Samsung Galaxy A5 2018 sẽ có màn hình vô cực và cảm biến vân tay bên dưới camera?

zyzy1908
9/11/2017 11:21Phản hồi: 122
Samsung Galaxy A5 2018 sẽ có màn hình vô cực và cảm biến vân tay bên dưới camera?
Samsung Galaxy A5 2018 đang ở giai đoạn thử nghiệm nhưng thông tin về chiếc máy này đã bắt đầu xuất hiện rất nhiều. Thông tin mới nhất dựa trên bài test của HTML5 cho thấy chiếc Galaxy A5 mới có thể sẽ có màn hình tỉ lệ 18.5:9 giống như Galaxy S8 và Galaxy Note 8. Điều này cũng không khó hiểu khi Samsung thường có truyền thống mang thiết kế của flagship xuống dòng Galaxy A.

Với việc chuyển sang màn hình vô cực như Note 8 hay S8 thì phím Home của Galaxy A5 2018 có khả năng sẽ bị loại bỏ và cảm biến vân tay cũng được đưa ra mặt lưng. Tuy nhiên, theo một số tin đồn trước đó, cảm biến vân tay của A5 sẽ đặt bên dưới camera thay vị đặt ngang hàng và khó với như Note 8/S8. Ngoài ra, Galaxy A5 sẽ trang bị con chip Exynos 7885, bluetooth 5.0 và chạy Android 7.1.1

Samsung vẫn có truyền thống ra mắt những chiếc Galaxy A vào đầu năm mới. Tuy nhiên, theo một số thông tin mình nhận được thì A sẽ ra mắt vào tháng 12, tức tháng sau. Các bạn nghĩ Galaxy A 2018 sẽ như thế nào, sẽ cần những đặc điểm gì để cạnh tranh với các đối thủ khác?

