, tính phí trên trời
@anh_comdr Dho đeo tay có gắn sim khoảng 500k đó bạn
Ko thì làm cái thẻ inox, ghi tên tuổi, đc, số đt rồi đeo trên cổ
@anh_comdr Về giá: nhìn phụ kiện của samsung thì hứa hẹn món này không rẽ.
Về pin: Pin 300mAh với thiết bị như vậy là nhiều lắm rồi đó. Cái đồng hồ Garmin Forerunner 920XT pin có 325mAh chứ mấy nhưng xài quá xá xài mới phải sạc.
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
@anh_comdr Xăm số di động, địa chỉ lên tay. Lạc người ta gọi cho
Cái này hay nè, có thể ứng dụng được nhiều thứ ở gia đình.
shensai_1
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này giống món đồ theo dõi của conan này. Thêm cái kính nữa =))
Carl
CAO CẤP
7 năm
Rất hay. Để mua về gắn cho iPhone của mình.
Giữa thời buổi thả ra là đội bắt cho hốt ngay , chưa kể trộm chó các kiểu. Track bằng niềm tin . Có khi tìm ra quán nào đang nhậu em nó 😁
@NganTran85 Nó có sản xuất riêng cho VN đâu
Dương2014
ĐẠI BÀNG
7 năm
@flower_cutter động vật 4 chân thường nghĩ như vậy đó bạn
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
@NganTran85 Thằng `L này anti Sam nặng vcc, chỗ nào cũng thở ra câu anti dc, sống tử tế tí đi mày.
chà, cái này mà phổ biến thì mấy ông hay mèo mỡ khổ lắm đây
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nokia ra cái này từ rất lâu rồi , tiếc là yểu mệnh
https://tinhte.vn/threads/mwc-2014-tren-tay-nokia-treasure-tag-moc-khoa-thong-minh.2257639/
@iupepap cái này dùng kết nối bluetooth nên chỉ hoạt động tầm ngắn, tức là thiết bị ở trong nhà thôi bạn, còn thiết bị ở giữa đường cách 10km thì chịu
" Do kết nối Bluetooth nên phạm vi hoạt động của nó là trong tầm ngắn"
@iupepap cái samsung dựa trên wifi, gps với mạng di động để xác định vị trí còn cái nokia chỉ là Bluetooth NFC tầm gần thôi
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iupepap mình nói giống thôi mà chứ sam ra sau mấy năm mà như Nô thì bán cho ma.. công nghệ ngày càng phát triển bình thường thôi ..mình chỉ đang tiếc cho Nô thôi
@iupepap Nói về cái bluetooth này thì No còn ra sau nhiều thằng lắm nhé, công nghệ bluetooth chỉ dành cho tầm gần như mấy bạn trên nói. Còn NW-IoT nó mới hơn hẳn và level khắc rồi.
tuanday
TÍCH CỰC
7 năm
esim này có bị giồng aw ko dùng được ở việt nam ko nhỉ
@tuanday ko phải nó là của hãng nào, vấn đề này từ nhà mạng và nhà cung cấp bạn ơi
@tuanday Avatar kiểu gì thế ??
tuanday
TÍCH CỰC
7 năm
@adagioleonard Là sao thím. Có thích ko 😆
tuanday
TÍCH CỰC
7 năm
@ART+ Thì í mình là của aw đang chưa dùng đuợc ở VN. Em này thì sao?
Chứ chờ mấy ông việt nam hỗ trợ thì đợi 5G còn khả thì hơn ấy =))
cái này phải đi với sim của nhà mạng thì mới xài được đúng ko nhỉ, ko nó gửi tín hiệu kiểu gì lúc ở ngoài đường
@=Tử_Hải= Lâu lắm... nó cứ quay hoài... phải có mạng mới nhanh được
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
@ngocminhsteel ĐÓ là bác trong nhà, còn bác ra giữa trời xem, nhanh lắm,
CÒn khi trong nhà nó sẽ dùng mạng và trạm BTS gần bác nhất để tính toán nên nhanh và chính xác hơn
@=Tử_Hải= Ko có sim thì nó lấy sóng của BTS kiểu gì? Ai cho?
@=Tử_Hải= Nó lấy dc GPS nhưng nó cần gửi tín hiệu lên mạng internet để đt biết nó đang ở đâu, bạn đừng bảo là wifi ở đâu cũng có như, toàn wifi có pass, ko lẽ nó auto hack pass?
Tony Nhu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Gắn cái này vào cái remote tivi là ngon!
@Tony Nhu Thấy cái này m nghĩ ngay đến cái chìa khóa. Gắn vào khỏi mất công kiếm. Hehe. Hy vong xiaomi ra cái giống vậy, giá thơm
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
To thì nặng
Tung của đã ra sp như thế nhưng gắn đc sim, ghi âm gửi cuộc gọi về với điện thoại.kích cỡ 1.2x4.2x3.2cm Giá cả 20$ 😁 :D :D mini-a8.jpg
@phongba046 hôm sau con bạn đang ở TQ lấy nội tạng cũng đừng kêu nhé =))
intelchip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh.duong.218 N
intelchip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh.duong.218 Chứ bạn ko sợ con bạn bị lấy nội tạng ở hàn quốc hả
@anh.duong.218 😁 :D :D công nhện ghê thẹc nhỉ.Nói thế éo ai dám mua nữa :p:p:p:p
nếu có thêm mic, nút bấm gọi phụ huynh nhanh thì sẽ hợp với trẻ em hơn, dù sao cũng có sim rồi.
@p.a.tuan http://www.donghokiddy.com/
nhiều lúc ko nhớ đồ để đâu chỉ ước nó như chiếc đt gọi vào là đổ chuông. hihi
"hoạt động với GPS, định vị dựa vào Wifi" là sao ấy nhỉ?
@vietnew2128 Nó vẫn định vị được mà bác
tuhai944
TÍCH CỰC
7 năm
@HCproboy upload_2017-10-18_8-46-23.png
Nó có app, khi đã kết nối tới app thì làm gì chả dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095