Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Jailbreak] Đã có bản jailbreak cho thiết bị 32-bit chạy 10.3.3, mời anh em tải về

pokabi
26/12/2017 16:20Phản hồi: 4
[Jailbreak] Đã có bản jailbreak cho thiết bị 32-bit chạy 10.3.3, mời anh em tải về
Đêm noel vừa rồi, đội ngũ h3lix! đã đưa ra công cụ giúp Jailbreak tất cả thiết bị 32-bit chạy 10.x và chưa hỗ trợ cho bản 64-bit. Như vậy, đây quả thực là 1 tin vui cho các tín đồ Táo sử dụng đồ cổ 😁 như iPhone 5 hay iPhone 5c vì đã bị Apple ngưng hỗ trợ cập nhật 😔
Cách thức jailbreak cũng tương tự như các bản jailbreak trước, bạn chép file jailbreak h3lix! dưới dạng file.IPA vào thiết bị thông qua công cụ Cydia Impactor tại đây.
Công cụ h3lix! anh em lấy tại đây.
Sau đó chạy h3lix! và bấm vào nút "jailbreak" duy nhất trong ứng dụng và ngồi nhìn máy tự jailbreak thôi :D

Đây là ảnh của mình sau khi jailbreak:

(iPhone 5,2, iOS 10.3.3, Cydia32_1.1.30)
Hiện tại có nhiều ứng dụng chưa tương thích với 10.3.3, em có thể check list những tweaks đang hoạt động tốt được cập nhật liên tục
http://bit.ly/2C2N9pz

*Mình sẽ cố gắng giải thích thắc mắc của anh em trong tầm hiểu biết hạn hẹp của mình tại đây :D
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chào bạn, mình có vài thắc mắc muốn hỏi bạn ạ.
mình đang dùng ip5c lock nhật ios 10.3.3 đã jailbreak thành công, mình cài tweak bytafont 3 nhưng không vào app đc, vào là bị văng ra ngoài, mình thử cài các app khác thì cũng bị trường hợp như vậy, mong bạn giúp mình ạ.
pokabi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangnhat98 ở trên đây mình có cung cấp list tweak do cộng đồng đã test, bạn truy cập vào để coi xem tweak nào còn hoạt động nhé •https://docs.google.com/spreadsheets/d/14g-ifgGcZqfx1dWJ9a4nHI_d_rTixXIUUwbKcj-vo0w/htmlview#gid=874661462 Thân gửi bạn
jimmymobile
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pokabi bg thì chặn hẳn rồi thì phải.ko jb đc.bà con có solutions khác ko?
monoblock
ĐẠI BÀNG
3 năm
Impactor bị lỗi Xcode, tra google thấy bảo chưa khắc phục được. Tóm lại là bó tay!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019