[Hỏi Tinh tế] Bạn đang dùng loại bảo mật gì cho điện thoại của mình?

Duy Luân
11/11/2017 3:17Phản hồi: 511
[Hỏi Tinh tế] Bạn đang dùng loại bảo mật gì cho điện thoại của mình?
Các điện thoại di động trên thị trường hiện nay cho chúng ta nhiều giải pháp bảo mật khác nhau, từ vân tay, gương mặt, mống mắt cho đến mã PIN hay password chữ truyền thống. Mời anh em chia sẻ loại bảo mật mà anh em đang sử dụng kèm lý do nhé. Riêng mình vẫn thích bảo mật bằng vân tay nhất vì tiện, nhanh và không cần làm gì khiến những người xung quanh chú ý. Cảm biến vân tay cũng dễ dàng xuất hiện trên nhiều thiết bị nên mức độ tiếp cận rộng rãi hơn nhiều.

511 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy khảo sát này có phục vụ mục đích gì không vậy? Mình hỏi vậy vì đang có cảm giác Tinh Tế đăng lên cho có thứ để đăng thôi.
manhluu6
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Carl à. để cho mọi người vào show đồ chơi ấy mà bạn 😆
@Carl Tinhte khảo sát ,bán data cho các bên nghiên cứu thị trường tuy vu vơ vậy thôi ,nhưng tiền bạc hết đó .server đâu có chạy bằng nước ,nên vậy cũng đc 😃
@kixx Ý hay, mìmh còn chưa nghĩ tới vụ này nữa. Bán kiểu nặc danh hay gì đó. Mà chắc lâu, giờ chưa cần làm vụ này.
Mình đang dùng bảo mật Vân tay, Gương mặt, Mã PIN cho điện thoại của mình. Gương mặt tại đang xài iPhone, vân tay là do đang xài U11, còn mã PIN thì đương nhiên là cho cả hai rồi
cantho_
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Mình chả thấy mống mắt hay face id, vân tay là bảo mật vì những cái đó đều có thể bị mở thụ động khi mình ko mún(vd như vợ dí vào mắt mặt tay). Mình thích và thấy bảo mật nhất là picture id của BB. Để 1 tấm hình ở màn hình khóa, trên tấm hình có đầy những dãy số, kéo số đên đúng điểm đã định trước thì mới mở đc, cho dù mở trước mặt người khác cũng ko bị lộ vì số sẽ nằm ngẫu nhiên. Đến h vẫn thấy đó lac bảo mật tối ưu nhất, nhưng BB thì die rồi nên ko thấy đc áp dụng trên những đt khác
@cantho_ cái đó cũng hay á, mà để bảo mật trong app này nọ có vẻ hợp hơn là mở khóa máy thường xuyên.
cantho_
TÍCH CỰC
6 năm
@luanth Hồi trước mình dùng bb q10 xài mở màn hình thấy cũng rất nhanh và tiện, mở trước mặt vk cũng ko sợ bị lộ pass, quá ngon
lhp2006
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng mã pin vì WP chả có thiết bị nào ra mắt dùng công nghệ bảo mật vân tay và nhận diện khuôn mặt cả
@lhp2006 Có 950, 950XL dùng mống mắt
lhp2006
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyen Thanh 1998 2 cái này ko mua kịp WP có ưu điểm là chụp ảnh cũng khá ổn, có phần chân thực hơn iPhone hay Android cùng tầm
@lhp2006 Mình cũng đang xài WP như 2nd phone, cùng chống cháy cũng tốt, pin cực trâu
@lhp2006 950XL nè 😁 950 nữa :D Cảm biến mống mắt :D
@Cuong Nb đang dùng lumia 950,mình nhận ra nếu mắt nhìn thẳng vào camera trước thì móng mắt nhận diện cực nhanh và chuẩn xác gấp 96 lần
Mình đang dùng bảo mật Vân tay, Mã PIN cho điện thoại của mình. tiện lợi và an toàn
@ndminhduc Nếu ko mua iphone x thì chỉ dùng vân tay và pass là tốt nhất ngoài ra ko tính cái máy khác có tính năng photo ID và các loại máy tàu 😁
Ttdmt
TÍCH CỰC
6 năm
@ndminhduc Ờ Hôm qua đi nhậu về xỉn bà xả dùng vân tay mình mở điện thoại lên. Hên là không có gì hahaha
Ttdmt
TÍCH CỰC
6 năm
@ndminhduc Vân tay tiện thôi chưa chắc an toàn Mã pin là ok nhất
nguyencay_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko dùng gì cả.. @@
bendn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyencay_vn Chỉ có cái đít lác, chẳng cần đến bảo mật
xtuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì cẩn thận hơn với vợ, nên dùng mống mắt
cantho_
TÍCH CỰC
6 năm
@xtuong Mình chả thấy mống mắt hay face id, vân tay là bảo mật vì những cái đó đều có thể bị mở thụ động khi mình ko mún(vd như vợ dí vào mắt mặt tay). Mình thích và thấy bảo mật nhất là picture id của BB. Để 1 tấm hình ở màn hình khóa, trên tấm hình có đầy những dãy số, kéo số đên đúng điểm đã định trước thì mới mở đc, cho dù mở trước mặt người khác cũng ko bị lộ vì số sẽ nằm ngẫu nhiên. Đến h vẫn thấy đó lac bảo mật tối ưu nhất, nhưng BB thì die rồi nên ko thấy đc áp dụng trên những đt khác
Silver_MT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng bảo mật Vân tay cho điện thoại của mình. Tiện dụng
Fid vs passcode😃
ansu16
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng bảo mật Vân tay cho điện thoại của mình. Có mỗi cái này là tốt nhất trên điện thoại
khoaqn0000
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đang dùng bảo mật Vân tay cho điện thoại của mình. Nhanh :
Mình đang dùng bảo mật Vân tay cho điện thoại của mình. Enougn
Mình đang dùng bảo mật Vân tay, Password số / chữ cho điện thoại của mình. Tiện lợi
Nero P
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng bảo mật Vân tay, Mã PIN cho điện thoại của mình. Tiện lợi, nhanh chóng
Mình đang dùng bảo mật Vân tay cho điện thoại của mình. nhanh, tiện dụng
manhlongbts
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vân tay, mã pin cho cả ios và android
Mình đang dùng bảo mật vân tay vì mình ko có cái nào nhận diện bằng thứ khác hihi ..
@uthalinh bậy, máy nào mà chả có mã pin hay mật khẩu
Mình dùng vân tay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019