Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

In không dây từ iOS, Android: dễ dàng hơn máy tính 4,2 lần

cuhiep
19/10/2017 6:46Phản hồi: 104
In không dây từ iOS, Android: dễ dàng hơn máy tính 4,2 lần
Nếu bạn có tài liệu hay hình ảnh nào từ trên mạng hay trong mail muôn in ra thì mình đề nghị bạn in trực tiếp từ điện thoại (Android hay iOS) vì việc in nó đơn giản hơn máy tính nhiều lần. Điều bạn thắc mắc là liệu những chiếc máy in có hỗ trợ mạng? đừng lo lắng vì hiện tại hầu hết máy in bán ra đều có trang bị wifi hay cổng LAN và hầu như anh em IT trong công ty đã kết nối nó vào mạng.

Những việc cần làm khi muốn in từ iPhone, iPad hay Android đến máy in qua wifi:
  • Máy in và thiết bị muốn in ra cùng trong mạng. Có thể là mạng wifi hay cùng lớp mạng (cái này các bạn không hiểu thì cứ lôi IT hay bạn trai ra bắt chỉnh)
  • Trên iOS tìm nút mũi tên share và chọn in iOS sẽ tự động tìm máy tin trong mạng và in
  • Trên Android tìm nút ba chấm dọc (menu) và chọn in. Android sẽ tự động xác định máy in và yêu cầu bạn cài plugin cần thiết để in (Chỉ cài lần đầu).
Rõ ràng mình thấy việc in từ iOS hay Android đến máy in mạng hiện nay dễ hơn macOS hay Windows rất nhiều lần. Chúc anh em vui vẻ.

tinhte_in_khong_day_ios_android_1.jpg tinhte_in_khong_day_ios_android_2.jpg tinhte_in_khong_day_ios_android_3.jpg
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KLQ sao cái đt của bác Rubin lại nát hết góc thế kia ạ
474263977
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tranguyenghia Miếng dán 3D chăng? 😁
@Tranguyenghia Khỏi thay thế luôn 😔
@Tranguyenghia Giận vợ, đập ấy mà :v
ubeo
TÍCH CỰC
6 năm
@Tranguyenghia Đập đá ở Côn Lôn.
tuan.tuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cạn lời!!!
In từ iOS thì máy in phải hỗ trợ AirPrint nữa (trừ những ứng dụng sử dụng giao thức riêng cho máy in theo chuẩn của họ)
@nhoc_maruko9x Vậy là cố tình ko nói đến để đơn giản hóa rồi, nhìn cách thưc in thấy ios đơn giản hơn android nhiều. nhưng đằng sau là cả 1 sự thật đc 1 ifan giấu nhẹm 😁
@nhoc_maruko9x Bẻ khoá đc mà. Hay là hack ấy. Như game thôi
mấy ông pc kết nối ko dây chán del tg luôn
Sao cứ phải là 4,2 lần? Kô phải 6,9 hay 9,6 lần? 😁
@yudhoyono Từ sự tích thanh niên ra đi sau 42 lần quay tay đấy
xEza
TÍCH CỰC
6 năm
@tuansiro Bác ấy chỉ dài 4,2cm ạ
tayeutl
TÍCH CỰC
6 năm
@xEza Và mỗi lần chỉ đc 4.2s
BLNS
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuansiro Because the answer to life, the universe and everything is 42
icemax
ĐẠI BÀNG
6 năm
con số chính xác là 4,23333333333333333333333 lần
Drop test ác quá con điện thoại vỡ hết góc màn hình ;D
PH-1 nứt kính góc phải
@NganTran85 Nức 3 góc trừ góc trái bên trên 😃
Cty có máy in wifi nhưng khi in toàn kết nối trực tiếp máy tính và wifi máy in đấy. Bác nào biết đưa máy in vào mạng chung ko. Để mỗi lần in ko bị mất mạng. Tks!
@flower_cutter Thiết lập lại wifi thôi. cái này máy in xài wifi riêng. chắc ông IT k muốn kéo dây lằng nhằng.
@neubiettruoc190 Đúng là ko muốn kéo dây, nếu kéo dây từ bộ chia thì ok luôn. Ko biết có cách nào cho máy in vào chung mạng rồi share ko nhỉ?
In từ điện thoại thì tiện nhưng nó ít khổ giấy để in quá
denhun
TÍCH CỰC
6 năm
@trinhhongha90 Cái khổ giấy này nó theo quy chuẩn của từng nước. Chỉnh ngôn ngữ sang Tiếng Việt là có tùy chọn khổ giấy hệ A, B.
@trinhhongha90 Nếu in hình thì còn bị bo viền (dù máy in có borderless hay không thì vẫn bị)
huybm
TÍCH CỰC
6 năm
Hehe, cả 4,2 lần, bác Hiệp quả là vui tính
Mới mua con Canon LBP 2900 lại không có wifi với chán chứ, nhưng được cái bền với dễ thay mực.
@nospecial Cũng ko rành vụ này lắm đâu. Vì cty có 2 máy in như vậy nên biết. Toàn in trực tiếp nhưng có thấy cả cổng internet vào.
@neubiettruoc190 Xin lỗi nhé toàn công ty đang ở trên sàn chứng khoán, vốn tối thiểu 1000 tỷ và là vốn thật. Vấn đề là ở Hải Phòng công nghệ nó kém phát triển, mình không thuyết phục được họ thay đổi thôi
@nguyenduykhanh36 cty mình nhỏ nhỏ nhưng chỉ có máy sơ cua không kết nối. chứ máy chính cái nào cũng có cả
bumbum2010
TÍCH CỰC
6 năm
bài nhảm chưa từng thấy
tưởng máy in ko có airprint mà vẫn in qua lan thì mới nói chứ
@bumbum2010 nếu máy in không hỗ trợ Airprint thì bạn có thể kết nối máy in đó với máy tính và sử dụng công cụ google cloud print. Nhưng hạn chế của nó là các file bạn phải tải về google drive rồi mới in được chứ không in trực tiếp file đó trên mail. Chỉ tốn thêm một bước nhưng cũng khá hay.
@pho6775 không cần đâu bác ơi, dùng chrome đăng nhập vào tài khoản GG, nó sẽ kết nối với tất cả máy in mà bạn đã từng sử dụng, in qua đó là được
buihai
CAO CẤP
6 năm
Trên máy tính thì đánh IP máy in, kết nối, cài drivers rồi in. Sau này nhanh hơn iOs Android 6,9 lần
Từng in bằng điện thoại qua máy in bị lỗi font! Bỏ in wifi luôn!
@nospecial Mình thử in bằng wifi bằng hp plugin thì ổn hơn!
@nospecial Máy mình là HP nên cài hp plugin. Nhưng in trên đt cho vui làm việc thì vẫn phải desktop thôi!
Phải có i-print
Thì bọn nó mới chịu thay đổi ,
F..uck cái máy in ở cơ quan ,
Lủng củng , khó chịu phải có trình mới xài đc(, lại hayvphair reset
Ui rùi giờ mới thấy Lumia đã đi truớc thời đại lâu như thế nào :p
@minhthuvc ờm vì nó dùng chung nền tảng với hệ điều hành máy tính nên tương thích tốt là phải rồi, à mà nó chết trước thời đại được 49 ngày rồi 😆)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019