Trình duyệt Edge cho Android và iOS đã có bản chính thức, mời anh em trải nghiệm

Duy Luân
29/11/2017 22:14Phản hồi: 124
Trình duyệt Edge cho Android và iOS đã có bản chính thức, mời anh em trải nghiệm
Trình duyệt Edge trên AndroidiOS hôm nay đã bước qua giai đoạn chính thức. Nếu đang dùng Edge trên Windows 10, bạn sẽ thấy trình duyệt này rất quen thuộc, lại có cả dark theme mới được bổ sung. Ngoài nó còn có thể đồng bộ trang web và password giữa điện thoại và máy tính, tiện khi đang đọc dở thứ gì đó trên smartphone rồi chuyển sang PC đọc tiếp (yêu cầu Windows 10 Fall Creators Update, tức là máy tính bạn phải nâng cấp lên bản hệ điều hành mới nhất). Và giống với Chrome hay Safari, tất cả dữ liệu của bạn lưu vào Edge như các web ưa thích hay danh sách đọc đều được sync giữa hai máy với nhau.

Một số tính năng khác của Microsoft Edge trên Android và iOS:
  • Giao diện Hub View: xem tất cả mọi thứ bạn đã lưu vào Edge trong một nơi, hỗ trợ tìm kiếm nhanh dữ liệu trong trang web ưu thích, reading list, lịch sử trình duyệt
  • Reading View: giao diện xem các bài dài, tập trung cao độ hơn, ít bị phân tâm vì quảng cáo và các hình ảnh lặt vặt trên web
  • Đọc mã QR
  • Tìm kiếm bằng giọng nói
  • Duyệt web riêng tư 😁
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhnikon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai toàn dùng safari mặc định như mình không 😃
@linhnikon trên ios dùng safari mặc định là tốt nhất rồi, nhanh nhẹ và ít mấy thứ vớ vẩn cài thêm 😃
@linhnikon Mình thì iOS dùng Safari (vì mặc định và có cài cái khác cũng ko khác nhiều). Android dùng Chrome (vì mặc định và thấy đủ tốt). Windows và macOS dùng Firefox (vì hỗ trợ tốt cho web dev và tính năng ngon). Mỗi nền tảng xài 1 cái kể ra cũng khó khăn trong việc sync bookmark, mà thôi kệ, vì cái sync mà bỏ đi cái mà mình thấy trải nghiệm duyệt web tốt thì ko đáng.
dinhvtuyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linhnikon ios toàn dùng safari vì nó đầy đủ mọi thứ và giao diện đơn giản.còn android thì thấy trình duyệt nó cảm giác nó chậm chậm và cái thanh địa chỉ với mấy cái phần tuỳ chọn nó k đc tiện như trình duyệt khác nên phải dùng trình duyệt bên ngoài.
conkinhong
TÍCH CỰC
6 năm
@linhnikon Trên ios chưa bao giờ có cái của nợ nào trừ safari.( ko tính phần mềm tải phim sẽ)
vitkon
CAO CẤP
6 năm
Người dùng cuối như mình thì chỉ Chrome với Safari là đủ. Chắc anh em cần cao siêu gì hơn mới cần các trình duyệt khác nhau.
lehman1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vitkon m dùng uc, mi browser lướt tt có cái hay là khi back lại rất nhanh ko bị reload như mấy cái kia
etanolk52
TÍCH CỰC
6 năm
@lehman1 chuẩn đấy bác, em dùng mi note, lúc đầu dùng chrome cứ bị out khi đang online, về sau quay lại với mi browser dùng không còn ức chế như chrome nữa, hình như chrome nó không tương thích với máy xiaomi hay sao ấy
vitkon
CAO CẤP
6 năm
@MocM3o339 Có chi tiết hơn không bác :p
longt61
TÍCH CỰC
6 năm
Đọc đến dòng cuối tự nhiên bật cười. tính năng nhỏ mà hay.
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@longt61 firefox có chrome cũng có mà
longt61
TÍCH CỰC
6 năm
@Cây ổi thì em có bảo không có đâu, chỉ là thấy hay thôi mà
@longt61 Ok fen!
see022
CAO CẤP
6 năm
dùng safari là chuẩn nhất. mấy cái này vứt đi nhá. tào lao
@see022 xàm lone 😃
see022
CAO CẤP
6 năm
@snoopycharlie đúng rồi bác. mod rảnh quá mà. xàm
leeyuong
TÍCH CỰC
6 năm
Android dùng chrome, iOS dùng Safari. hết
Robertino
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác thớt check hộ xem trên iOS thì Edge có tắt đc Javascrip ko?

