Essential Phone giảm giá mạnh 200 USD, còn 499 USD

TDNC
23/10/2017 1:50Phản hồi: 146
Essential Phone giảm giá mạnh 200 USD, còn 499 USD
Essential đã giảm giá chiếc điện thoại PH-1 của họ từ 699 USD xuống còn 499 USD mặc dù chỉ mới mở bán được có hai tháng. Để bù đắp cho những khách hàng đã mua PH-1 với giá 699 USD, hãng sẽ gửi cho họ voucher trị giá 200 USD dùng để mua thêm một chiếc PH-1 nữa hoặc mua phụ kiện Essential 360 Camera (giá 199 USD khi mua rời, 50 USD khi mua cùng PH-1).

Essential nói lý do họ giảm giá là để thay vì chạy chiến dịch quảng cáo trên TV thì họ dùng chi phí đó để giảm giá bán, giúp cho người dùng tiếp cận sản phẩm của họ dễ dàng hơn. Mặc dù hầu hết điện thoại đều sẽ giảm giá bán theo thời gian nhưng Essential giảm như vậy là quá nhiều và quá sớm, tuy có lợi cho người tiêu dùng nhưng nó cũng cho thấy có vẻ hãng không bán được nhiều ở mức giá 699 USD.
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zickone
ĐẠI BÀNG
7 năm
Còn rớt giá nữa! Thương hiệu mới quá mà
@zickone Nhưng thấy con này quá OK
futurex125
TÍCH CỰC
7 năm
@zickone không hẳn, do cái thiết kế Dương Tiễn không ăn khách thôi, giới trẻ bây giờ họ thích Play Boy hơn là các vị thần thánh của chị na
@zickone có thấy bphone giảm giá đâu? Thương hiệu mới này nên học hỏi bphone
Gabe Lee
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zickone Trước có đọc bài nói con này hư ko sửa đc, tháo máy ra là banh lun khỏi ráp lại. Người ta ngại mua cũng đúng
tjendung
TÍCH CỰC
7 năm
Ko biết ngon ko, có bác nào dùng thử chưa ạ
boyhk_206
TÍCH CỰC
7 năm
@Hung K. Hoang Về tận tay 17 triệu bác nhé
@boyhk_206 Giá này chỉ dành cho người không muốn đụng hàng và thích có bản cập nhật sớm nhất
boyhk_206
TÍCH CỰC
7 năm
@doanquoccuong Không dành cho số đông là vậy đó bác
@boyhk_206 Một hai năm trước còn ham hố chứ bây giờ hơi nguội lạnh rồi Đẹp nhưng giá phải hợp lý và phải là thương hiệu Chứ của tàu thì đẹp rẻ cũng không ham vì con máy mua hai năm rồi vẫn ngon
Do thương hiệu còn quá mới, nghe qua ko ai biết tới, giá 700$ ế cũng phải
@tuilalnvinh 700$ thì phải là loại thay đổi lại khái niệm về smartphone thì mới được, chứ cũng chả khác gì các máy android khác thì ế là phải 😁
Junio
TÍCH CỰC
7 năm
Đã thật. Thương gia nào uy tín nhập về đi, mình làm 1 con!
@Junio Cho tôi vài chục tạ, khoảng vài trăm con thôi, khôngn nhiều đâu 😁 😆
futurex125
TÍCH CỰC
7 năm
@Junio một số thương gia đã nhập lúc chưa giảm thì max thốn nhỉ
@Junio Con này 499usd thì quá ngon luôn ấy ~ 11.5tr. Về VN mà giá 12,5tr hay 13tr thì chắc cháy hàng 😃
boyhk_206
TÍCH CỰC
7 năm
@Junio Bác nào thích inbox em ạ. Đợt đầu em mua 7 chiếc về vn rồi.
Hãng chỉ chấp nhận thanh toán thẻ Mỹ và địa chỉ Mỹ nên hơi khó mua cho các anh em khác 😁
ở VN có bán đíu đâu. mấy thương gia nói các thanh niên ko thích chơi mấy dt này, toàn thích iphone vs samsung vs xiaomi thôi , nên họ ko nhập về bán là phải rùi. có bán mình cũng mua xài thử .
MUforever
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh.duong.218 thuế vat tuỳ bang
chitrung712
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Conyzoides thế ôg nghĩ ng ta ship free cho ông chắc .. ko tính tiền thuế, vận chuyển, công ship à =))
pvhunt
TÍCH CỰC
7 năm
@Conyzoides Lol, ông ở trên trời rơi xuống hả ông 😆)
Conyzoides
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh.duong.218 Tôi trả lời comment của ng khác các bố ạ. Đã k hiểu còn blah bleh. Tôi thấy có ng nói 499$ = 9.5tr nực cười nên tôi hỏi lại. Ko thấy dấu ????? à? Họ xóa comment ngớ ngẩn của họ rồi. Giờ đến các ông vào comment thay họ =))))
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chừng nào màn hình còn bị khuyết thì chừng đó còn ko bán đc. Mình ko chấp nhận sản phẩm khuyết tật màn hình. Thích cách làm của xiaomi hơn.
@Chym sâu Và tới khi các hãng đồng loạt dùng thiết kế này để tối ưu diện tích màn hình thì bác tính sao. Mình dám chắc ngay cả SS cũng phải cân nhắc thiết kế này nếu S9 muốn vượt mức 90% diện tích màn.
@Chym sâu Thế hồi trước đt 1:1 sau lên 4:3 có được coi dị tật không? Rồi 4:3 lên 16:9?! Rồi 16:9 lên 2:1 (tức 18:9). Thế định nghĩa thế nào là dị tật? 1 đứa có 2 tay ngắn đều. Giờ 1 đứa mặt vuông, ngắn, xấu đều. Với 1 đứa mặt V line, cằm thẳng, nhưng bị cằm chẻ 1 ít. Thì đứa nào mới dị?
1 đứa lùn đều, chân ngắn nhưng mọi thứ đều đều. Với 1 đứa cao hơn cái đầu, nhưng bị cái bàn trân trái dài hơn bàn chân phải 1cm. Thì muốn là đứa nào?!
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyễn Nguyên hiro Bạn cao, gầy, béo, lùn ko phải dị tật. Nhưng bạn mọc thêm cái gì hoặc lõm đầu thì là quái thai 😁
@Chym sâu Tội nghiệp, có vấn đề về đọc hiểu và tiếp thu vào não bộ.
OMG, giá đó quá thơm. Anh em nào muốn ngon bổ rẻ cứ quất con này.
Ngon.
Giá điện thoại thật = Giá bán - 200$
futurex125
TÍCH CỰC
7 năm
@@nh Phú giảm 200 vẫn có lãi bạn nhé, và cuối năm có khi vẫn giảm tiếp nhỉ
@@nh Phú Nhiều con khác giá thật bằng 1/2 -1/3 giá bán ĐÃ DOWN GIÁ kìa. Kiếm giá linh kiện ifixit định giá các phone đi.
Vậy mấy người mua Máy xong rồi bị bể ở vn thì sao?😔 có được tặng 200$ không mod?
@Airblade14 Chắc bạn đang nói tới con bị bể này 😃

