Hướng dẫn đưa thanh tìm kiếm của Chrome xuống dưới: dùng 1 tay dễ hơn, nhìn ít vướng hơn

dtheanh15
16/12/2017 6:29Phản hồi: 232
Hướng dẫn đưa thanh tìm kiếm của Chrome xuống dưới: dùng 1 tay dễ hơn, nhìn ít vướng hơn
Mặc định thanh địa chỉ / tìm kiếm của Android nằm ở cạnh trên màn hình nên khi sử dụng một tay sẽ rất khó để với lên chạm. Ngoài ra, một số trang web có thiết kế lạ nên thanh địa chỉ của Chrome sẽ không tự ẩn đi, chiếm diện tích màn hình và nhìn vào cực kì khó chịu. Để giải quyết vấn đề đó, mình di chuyển luôn thanh này xuống cạnh dưới màn hình, vừa dễ nhấn hơn mà lại không gây khó chịu khi lướt web. Mời anh em thử qua.

Cách thực hiện:
  • Chạy Chrome. Trong ô nhập địa chỉ, gõ chrome://flags.
  • Tìm kiếm trong trang dòng "Chrome Home" và chuyển sang kích hoạt "Enabled".
  • Thoát trình duyệt Chrome (thoát hẳn, trong giao diện đa nhiệm ấy) và vào lại.
Giờ thanh tìm kiếm đã được đưa xuống dưới cùng để thuận tiện cho việc thao tác một tay hơn.

Nhấn vào hình để xem nhé anh em.
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt, mình thích trò này, cảm ơn bạn
Má ơi xài cái tab ở cạnh dưới nó sướng ghê luôn
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Luân xài thử trình duyệt mặc định trong Rom H2OS (trong oneplus) chưa?
cái Tweak vuốt back.... y xì safari nhưng nhân là Chrome.. thật tuyệt bạn ah,mong có ai đó Việt hóa thì ăn đứt Chrome mặc định, ăn luôn cả Safari chứ không chỉ Cóc Cóc 😁
dtheanh15
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qtgalaxy về vấn đề bác đang đề cập thì em xin giới thiệu thêm một trình duyệt khác tên là Via. Vuốt để back, kéo xuống để reload, đưa trình duyệt xuống dưới có hết. Ngoài ra còn rất nhẹ.
gocpho8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qtgalaxy Dùng TugaBrowser ok,chặn quảng cáo tuyệt nhất,vuốt tới lui chuyển trang ngon lành
@qtgalaxy minh chưa thử dùng cái đó :D mình chỉ tin Chrome vì tính tương thích web của nó cao nhất.
tuipro
ĐẠI BÀNG
6 năm
😆 áp dụng cho Chrome trên đt thôi, trên tablet làm mãi không được
Có cách nào với samsung internet beta không các bác. Ngày trước dùng MS edge trên lumia cũng có.
P/s: Sao App tinhte không cho viết bình luận dưới bài nữa ta?
FA Club HA
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay quá bác ei =))
Trời ơi cái ưng nhất trên win10 bây giờ đã đc xài lại trên adroi
letuanlrc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cám ơn.! Bài viết hữu ích
hieu_hy
TÍCH CỰC
6 năm
Cám ơn bác đã chia sẻ, em cũng rất mong tính năng này từ lâu nhưng không biết làm. Thế mà tự dưng sáng nay, trong bản cập nhật 63.0.3239.111 đã có tính năng này rồi bác 😁 Hay quá xá
huynguyenayp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay
troy28790
ĐẠI BÀNG
6 năm
XÀI SƯỚNG LẮM NGƯỜI ƠI
Hay quá!! Phải restart chrome vài lần mới có hiệu lực nhé.
Ios không đc hả bác 😁
cái này ko chơi đc. hình như trong cài đặt cho dev cũng có phần chuyển xuống dưới mà sài bị lỗi tè le. lỗi j ko nhớ vì dùng lâu rồi.ahihi
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
6 năm
K dc
nghienPC91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình không chỉnh gì cả mà thanh tìm kiếm vẫn tự chuyển xuống phía dưới. Mình nghĩ là do Chrome cập nhật lên nên thay đổi chứ!?
hugnvn87
TÍCH CỰC
6 năm
@nghienPC91 Bản cập nhập mới nhất của chrome đã cho người dùng sử dụng home page mới rồi, cái này chỉ dành cho bạn nào chưa update or không đọc thông báo của google khi mở chrome thôi
CuKenPis
TÍCH CỰC
6 năm
Của mình k có mục Chrome home
@CuKenPis Copy vào trình duyệt sẽ đến thẳng chỗ cấu hình nhé chrome://flags/#enable-chrome-home
lamphong7
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thanks thớt, mình rất khoái mấy cái thủ thuật như này, nhỏ nhỏ nhưng rất hữu ích.
BachMa153
ĐẠI BÀNG
6 năm
quá tuyệt...
Rất hữu ích, tks mod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119