Trên tay Pokefi: Phát 4G khi đi nước ngoài. 60 Nước, không SIM, nạp tiền trực tiếp từ thiết bị

Nam Air
4/12/2017 7:45Phản hồi: 126
Trên tay Pokefi: Phát 4G khi đi nước ngoài. 60 Nước, không SIM, nạp tiền trực tiếp từ thiết bị
Anh chị em nếu đã đi ra nước ngoài cũng biết là phí roaming data thì siêu đắt. Nên nhiều người chọn giải pháp là đến nước nào thì mua Sim nước đó rồi gắn dùng vừa điện thoại vừa data, hoặc cần giữ số online cho công việc thì mua sim gắn cục phát 4G rồi xài, chỉ roam điện thoại thôi.

Dạo gần đây có nhiều dịch vụ cho thuê hoặc mua luôn cục phát 4G khi đi nước ngoài, có thể kể đến Laxgo, Wi-Ho vv. Cục Pokefi này cũng có chung mục đích đó.

Vậy cục này là gì?

Nó là một thiết bị bắt sóng 3G/4G rồi phát ra wifi để bạn kết nối điện thoại, tablet, laptop vào khi ra nước ngoài, đảm bảo là đi công tác thì thông tin liên lạc vẫn thông suốt.

Cục Pokefi khá nhỏ gọn, cầm thoải mái trên tay, trên thân nó chỉ có 1 nút bấm, xung quanh nút bấm có đèn hiển thị, cái đèn biểu tượng wifi có nhiều màu giúp hiển thị trạng thái. Bạn có thể nhìn đèn và biết là sóng mạnh hay yếu, tài khoản còn tiền hay không. Cái màu đỏ ở hình trên là bao da đựng passport của Khacten.com làm. Lắc tay thì bạn đọc bài này, Kindle Oasis thì bạn đọc bài này

Cục này nặng 144g, cầm thoải mái, dung lượng pin 3850mAh, có thể dùng liên tục lên đến 12 giờ, nó hỗ trợ sạc nhanh Quickcharge 2.0, cổng sạc là cổng Micro USB.

Nếu tò mò thì các bạn có thể nạy nắp sau ra xem pin. Cục pin khá to, máy này không dùng SIM, họ dùng công nghệ sim ảo, kết nối được với các nước có hỗ trợ, trong đó có Việt Nam

Chi phí mua cái này ở nước ngoài tầm 200$, trong đó có sẵn 5GB dữ liệu có thể dùng trên 60 nước, 5GB dữ liệu này không hết hạn, khi nào dùng cũng được

Quảng cáo

Nói chung đã đi ra nước ngoài thì vấn đề kết nối luôn là một trong những vấn đề cần được ưu tiên. Mình cũng có dùng cục Netgear có gắn sim, đi nước ngoài thì mình hay mua sim data bỏ vô dùng. Tính kỹ mà nói thì khá mắc chứ không phải rẻ. Ví dụ mình mới đi Indo, mua Sim 15$ dùng được 2GB. Đi Sing thì cũng mua sim 15$ dùng được 3 ngày hoặc 5 ngày tuỳ loại.

So sánh sơ với cục Netgear của mình thì cục Pokefi nhỏ hơn một chút, nhẹ hơn một chút và mỏng hơn một chút.

Cục Netgear thì rất hữu dụng khi ở trong nước VN, ví dụ mình có thể gắn SIM xài mỗi ngày 2GB data mà mỗi tháng có 120K thôi. Nhưng khi đi nước ngoài thì tìm mua sim sở tại, so giá đồ thì thấy cục Pokefi tiện hơn, đỡ phải tìm SIM, mua SIM

Sau khi kết nối vào cục Pokefi thì bạn có thể vào http://a.pokefi để xem thông tin, mua thêm dữ liệu, rất tiện. À trong hình trên có tai nghe AirPods, các bạn có thể xem thêm tại đây

Quảng cáo

Những nước cục này hỗ trợ: Mỹ, Canada, Úc, Italy, Hà Lan, Anh, Tây Ban Nha, Việt Nam, Singapore vv và vv. Trên 60 nước.

