Face ID của mẹ nhưng cậu bé 10 tuổi vẫn mở khoá iPhone X ngay từ lần thử đầu tiên!

zyzy1908
14/11/2017 19:26Phản hồi: 250
Face ID của mẹ nhưng cậu bé 10 tuổi vẫn mở khoá iPhone X ngay từ lần thử đầu tiên!
Từ khi iPhone X giới thiệu, người ta bàn tán nhiều nhất về chiếc tai thỏ và thậm chí cười chê nó. Và sau khi iPhone X chính thức bán ra, Face ID mới là điểm "hot" nhất khi người dùng từ khắp nơi trên thế giới đều cố tìm cách để đánh lừa Face ID từ mặt nạ cho đến cặp song sinh bằng xương bằng thịt. Và mới đây nhất, Face ID lại bị lừa 1 cú ngoạn mục nữa khi một đứa trẻ 10 tuổi lại có thể mở khoá iPhone của mẹ mình. Chuyện cặp song sinh hay cả mặt nạ mở khoá có thể là xác suất thấp, không thực tế và bạn có thể chấp nhận bỏ qua nó. Thế nhưng việc con cái có thể mở khoá điện thoại của ba mẹ thì thật sự là 1 vấn đề đáng quan tâm.

Thật ra cú lừa lần này hoàn toàn không có chủ đích, bạn có thể hiểu người thực hiện đoạn video chỉ vô tình phát hiện ra nó và chia sẻ. Cụ thể thì cậu con trai Ammar bước vào phòng ngủ của ba mẹ và muốn vọc vạch chiếc điện thoại iPhone X mới như bao đứa trẻ khác. Người mẹ với một chút nghiêm khắc đã nói với con mình khi cậu bé cầm điện thoại lên rằng không có cách nào để cậu bé có thể mở được điện thoại. Thế nhưng cả 2 vợ chồng đã hoàn toàn sốc khi cậu bé vừa nhìn vào điện thoại thì nó đã mở khoá 1 giây sau đó, tức là ngay từ lần thử "vô tình" đầu tiên. Có lẽ vì cậu bé giống mẹ nhiều hơn ba của mình nên khi thử với ba thì chỉ có thể mở khoá được 1 lần duy nhất.

Sau đó, người mẹ này đã thử đăng ký lại khuôn mặt của mình trong nhiều điều kiện khác nhau. Kết quả là cậu con trai đã không còn mở được máy nữa. Tuy nhiên, khi người mẹ đăng ký lại lần thứ 3 trong điều kiện ánh sáng mờ yếu thì cậu con trai lại có thể mở khoá lần nữa.

Có vẻ như độ tuổi của đứa con - dưới 13 tuổi là vấn đề chính trong vụ việc lần này. Nếu bạn cũng có một đứa con được khen ngợi với rất nhiều điểm giống mình thì nên thử trường hợp này để tránh một ngày tài khoản lại bay sạch vì sở thích game hay mua sắm của con cái (điều này đã từng xảy ra không ít khi con cái có thể toàn quyền điện thoại của ba mẹ. :rolleyes:

Nguồn tham khảo: The Verge
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hdn_hp
TÍCH CỰC
6 năm
Đây là một tính năng !
hoangvuvking
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nha luu đần😆
@hdn_hp Cook nổ muôn năm... he he! Quảng Nổ thị bị chửi, bị săm soi.Còn cook nổ thì được bào chữa được tôn làm thánh đúng lài các i cuồng
@nha luu Ngu, cuồng 😃
@nha luu Thằng anh 40 giám đốc cty lớn có thằng em 20 mặt giống như đúc ham chơi bời lấy ip mua hàng giá trị cao trả thẻ qua pay thì lúc đó sao , lắc não đi
Hoa ace
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vậy là a quảng có thêm nhân chứng mới
@tanvietbt83 Tôi không phản đối quan điểm của bạn. Nhưng xét thấy bạn hơi cực đoan 1 tí: Vì diễn đàn, dù là viết nhưng hiểu rằng đây là văn nói mà thôi. Mà nói thì địa phương ai nói gì cứ nói, vui vẻ thôi. Còn bảo truy ra cho cùng đúng chính tả thì từ điển gốc Việt Bồ La lại ghi "nhân trứng" đấy.
@tanvietbt83 cãi nhau nha bác
doosecxy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tanvietbt83 Viết sai cũng bình thường thôi mà bác, bác lại đá sang plus làm gì để "cải" nhau
@doosecxy tỷ lệ thấp mà bác, mình cũng là SP của plus mà
Chưa ổn định lắm nhỉ
@luuthienloc giờ mới thấy tiếc cho lumia 950xl 😔
@xấu-là-cái-tội E vẫn đang dùng 950 đây bác, cả cty mình e dùng wp
Vãi, faceID tiện thì có tiện nhưng cũng ghê 😆
Mình tin đây chỉ là lý do về phần mềm thôi 😆 Apple sẽ ngày một hoàn thiện nó, chứ không như công nghệ nhận diện gương mặt của ai kia xài ảnh cũng được, trong tối thì bó tay đâu
@hypous Đang xài đây, thấy rất tiện chứ kg giống như bạn "phán như đúng rồi" 😁
holale
TÍCH CỰC
6 năm
@hypous Xài chưa???
@hypous Cũng tính comment phản biện vài dòng mà nhìn 1 loạt comment phía trên thấy bác đủ bất hạnh rồi nên thôi 😔
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hypous Thật đọc câu đầu của bạn này mình còn thông cảm và cũng mong là sẽ như vậy.. nhưng qua tới đoạn sau thì thấy khinh... dạng này thì cũng chả ra gì
Mẹ và cậu con này nhờ đọc tin của anh Quảng nên mới thử 😁
dinhviet@
TÍCH CỰC
6 năm
Có vẻ như face id càng học nhiều càng ngu hay sao ý nhỉ
@dinhviet@ Cái này là AI nó học khuôn mặc mới chứ lạ gì. Trò này Apple đã giải thíc rồi còn đăng. Quá nhảm Toàn giật tít
@Duong Vat De Thuong vậy là ai ngu rồi. hahah. ngoài ra chắc em ko đọc bài hả? chỉ test lần đầu vượt qua chứ học gì? dơn giản là mắt và mũi cậu bé giống nhau thế kia nó pass là đúng rồi.
@Duong Vat De Thuong Có đọc là ngay từ lần đầu đã mở được ko? Và thử đăng ký lại 3 lần đến lần 3 cũng mở được đó.
Rõ ràng cái face bảo mật kém hơn touch nhiều. Hi vọng mất nsx khác đừng bắt chước làm theo, nếu có thì cũng phải giữ lại cái touch, nếu có cả 2 cái thì tốt hơn nhiều.
Long kengg
TÍCH CỰC
6 năm
@Scorpius DLord công bố 1/1triệu, bảo mật gấp nhiều lần TouchID mà 😁
tommykp
TÍCH CỰC
6 năm
@Long kengg 1/1 triệu... táo lấy đâu ra số này nhỉ? TouchID thấp hơn nhưng chưa thấy bị "hack" nhanh như vậy
buihai
CAO CẤP
6 năm
@tommykp Vân tay như mống mắt khó sao chép, khuôn mặt thì...... Khỏi bàn, Apple chỉ PR để bán máy thôi
noinghenah
TÍCH CỰC
6 năm
@buihai Mống mắt thì có thể khó chứ vân tay mà khó thì lạy. Ngta chỉ cần lấy vỏ ly nước bạn vừa vứt là lấy đc ngay. Chả có bảo mật nào an toàn 100% cả.
MxEric
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tommykp 1/1 triệu là táo lấy từ hollywood nhé. Giờ nó như thế đấy, ko mua thì biến - 1 con buôn ip bụi đời cho biết.
phuongpnitvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rõ ràng apple đã hơi cẩu thả khi chưa nghiên cứu kỹ đã vội đưa tính năng mới này vào iphone x
@phuongpnitvn hậu quả của kẻ bám đuổi đây mà
@phuongpnitvn bài báo giảm độ chính xác face id để kịp số lượng là chính xác thì phải
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
@phuongpnitvn Lo sợ Note 8 quá nên phải tung ra sớm
tommykp
TÍCH CỰC
6 năm
@phuongpnitvn lần trước có bài bloomberg về việc giảm chất lượng FaceID, apple phủ nhận abc... nếu ko có thật thì có khi bloomberg đã bị kiện lên kiện xuống rồi
Dennis N
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tommykp bác nói mới để ý 🆒
đỉnh của đỉnh.éo cần phải chụp ảnh như samsung nhỉ. hiện đại hơn nhiều.
1/1 triệu.ahihi.
APPLE Nổ đương nhiên phải to hơn Quảng Nổ rồi.
Cất điện thoại kỹ không thằng con nhà hàng xóm cầm vào lại toi!
@Tèo nhà nghèo apple h thêm kiểm tra nòi giống nhỉ,. y khoa thất nghiệp
501t043
ĐẠI BÀNG
6 năm
@0986190287 Một chức năng chưa được công bố của Táo
@Tèo nhà nghèo đã được dự đoán từ lúc giới thiệu. 21727971_1477780612291465_201643226980144509_n.png
khoaku
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tèo nhà nghèo Thằng con hàng xóm mở được thì thằng bố mọc cmnr sừng ^^
Chưa đọc hết nhưng mấy thằng nhox nước ngoài nó thông minh trước tuổi.. Nhiều khi nó cài xong mà nhà ko biết... A hihi 😁
@Bão Sài Gòn Đọc hết bài để thôg não đi bạn
tmn123
CAO CẤP
6 năm
@Bão Sài Gòn Không nói cũng biết đọc tiêu đề rồi vào chém, bố mấy thanh niên ahbp
@Bão Sài Gòn Mấy cha nội bên BKAV quá tuổi thông minh rồi cũng bị chửi sml kìa =))
haohaovcl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn Mỗi 1 máy nó chỉ nhận diện 1 khuôn mặt thôi bạn.
n3.9592
TÍCH CỰC
6 năm
thế 1/1trieu là Iphone học anh Quảng Nổ à
Đề nghị Bphone kiện bản quyền thương hiệu Quảng Nổ mà Ai Nổ đang trắng trợn đạo nhái thương hiệu
nvmnghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
wtf? kiểm tra adn hộ mà cũng chê à??? chê gì đấy?
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@nvmnghia Nó đẻ ra không phải con nó thì là con bà hàng xóm à.
@elgaucho 😁 21727971_1477780612291465_201643226980144509_n.png
Để Đây Và KHông Nói Gì 😁
ban thận mua iphone.jpg
@Cuong Nb Mấy thằng làm dỹa ko công không biết bênh thế nào lên đính đánh lạc hướng dư luận đây mà!
@trungcbr600 Chuẩn đó bác 😁 Bây giờ Search Gái Đẹp Trần Duy Hưng :eek::eek::eek: Thì ôi sao cứ tưởng Dàn Venus Của Ông Bầu Khắc Tiệp :D :p:p:p
@gachiennuocmam thông nhiều nên thấy thơm nên báo cho bác đi cho biết thông theo..thơm thật
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuong Nb Hahaha... em này ở vũng tàu hả ta... còn mua táo mỹ nữa... cần lắm cái face em ấy chính xác
dntphuc
TÍCH CỰC
6 năm
May không thử điện thoại iphoneX của chú hàng xóm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019