Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay ống cấp nước Karcher: ngăn rỉ nước, dùng được cho máy Bosch & vòi xịt tay

Nam Air
12/11/2017 6:41Phản hồi: 47
Trên tay ống cấp nước Karcher: ngăn rỉ nước, dùng được cho máy Bosch & vòi xịt tay
Có 3 lý do khiến mình muốn giới thiệu với các bạn cái ống cấp nước này: Thứ nhất là lắp ráp nó rất dễ dàng, ai cũng có thể làm được, Thứ hai là nó lắp ráp rất nhanh, thời gian ráp ống nước để xài là dưới 1 phút (mình đã bấm giờ). Thứ 3 là nó có cái đầu nối Aqua Stop, giúp ngăn không bị xịt nước, rò nước khi mình cần thay đổi mục đích sử dụng.

Thực ra còn cái thứ 4 là nó có màu vàng đẹp nhưng mình không nói ở đây.

Ống nước này là cái gì?

Nó là một cái vòi nước làm bằng PrimoFlex, mềm dẽo, chống dập, chống vỡ, độ bền cao, các bạn mua về có thể dùng làm vào nhiều việc, ví dụ như: Gắn các vòi xịt tay để xịt sân, tưới cây, rửa xe máy, rửa xe ô tô, tắm chó, tắm mèo, dùng để cấp nước vào máy rửa xe.

Nếu dùng để cấp nước cho máy rửa xe thì nó dùng tốt cho các loại máy Karcher, Bosch, nói chung là tất cả các loại máy xịt rửa mà dùng chuẩn đầu nối này thì ống này tiếp hết.

Loại đầu này là trang bị tiêu chuẩn trên rất nhiều loại thiết bị sử dụng nước như máy rửa xe, máy rửa sân, vòi xịt

Bạn chưa có máy rửa xe? Không sao, nó tiếp vòi xịt tay luôn

Gắn vô xịt bao mát!

Quảng cáo

Trong hộp có ống nước ( tất nhiên) và đầu nối, tổng cộng thời gian gắn đầu nối vào ống nước, gắn adapter vào vòi cấp nước ở nhà vv và vv sẽ dưới 1 phút nếu bạn có kỹ năng, nếu không có kỹ năng thì có thể mất từ 2-3 phút, rất nhanh

Nhét cái adapter này vào vòi nước, vặn cổ dê lại là xong, adapter này có phần trên là cao su mềm nên nó rất kín nước, không sợ rò rỉ. Cái vòi của mình có quấn cao su non là do lịch sử để lại, không phải quấn phục vụ adapter này.

Gắn adapter vào vòi xong, bạn đưa một đầu ống vào

Quảng cáo

Nhấn nhẹ, nghe cái click là xong

Mình rất thích cái đầu Aqua Stop này, nó giúp thay nóng vòi xịt, tháo vòi xịt gắn máy rửa vv và vv mà không sợ nước văng tung toé, thiết kế rất thông minh.

Tóm lại chỉ thế thôi, mấy cái đơn giản này mà xài đồ xịn thì thấy cuộc sống tiện nghi hơn hẳn, thoải mái hơn hẳn

Vòi xịt màu xanh mua riêng nhé anh em, không có trong hộp đâu

Áp lực nước ra mạnh yếu tuỳ thuộc nguồn, như nhà mình nối vào vòi nước thuỷ cục thì thấy đủ mạnh để rửa xe ở mức cơ bản, khi nào cần rửa kỹ thì gắn máy vào thôi.

Mình mua bộ này giá 590k ở Lazada http://www.lazada.vn/ong-day-10m-11352857.html - nó dài 10 mét nhé.

[ HỎA TỐC 2H - HCM ] Sườn sụn bò Úc ( 1kg ) Sườn sụn bò loại ngon - nhiều thịt

Mua ngay [ HỎA TỐC 2H - HCM ] Sườn sụn bò Úc ( 1kg ) Sườn sụn bò loại ngon - nhiều thịt Vietnam Thịt chính hãng giá tốt tại Lazada.vn. Mua hàng online giá rẻ, bảo hành chính hãng, giao hàng tận nơi, thanh toán khi giao hàng!
lazada.vn

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xem cho biết chơi chứ ở nhà xài co nhựa PVC
Azumy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod cho link tham khảo đc ko, tìm trong lazada mà ko thấy combo của mod đâu cả.
Thành FLKN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Airblade14 Vừa hết mua sale băng hôm qua thì phải 😁
loc lai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Azumy lên search hàng cellfast bạn, đang xài thấy ok mà chức năng tương tự
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
Cũng đang dùng Karcher, hàng chất lượng.
Thành FLKN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này giống cái của máy giặt 😃
@Thành FLKN Đúng rồi, thấy đầu gắn kiểu máy giặt tiện lợi nên mình dò hỏi mấy chổ bán đồ ống nước nhưng không có. Tiếc!
Đầu này là tiêu chuẩn đầu cắm ống rồi 😁
15m 313K
tranbaphung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có thể tiết kiệm rất nhiều nếu mua hàng rời.
Mình mua 3 bộ đấu nối
https://www.lazada.vn/3-bo-dau-noi-ong-nuoc-nhanh-va-thong-minh-c-mart-tools-5406984.html?spm=a2o4n.brand.0.0.15d9e53bBEtLxd&ff=1&sc=MV0r&rb=11101