Gói cước: Các bạn có thể mua 15$ xài tẹt ga trong 5 ngày, hoặc mua 5GB xài trong bao lâu cũng được, hoặc mua từng GB, hoặc mua từng ngày xài thoải mái giá 6$.

Chi tiết thiết bị:

Mạng : 3G/4G/LTE up to 150Mbps*
Pin : Li-polymer 3850mAh
Sạc: 5V / 2A, Support Quick Charge 2.0
Chuẩn WIFI: 802.11b/g/n, có thể kết nối cùng lúc 8 máy
Kích thước: 110 x 68 x 10mm, Nặng 144g

Cục này giá 3tr5, tương đương với một cái Router Wifi loại tốt nhưng đi nước ngoài xài tiện hơn vì không cần tìm mua SIM. Cám ơn bạn Thái Bá Hoà đã cho mình mượn trên tay!
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gaodenvang
TÍCH CỰC
6 năm
200$ cái cục này, giờ mình đến nước nào mua sim nước đó xài thì bao giờ cho hết 200$
holalatiger
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gaodenvang nói chung tất cả các cục này k bao giờ lợi bằng mua sim 😆 bên thái tốn mấy trăm bath mua gói 3 ngày bên đó 4G tốc độ max luôn , thí dụ ở thái ba ngày thôi tốn 200 USD mua cục này ???
@dankimson Bạn đi nước nào thì mọi người ở đây có thể giúp bạn tiết kiệm chi phí khỏi phải roaming tốn kém. Cục này ổn với anh em hay đi nhiều nhưng anh em đi ít có thể dùng cục phát với sim tại địa phương. Mình đi nước ngoài chỉ dùng roaming cuộc gọi và tin nhắn. Data thì dùng sim bản địa kết hợp cục phát wifi
dimxinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@holalatiger Cái tiện của nó là bạn dễ dàng mua thêm gói cước chứ ko phải mua sim (không phải nước nào mua sim cũng dễ mà rẻ đâu). Còn bỏ ra 200 USD thì tiền thiết bị là chính😃
zak
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dimxinh Đồng ý. Mình chỉ hơi dị ứng vụ các bạn diễn hơi lố khi nói dễ tốn 200USD cho data "chẳng là gì" ở nước ngoài. Ví dụ US theo mình là nằm trong top có data plan đắt ở những nơi mình từng đi thì tầm 60 USD cho unlimited plan (tầm 23GB 4G). Tính theo kiểu cục phát ở trên thì tương ứng với 69USD. Không rõ các bạn thấy đắt hay rẻ hơn. Các bạn rảnh so thử giúp mình nhé. Nhưng mình chưa rõ về khoản coverage khi đến các nước. Nói đơn giản là vậy, ở VN thì 4G của ông Viettel và VietNamobile là khác hẳn nhau. Cho dù cùng gói data 5GB.
Mei Yin Du
ĐẠI BÀNG
6 năm
1: Thế tiền mạng thì công ty đó trả cho các nhà mạng như thế nào nhỉ?
2: Không có sim thì kết nối với nhà mạng bằng phương thức gì?
3: Gói 15$ xài trong 5 ngày tẹt ga rất hữu dụng khi đi du lịch, cảm nhận riêng của mình.
@Mei Yin Du 2. Mình thấy mod viết là dùng Sim ảo 😁 còn công nghệ sau nó thì không biết 3. Bạn mình dùng cái này và nó đi châu Âu rất tiện vì không phải lo tới data.
@Mei Yin Du Kiểu nó roaming data đó bác, tới nước nào thì tự bắt sóng với nhà mạng có liên kết với công ty 😁
ManhCuongHDD
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mei Yin Du Chuẩn luôn, nó có sim củ nước nó. Qua bên mình nhận sóng romaing, ký hợp đồng Data nhà mạng giá rẻ ở Việt Nam
dimxinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vicktorbui Giống như Sfone ngày trước có ko cần sim, nhưng vẫn phải khai báo với nhà mạng.
Tiện lợi phết, mua 1 lần sau mang đi đâu cũng khỏi lo vấn đề mạng mẽo :v
$200 cục này có sẵn 5GB thì cũng đắt mà.
xdd51