Dùng ios có cái dở là chỉ safari mới tắt đc. Các browser khác như Chrome thì chịu.
haohaovcl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Robertino Tắt đượ bạn nhé bạn vào settings => site permissions => javascript => tick vào blocked là ok nha
Robertino
ĐẠI BÀNG
6 năm
@haohaovcl Bạn đang nói cho Edge trên ios hay j vậy?
Mình cần trên ios vì thấy chỉ mỗi safari là tắt đc.
Robertino
ĐẠI BÀNG
6 năm
@npdong1994 Ko hiểu ông cười cái j? Tôi đang nói chức năng tắt javascrip (disable javascrip) trong các browser như Chrome, Safari... Ngta thiết kế có option đó thì có nghĩa là để dùng chứ sao.
haohaovcl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Robertino mình dùng trên androi bạn ạ. hic
Mình toàn dùng safari, không hiểu sao lướt web trên safari cảm giác nó chắc chắn, mượt hơn chrome và các trình duyệt khác
@Lil Nguyễn có gì đâu mà hiểu, thì safari là mặc định của ios thì apple nó phải làm tốt hơn mấy khác chứ.
@Lil Nguyễn Thì đúng vậy nên cứ dùng safari thôi. Mỗi Mac safari đang hâm.
thử xem sao. nếu lôi thanh địa chỉ xuống dưới như trên windows mobile thì xài. còn như bảng beta thì xài chrome cho rồi
Endee88
ĐẠI BÀNG
6 năm
toàn Uc, dù tàu khựa, vì thích cách mở nhiều tab của nó
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Đang chán Chrome trên Win10 và chuyển qua dùng Edge, quá tốt nếu có thêm bản cho smp
tienlm
TÍCH CỰC
6 năm
@vubang Chrome không bén mảng 100km gần Edge được.
Ko liên quan. Đợi tinhte chưa thấy, VNEpress họ lên video rùi https://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/bkav-san-xuat-bphone-nhu-the-nao-3678027.html
@TACOMPUTER Đơn giãn là vì Tinh tế sẽ không dẫn nguồn của trang báo VN. Tinh tế cũng không đc tham gia vào việc tham quan đó (sắp diễn ra cho antifan tinh tế)
@TACOMPUTER Ồ trang vnexpress trang tin ngày trước chuyên nâng bi HKPhone hại người dân Việt đây mà.
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
hiện e vẫn xài trình duyệt mặc định của samsung.......
nghe bảo source của chrome. cơ mà trên đt xài cái mặc định ngày ngon lành hơn chrome. :v
@zonzongl Khi mở trình phát riêng của samsung sẽ văng, phải chuyển sang dạng pop up mới xem được, y hệt chrome trên pc, chrome trên pc mà bác bật full màn hình là văng ngay, mà không biết đã sửa lỗi chưa , jav most coi hết rồi giờ qua trang khác.
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
@Ác Ôn Nông Thôn à. là riêng trang đó bị thôi ạ? trang đó e chưa thử. để tối về thử xem sao. :v
@zonzongl Ừ đúng là hết lỗi đó rồi, mới coi xong, nó bị khoảng 3 tuần trước chắc pb mới khắc phục rồi.
chickie8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zonzongl Thích cái mình đăng nhập xog nó hỏi lưu lại acc xog lần sau muốn đăng nhập thì bấm vân tay là đc ko cần gõ lại nữa
tuanjun
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điện thoại Android với Chrome cài sẵn + Laptop Windows 10 với Edge cài sẵn,
nhưng đang khá thoả mãn với Cáo Lửa Lượng Tử trên cả 2 thiết bị.
bien19ndg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanjun Là firefox ah bác ?
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
DÙng mặc định, không có nhu cầu với em này!
Không biết sao chứ mình còn thấy nguyên chữ Beta

@binhtran89 trong đường link tải file apk của mode vẫn beta
@binhtran89 Đó là bản chính thức đó bạn. Ai đăng ký làm tester thì được dùng bản beta mới nhất
kietnt1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
Android thì xài chrome còn ios thì safari mắc mớ gỉ phải xài cái này !
@kietnt1998 Chuẩn cmnr!
Đang sài Samsung Browser có chế độ xem video dạng popup rất đã
o0oboao0o
ĐẠI BÀNG
6 năm
EDGE nhưng mà bộ engine vẫn là Blink giống của chrome. Nên chắc tốc độ vẫn như nhau khác mấy cái đồng bộ với account ms...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019