Nguồn: GSMarena, Hình: OnLeaks
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiền Mua Con X Mua Được 5 Con này Dùng Cho Sướng..Thích Thì Ném Vở Mồm 😃 😃
ilove1520
TÍCH CỰC
6 năm
@chavalier Android con nào mà ko lag
1991.phamtai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ilove1520 Khái niệm lag của bạn là như nào ??
Luckylag
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ilove1520 Cầm iPhone lên núi tu 3 năm nay à? 😆
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
6 năm
@haituongwall cái này công nhận hi!
Thà mua s8 hay note 8 xách tay qua sử dụng còn hơn mua mấy loại điện thoại dở dở ương ương
@sonnguyenpro Dòng a xài đẹp ngoan cấu hình vừa phải. Trải nghiệm flagship năm ngoái mà cấu hình ko max thôi.
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongba046 Xách tay đợt sau đa phần hàng mông má ko. Đợt đầu thì ok
@sonnguyenpro Cũng tùy nhu cầu mỗi người chứ đâu phải flagship là quốc hết đâu. ~.~ Tiền lào chịu cho nỗi.
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonnguyenpro Vote cho hàng QSD của TGDĐ hay FPT thôi, bên ngoài độ an toàn không cao, trừ anh em am hiểu công nghệ thôi chứ honda led mà đi mua thì phí tiền
NamNgT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cần giá 6 triệu 😆
@NamNgT chuẩn bị tiền đi..trong vài tháng là có giá đó
NamNgT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy không cần vài tháng đâu cụ, người ta mua mới ầm ầm 9 triệu tháng sau bán 5 chiệu :l
sothia0105
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chống nước, cam đẹp, cấu hình mạnh, giá bèo
Note 7 girl.jpg
@sothia0105 Bụng Phẳng Lỳ kìa vào khen đi 😁 Sao không thấy vào khen?!?! :D
mat nguong.jpg
@namng Hai cam lồi lên thì tốt!
thanh2d
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sothia0105 Cái này không chống nước đâu gặp mưa thì toi .
vietrich09
TÍCH CỰC
6 năm
@sothia0105 Giá bèo???
bumbum2010
TÍCH CỰC
6 năm
làm như màn hình vô cực ngon lắm , con nào cũng nhét vô , chỉ để dụ mấy thèng choai choai ít tiền mà ưa " hiểu biết" đây
vô cực như cựt
@bumbum2010 Một thằng muốn đú bẩn nhưng lại nghèo rớt tỹ mùng tơi chia sẻ
@khánhdungduy Bạn ko nên nói bạn ấy như thế.Nhìn cái avatar của bạn ấy là hiểu về con người và tính cách bạn ấy thôi.Ko nên ko nên.
thaolinh991
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thấy thiết kế dòng A 2016 khá là đẹp, thiết kế 2017 cải lùi, 2018 màn hình full viền nhưng không cong là OK, cực ghét màn cong.
@thaolinh991 Mình ko xài ss cũng chưa xài màn cong nhưng lại thấy màn con rất chất.Nhất là khi có cuộc gọi đến....các kiểu.Nó đẳng cấp sao sao ấy 😃
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@phongba046 IMG_20170903_235336.jpg Xài mới thấy ngán, cầm cấn khó chịu không tả được 😔
@Vickk Vậy kỉ niệm tớ đi .ahihi 🆒
:p:p
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@phongba046 Chơi game+ cày phim thì dùng em rmn3p, nghe gọi thì bb bold, em s6 edge này để chơi ban đêm chơi đỡ đau mắt+ xem giờ lúc nữa đêm cho tiện thôi chứ chẳng thấy gì ngon 😔
cuvu1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thaolinh991 Bác xài màn cong đi sẽ thấy ức chế ntn khi k tìm được cường lực cho em nó 😔(, trước e dùng s7e sau 2 tháng xước lum
Sao ko mang màn cong thần thánh ý..
lhp2006
TÍCH CỰC
6 năm
Đã từng xài 2 con A5 (2016), A5 (2017) và A7 (2016) và phải thừa nhận Samsung rất bỉ ổi khi trang bị con SoC Exynos rất tầm thường cho dòng máy tầm cận cao cấp. Máy chạy rất lag và giật nổ tung mắt. 9tr9 cho con A5, 11tr9 cho con A7 với tần tiền này mua được S7 edge cũ ngon hơn nhiều.
Hoa ace
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lhp2006 Cho em hỏi chạy cái gì giật tung mắt vậy. E đang dùng a5 dc 4 tháng chưa ghi nhận 1 cái lag nào
lhp2006
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoa ace Bạn mở 5 cái tab chrome, sms, messenger, 2 ứng dụng nữa thì biết. Nếu bạn ko thấy chạy chậm thì đúng là người rất kiên nhẫn
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lhp2006 Chuyện nhỏ với A3 2017 nha bạn.
Android ss dòng cận trung giờ ngon rồi.
@lhp2006 Bạn nói chuẩn đấy. Tôi xài A7 2017 ko chơi game, chỉ dùng các tác vụ bình thường mà đôi lúc thấy lag lòi kèn, bực mình quá nên đã cho ra đi rồi. SoC cũng ko hẳn là nguyên nhân chính đâu, có khả năng do rom của SS tối ưu ko tốt nên mới vậy. Test thử sơ qua mấy con chạy Android gốc như Nokia 6, Mi A1 thấy đỡ hơn 😃
lhp2006
TÍCH CỰC
6 năm
@Metalcore0310 SS tùy biến Android rất phức tạp và nhiều dịch vụ ko cần thiết. Máy chạy giật chủ yếu là dòng Exynos tầm trung quá tệ hại so với chất lượng, chứ các dòng flagship S6, S7 và Note trang bị SoC cao cấp chạy ổn mà. Tầm 10 tr mua hàng chính hãng bây giờ không đáng đầu tư cho Samsung.
Cái này dùng màn hình bán cho Apple còn dư mà.
chjenchjnh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Gấu Nước Chứ đéo phải là màn ko đạt chuẩn bị Apple trả lại ah?
Aturo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở hàn quốc bán gần tháng rồi . 9triệu9 nhé .
antonior
TÍCH CỰC
6 năm
Cá nhân mình thấy dòng A thiết kế rất đẹp phù hợp với tất cả mọi người.
dòng S và Note có cảm giác thiên về một thái cực nào đó chứ không đẹp kiểu trung tính như dòng A
@khánhdungduy Chuẩn.Nhưng theo mình bạn đừng phân bua với....à mà thôi.Mình sợ lắm, ko dám gây war đâu 😁 :zd :D
lhp2006
TÍCH CỰC
6 năm
@khánhdungduy Nhu cầu của mình chỉ là đọc báo, xem film, lướt FB xem vài video cho trẻ em và 1 vài game đơn giản thôi. Mức tiền này đâng để mua, camera của dòng này tạm chấp nhận được. Mua về dùng mới thấy ức chế. Tầm tiền này săn hàng 2nd hiệu quả hơn. iPhone thì mình ko thích dùng, vì nhiều lúc copy dữ liệu hay văn bản rất phiền phức mất thời gian. iPhone ko cài được phần mềm ghi âm cuộc gọi nên đó là một điều bất tiện.
@lhp2006 Đùa, làm mấy việc cỏn con như vậy mà máy còn lag, trả hiểu bạn dùng kiểu gì
lhp2006
TÍCH CỰC
6 năm
@iphone368 Mở vài tab chrome, messenger, sms, camera, one more brick thì sẽ hiểu nó chạy chậm thế nào. Thỉnh thoảng nó còn tự reset khi bị treo máy nữa
Giá con A5 chắc chắn tầm 10 củ, quả là kotex. Giá này cứ 6s mùa xúc, ngon bổ rẻ
Màn hình vô dụng ..à vô cực hay phết nhể 😁
Trong dòng A mình chỉ ưa mỗi con A9pro dùng pin ngon, màn to còn các con khác thì ko có cứ dở dở ương ương kiểu gì ý.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
A7 2018 thì thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019