TÍCH CỰC
6 năm
nhiều nước có bán sim 3G cũng ko đắt lắm, trả theo kiểu thuê bao trả trước. dùng đến hôm nào mình về nước thì vất đi .
Có thể là nó roaming tự động giữa các nước, như thế nên giá cao ($200 tính luôn thiết bị với cước viễn thông mà được có 5GB). Đi du lịch 1 nước cố định thì mua SIM ở nước bản địa đỡ tốn hơn nhiều 😁
Play Boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Penguin Pingu Cái vấn đề là 5Gb đó bạn có thể xài ở nước nào cũng được, miễn nó hỗ trợ. Tiện hơn mua sim nhiều :D
theveronicar
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Play Boy t thấy mua sim nhanh hơn, đi du lịch thường các nước đó có bán sim cho khách du lịch dùng ngon hơn :D
Ko biết tương lai có thiết bị wifi dự phòng ko. Nạp vào full 4 5GB dữ liệu rồi sài cạn rồi nạp tiếp từ wifi như pin dự phòng vậy
@takun92 Khi nào cả thế giới thu nhỏ lại vừa bằng cục sạc dự phòng thì sẽ có cái bạn nói nha bạn hihi...
qlequyq
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có nước Triều Tiên chi vậy ta.
@qlequyq Triều Tiên , Chị Na, Cu Ba ... Với ta nữa là ae bạn hữu đường xa 😁
Hieu hlt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qlequyq Ủa có thấy Triều Tiên đâu b 🤔
theveronicar
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qlequyq ngta đi du lịch triều tiên hơi bị nhiều đấy bạn ạ 😆 nhưng từ việt nam hình như khó lắm, fai sang trung quốc đăng ký đi từ đó mới dễ 😁
qlequyq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@theveronicar Cái quan trọng là nghe nói bên đó mạng di động còn khó, nói chi là mạng 3G
met3ora
TÍCH CỰC
6 năm
Indo mua hẳn sim thoại có 6GB LTE hết có khoảng 100k thôi mà.
dntphuc
TÍCH CỰC
6 năm
Ở Việt Nam thì mỗi ngày 2GB thì gói mỗi tháng có 90.000 VNĐ thôi chứ nhỉ?
cayowl
TÍCH CỰC
6 năm
@dntphuc Hồi tháng 5 tới tháng 10 mình cũng phải dùng 120k, nó là sim trả sau. 89k là mấy tháng gần đây các nhà mạng mới tung ra.
Play Boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài cục này mua có 3 triệu 🆒, bữa đi Nhật 10 ngày xài sướng khỏi phải lo tìm mua sim. Giờ xách đi đâu cũng khỏe, hết tiền thì cứ nạp vô mà xài, bao tiện lợi 😁
phamkimchung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Play Boy bạn ơi mua ở đâu thế cho mình địa chỉ với , hết tiền nạp có dễ ko , có hỗ trợ nạp online ko bạn???
Play Boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamkimchung Hồi đó mình mua của ng quen xách về mới có giá tốt, để coi còn hàng ko thì mình báo cho 😁 Nạp online miễn bạn có Visa hay Master card hoặc Paypal là được :D
phamkimchung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Play Boy Ok thank bạn hỏi hộ mình có j inbox nhé bạn
Play Boy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamkimchung Đây nha bạn 😁
https://www.facebook.com/lengocanh1012/media_set?set=a.1772119129482178.1073741922.100000523253027&type=3
aminh_s
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Play Boy e đang ở Nhật nè..bên đây đi đâu cũng có wifi miễn phí xài bác ah...ở các cửa hàng tiện lợi đó...trên ios hoặc android bác cài ứng dụng 'Japan Wi-fi' là xài dc!