@Airblade14 😆 bác Nam đang troll @sonlazio đó mà 😃))
protk2
TÍCH CỰC
7 năm
Giảm vì camera quá cùi
@protk2 Bằng chứng ?
protk2
TÍCH CỰC
7 năm
@Steve*Quảng https://www.theverge.com/circuitbreaker/2017/10/5/16431562/essential-phone-better-camera-quality-updates

Mấy ông review nước ngoài đều chê camera, lag, ban đêm cùi.
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Amazon vẫn $599 😁
autk08
TÍCH CỰC
7 năm
Lý do rất chính đáng, và cũng là lý do mình ít chọn các thương hiệu quảng cáo mạnh, vì đường nào chi phí đó cũng bù lại vào giá sản phẩm 😃
Ố Ồ Ô.. bán ế nên mới viện lý do này nọ đó thôi. Chờ thương lái nào anh em.
thinhb1
TÍCH CỰC
7 năm
@Laguna Lăng Cô Mấy thằng mở mồm ra kêu seeder chắc ở nhà nó cũng bảo bố mẹ nó là sít đơ quá ^^
@thinhb1 Bố mẹ ở nhà thì liên quan éo gì đến sít đơ hả ông thần 😁
@Laguna Lăng Cô Gái thật à,bất ngờ đấy,500 anh em đâu rồi 😁
@Laguna Lăng Cô Có cú ak. Ngon vại
200$, thấy mà thương
thick em nó quá trời luôn
không có 2 sim nhể
holale
TÍCH CỰC
7 năm
Ế chắc luôn. Thường cái gì nổ to thì mau xẹp.
Huuduccc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@holale Bác đang nói tới Bphone hả !@!@
holale
TÍCH CỰC
6 năm
@Huuduccc Cả 2
anhlongcom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vâng, giết iPhone, giết Android flagship....vâng vâng, làm đi đừng có nói nữa!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019