Microsoft Store trên Win 10 sắp có hiệu ứng trong mờ và cuộn của Fluent Design

Duy Luân
6/11/2017 22:49Phản hồi: 35
Microsoft Store trên Win 10 sắp có hiệu ứng trong mờ và cuộn của Fluent Design
Microsoft hôm nay đã bắt đầu cập nhật ứng dụng Microsoft Store trên Windows 10 Insider để mang tới giao diện trong mờ và hiệu ứng cuộn đẩy nút nhấn quan trọng lên cạnh trên cửa sổ. Đây là những hiệu ứng mới trong Fluent Design - điểm đặc trưng của bản update Fall Creators. Lưu ý, nếu bạn đang sử dụng Windows Store thì sau khi update xong bạn sẽ thấy logo đổi thành Microsoft Store đấy nhé, đừng lo lắng vì đây là kế hoạch của Microsoft nhằm bán nhiều thứ hơn trên cửa hàng này.

Đừng quên Tinhte có khu vực tinhte.vn/windows, nơi bạn có thể thoải mái trao đổi, hỏi đáp hoặc chia sẻ kinh nghiệm của mình về máy tính Windows. Mời bạn vào chơi.

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ra nhỏ giọt vãi 😁 bản update vừa rồi ko cho vào luôn nhỉ
nietzsche
TÍCH CỰC
6 năm
Microsoft cho update free windows 10 đến hết 31.Dec.2017. Duy Luân check thông tin chưa?
yunaka_8x
TÍCH CỰC
6 năm
@hs50484 bạn up từ win 7 c@ck hay bản quyền vậy ?
hs50484
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yunaka_8x Bản quyền mới update free windows 10 chứ bạn
nietzsche
TÍCH CỰC
6 năm
@nietzsche Win bản quyền, update từ bản home lên pro cũng được. Máy mình đang home, tải bản pro rồi up qua usb, xong active online được luôn bản pro.
yunaka_8x
TÍCH CỰC
6 năm
@nietzsche Năm ngoái mình lên tự bản cr@ck, lên xong thì được bản quyền số luôn. Bây giờ chắc không được như vậy nữa.
longfet53
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy cái hiệu ứng trong mờ chả thằng nào bằng được Mac với iOS
polyester
TÍCH CỰC
6 năm
cái dỡ mấy thằng này làm ko bao giờ đồng bộ đã phát hành, thay đổi thì nên làm hết lần. đm update lên cái có cái không =))
@polyester Cái nào update được qua store thì nó sẽ chăm chút sau cùng
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
lắc nhắc suốt.
ngoanrazo
TÍCH CỰC
6 năm
Thua xa Macos
Nam Nô
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới có trong mờ thôi chứ không có xếp chồng ảo diệu như demo
tinhthanvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này cập nhật từ lâu rồi mà có phải mới đâu. Không cần bản insider nó cũng cập nhật mà
EthanLiu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đek bằng một góc giao diện của MAC 😁
binhmafia94
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chả biết sao bản 1709 đanh dùng lỗi vặt nhiều quá
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@binhmafia94 Đồng ý, mình mới bị bệnh lạ, USB mới tinh cắm vào windows 8.1 nhận bình thường qua windows 10 bản mới thì báo có nhận nhưng không hiện ổ đĩa, chẳng biết đường mà mở USB đọc file. Trong Device Manager hiện tên USB đàng hoàng.
Vẫn còn nhiều cái phải làm lắm MS ơi. Giao diện không đồng nhất.
Thôi bây giờ mà a MS cho giao diện Aero quay lại trên win 10 thì đảm cmn bảo là hốt bạc. 😁
Gates
TÍCH CỰC
6 năm
@tuansiro Chính xác ý tớ luôn. Giao diện aero ám ảnh tớ lắm, ko bao giờ quên được cái cảm giác để 1 máy XP và 1 máy Vista kế bên đó năm 2007
@tuansiro đơn giản, cài win 7
@ly_tam_hoan Nói như đùa! Đang nói là mang giao diện trong suốt lên win 10 thì có liên quan tới win 7 k?
Có bác nào giúp mình với. Máy mình úp lên bản mới là bị đen màn hình không vào win đc. Bấm nguồn là nó tự khôi phục về bản củ
@chetdichoroi Thiếu file gì đó nên win k hoàn thành cập nhật đc nên nó tự rollback về bản win cũ
@sagittarius1312 Mình đoán là vậy. Nhưng k biết khắc phục sao.
Gates
TÍCH CỰC
6 năm
Lên bản creator xong cảm thấy start menu xấu hơn, hiệu ứng trong mờ này nên gọi là đục mờ thì mới hợp lý. Nhìn mờ hơn rất nhiều so với bản trước.
datltq
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có. Lâu rồi. 😃
Nhưng store vẫn cùi bắp so với Playstore hay Appstore (mặc dù đã lâu rồi không xài iOS)
btw, trước đây cứ quen tay gõ Windows Store làm giờ phải làm quen lại, chỉ gõ mỗi Store 😃
BruceWayne
TÍCH CỰC
6 năm
:-/ hiệu ứng trong mờ này chỉ áp dụng với các cửa sổ focus thì phải. Các cửa sổ không focus sẽ không có hiệu ứng. Mình thấy như vậy không đồng bộ.
Ae nào lên Redstone 4 thì đc trải nghiệm trước rôi
wanttolove
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai xài cái store củ chuối này đâu mà hiệu với ứng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119