Đọc xong bài ... Thôi em xài Huawei có sim là dc... Mod nói vụ sim ảo mà chả cho biết cách mua xài ra sao... Méo thật
@Bão Sài Gòn sim ảo .bồ ko fai lo mua sim ,lựa gói cước.. như mấy cục dùng sim 3G
ở vn ,nạp tiền vô cục này ,tới nơi chỉ việc dùng đi nhiều nước thì tiện lợi
nếu bồ chỉ đi 1,2 nưóc ,có knghiệm mua sim thì dùng cục huawei hiệu qiả hơn 😃
@Bão Sài Gòn 1 dạng giống sfone xài mạng CDMA ko cần sim.
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Untitled.jpg Thiếu gì hotspot free ở nơi công cộng, trung tâm mua sắm... sao phải mua cục này. Mà đã đi chơi thì lo chơi chứ mua sim data để online chắc, còn đi công việc thì ở vp, ks cũng k thiếu wifi
thanh64bit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hohoangtrung Bác này toàn dùng free, nhưng không có bảo mật, và rồi chả có gì là miễn phí đâu bác
@thanh64bit free không bảo mật là tại bác k biết làm cho nó bảo mật .
thanh64bit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Liệt Âm Số người tự bảo mật trên thiết bị của mình chiếm bao nhiêu % user ở những khu này bạn? Không dưới 50% đâu
@hohoangtrung Thách bạn xài được hotspot free ở sân bay Zurich đấy 😁
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
Quá đắt, 200$ khéo mua được cái điện thoại kèm sim
phamkimchung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@firestork với mình ko đắt đâu bạn ah , mình làm thuỷ thủ đi đến nhiều nước , lắm khi muốn mua cái sim vào mạng gọi về nhà cũng khó , mà giá khá chat , có khi 20-30 usd chỉ được 1-2gb thôi bạn ah
Link vào hem dc vậy Mod Air ơi ?
@baotam2101 Link này giống link để truy xuất vào router thôi, kiểu 192.168.1.1 hay thấy ấy.
holalatiger
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baotam2101 link mình update nè: http://www.mypokefi.com/
cayowl
TÍCH CỰC
6 năm
Cục này dành cho số ít người đi công tác nc ngoài liên tục, đi đến những nơi cước data đắt. Anh em đọc sẽ thấy nó vô lý hơn việc mua sim tại nước đó cũng dễ hiểu.
Đúng là hơi đắt đây 200$ dùng được 4 năm hỏng thì 4 năm đi du lịch nước ngoài cứ cho là 8 lần với người bình thuường là nhiều, thì cũng ko hết được 😆, còn dùng trong nước với gói cước này mình nghĩ có khi đắt đó.
phamkimchung
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bác có biết thiết bị nào như thế này mà phát 3g không ạ ( không dùng sim , đến đâu dùng thì mua lưu lượng tại đấy, có thể mua qua thẻ visa hoặc master được thì tốt, tại nhiều lúc mua sim khá khó khăn), tại e đi nhiều nước mà nhiều vùng chưa có 4g ( 3g thì đa phần phổ cập rồi ) , mua sim thì khá chát và khó , bác nào biết giới thiệu e với, thank a
kelvinlong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamkimchung 4G hay 3G là do hạ tầng nhà mạng tại khu vực bác dùng. cục này 4G đồng nghĩa với việc đi đến khu vực 3G vẫn hoạt động tốt
phamkimchung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kelvinlong e cứ tưởng chỉ đến chỗ 4g mới bắt dc , 3g 2g bắt dc hết hả bác , tk bác ^^
kelvinlong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamkimchung giống đt vậy thôi, khu vực nào có sóng 4G nó sẽ hiện 4G còn khu vực nào chỉ có 3G thì nó sẽ hiện 3G

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019