Bàn máy tính, bàn Học, Bàn Làm Việc Kết Hợp Kệ Sách (Không Bao Gồm Ghế)

Mua ngay Bàn máy tính, bàn Học, Bàn Làm Việc Kết Hợp Kệ Sách (Không Bao Gồm Ghế) Vietnam Nội thất phòng làm việc tại gia chính hãng giá tốt tại Lazada.vn. Mua hàng online giá rẻ, bảo hành chính hãng, giao hàng tận nơi, thanh toán khi giao hàng!
lazada.vn

Sau đó mua dây nhựa trong - mềm size 10, 8.000 đồng/m.
Rửa phun làm tất tần tật mọi thứ rất ổn.
Nếu có nhu cầu sử dụng tia nước áp lực cao có lẽ mới cần đến hàng hiệu các bác ơi!
@tranbaphung Đầu nối mà dùng loại rẻ tiền mau bị rò nước lắm bác 😁
@finalmagic 5k 1 cuộn băng tan đảm bảo hết ngay
@tranbaphung Ngon, thanks 😃
tranbaphung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranbaphung finalmagic: nếu bạn lo lắng thì mua hàng này nè, cũng VN, đắt hơn tý thôi nhưng rất bền. Mình để ngoài trời, phơi mưa nắng, hơn 2 năm vẫn chưa chuyển màu nhựa đấy.
http://ongnuoctuoicay.com/khop-noi-voi-nuoc-kc113-9889999.html
1 BỘ RỬA CỦA MÌNH - ĐIỆN 100V
SIÊU BÀN NHỎ GỌN. DÙNG QUÁ ƯNG
Hôm sau nhà ông xài chùi bồn cầu hiệu gì mang lên luôn đi. Thỉnh thoảng mấy cái topic nhảm vãi
@kehuydiet091 Ở nhà bạn có rửa xe, tưới cây đồ không?
luannm81
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Airblade14 Bạn cho hỏi luôn cái vòi hiệu gì, giá thế nào. Thanks.
port2life
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn nào thích dài thì có thể mua khớp nối nhanh để tự làm. Mình mua ở đây, cửa hàng nước nhỏ nên không biết có bán online không, nhưng hàng chất lượng cao không thua Aqua Stop của Karcher
http://mgp.vn/san-pham/khop-noi-nhanh-10-997.html

KHỚP NỐI NHANH 10

mgp, mai gia phat, bon nuoc,kinh,ongnuoc,bon cau,voinuoc,chaurua,may bom, nang luong at troi,chau rua,noi that gia re,thietbi ve sinh cao cap , sen , voi
mgp.vn
chaobeyeu
TÍCH CỰC
6 năm
Có dây áp lực để nối thêm cho súng của máy rửa xe kacher k nhỉ bác , dây có mấy mét rửa xe hơi đc có 1 bên xong phải quay đầu cực qá
port2life
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chaobeyeu Mua dây nào cũng được bạn, áp lực không quá lớn, vặn cái khớp nối karcher ra thay dây cùng size vào là xong, muốn dài nhiêu cũng được
luannm81
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho hỏi cái vòi hiệu gì, mua ở đâu mod ơi. Thanks nhiều
hylan_metal
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái màu đen này mua rời ở đâu vậy bác? Tiệm điện nước có không?
Nếu thật sự cần dùng thì bên chơi loại vòi có ren ở đầu như vầy ( xem hình )

Hoặc như cái này

Chứ không nên chế mất thẩm mỹ như của
Mod
@Trungakira3 Bạn biết đọc không?
conkinhong
TÍCH CỰC
6 năm
20 k cái đầu nối bộ 2 cái 35k dây muốn dài bao nhiêu đều có khoảng 30 m tầm 250k hết
Đang dùng bộ này, cũng bị rỉ ra nhưng là đã xài hơn 3 năm, chắc sắp tới mua lại bộ mới :3
Mua 1 máy rửa xe Ketcher K2 Car ở Nguyễn Kim, mới hơn 1 năm mà nó cứ khởi động tắt khởi động tắt. Nản
cái đầu vòi toàn tiếng nhật của mod mua đâu thế? Lắp vào đầu ra của máy rửa xe liệu chịu dc ko nhỉ ?
letuananh46
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quấn lại cái dây 10m xong cũng thấy oải đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019