Chuyên trang iOS: tất tần tật về iPhone, iPad, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, tư vấn mua máy...

Duy Luân
1/1/2018 1:19Phản hồi: 325
Chuyên trang iOS: tất tần tật về iPhone, iPad, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, tư vấn mua máy...
Sau trang Android, xin giới thiệu đến anh em chuyên trang tinhte.vn/ios, nơi anh em iPhone, iPad, iPod Touch có thể chơi với nhau, giúp nhau sửa lỗi, giải đáp thắc mắc, xin lời khuyên, tư vấn tâm sinh lý tình cảm hoặc lỡ có cần chọn mua máy thì vào đây hỏi luôn cho nhanh. Trong này trao đổi không giới hạn về iOS nói chung, anh em cứ vào thoải mái giao lưu, giúp đỡ nhau. Riêng với những bạn nào mới tiếp cận iOS, tab "Thông tin" sẽ hướng dẫn cho bạn cách dùng cơ bản chiếc iPhone, iPad của bạn, iCloud là gì, một số thủ thuật kèm đường link đến những bài viết hữu ích. Chúc anh em vui vẻ và chúc mừng năm mới.

325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trang này có lâu rồi mà.
@vnstockguru Giờ mới thông báo cho anh em hihi
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
Nên nâng cấp iphone 6+ lên 6s+ or 7+ 8+ xét trên góc độ công việc email, web ko game và dùng trong 2-3 năm tới và p/a nào kinh tế các bác nhi ?
huybm
TÍCH CỰC
6 năm
@Harry V10 7+ nhé, chụp hình mail web đều ổn.
Ngon. Like liên
Khi nào thì ios được cài trên các thiết bị khác ngoài iphone ???
@Trí QN Con trên ipod nua nhé bạn
@johnnyhoang1989 Cả trên Iwatch luôn nha! 😃
@minhtuan7610 Để mai mình chát với Ái-Vy xem có thay đổi trong tương lai ko nhé
@minhtuan7610 Bỏ tiền ra mua apple . Quá de
Góp ý nếu có thêm nút Không thích là ngon
@uochuý1489Quốc Huy Sẽ không bao giờ có nút đó nhe, tiêu cực lắm hihi
@Duy Luân .
Xin hỏi bao giờ thì iOs bỏ tính năng "tự động làm chậm iPhone cũ" thần thánh 😁
@yudhoyono Khi nào thì Android bỏ tính năng không cập nhật cho các máy cũ / tầm trung :D
@Duy Luân nho thâm kkekeke
@yudhoyono Móa cứ xoáy vào nỗi đay của ẻm :D
iphone 6plus có đủ dùng trong 3 năm nữa?
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@joeBanana Bị apple tẩy não rồi hả =)) mù quáng qua
@Harry V10 Chuẩn luôn!Điều này không phải bàn,tui éo bao giờ quan tâm đến mấy vấn đề vậy vì tui luôn mua iPhone mới khi ra mắt!😆
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@prince cats Đang ở ios 10 và no game thì chắc là đủ 😆
@Duy Luân mình thấy 6s/6s plus đủ cho nhu cầu nghe gọi, app ngân hàng, mạng xã hội.

Chỉ không đủ khi dính tới game.

Riêng bản thân mình thì đang dùng 6s và ipad mini5 nên đúc kết nhận xét như thế
.Gù.
TÍCH CỰC
6 năm
ae cho hỏi mua ip6s lock bây giờ mua còn sài mạng nước nhà dc không.? Bán rẻ quá✓
@qwert123451 cái gì cũng có giá của nó, ham rẻ thì nhận lại được sự bất tiện
@qwert123451 Ngày nào mình cũng sửa cái vụ khóa sim... Thích rắc rối thì mời
Cho hỏi có nên chuyển từ BlackBerry qua iphone không vậy?
@autotechno Nên. Os7 thì chuyển qua con nào cũng đc. BB10 thì chuyển qua X lun, nhìu cái wen thuộc lắm
@Uthuong050713 Ấy, em đang BB cỏ, bác bảo em lên X luôn sợ sốc nhiệt, không chịu nổi @@
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@autotechno Nếu bạn đại za ko quan trọng money thì ko dám khuyên. Còn nếu ko lên X làm gì cho tốn tiền hả bạn, trải nghiệm và hiệu quả đem lại ko đáng với số tiền bỏ ra. Nên dùng ip 7+ or 8+ là lựa chọn kinh tế. Mình đang dùng V10 với tính năng smartlock : trusted face tương tự như faceid , nó mở khóa bằng khuôn mặt rất tốt ít nhất cũng bằng 70% X.
nnn1234
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hohoangtrung T không thể bỏ nổi em gái già BB đó!!!
Muốn về 11.1.2 được ko mấy thím...11.2.1 hao pin quá
MrCent
TÍCH CỰC
6 năm
@chungnguyenbaoyen Rất tiếc câu trả lời là không
@chungnguyenbaoyen 11.2 vẫn về được thì phai
Cho hỏi chỗ mua apple watch uy tín giá ngon?
Nomadman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em có một ước ao là từ ios 11.2 về lại 10.3.3
Iphone 5s ios 10 trở lại 9 ntn các bac
MrCent
TÍCH CỰC
6 năm
@hungnguyen99999 Bác chịu khó đợi jb bản 64 bit nhé
Mà khả năng xuống 9 hơi khó, chắc xuống được 8.4.1 thôi
hoangtuan90
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình muốn hỏi một điều là muốn thay pin ip7 thì nên đến chỗ nào cho uy tín cái anh em nhỉ?
King.quan
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangtuan90 Bác lên dienthoaivui xem thử. Hnay coi clip của vatva thấy ổng thay ở đây
King.quan
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangtuan90 Vật vờ chứ ko phải vatva. Haha
Meohoang100
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang bị 2 lỗi này chưa biết làm sao nhờ anh em chia sẽ. 1/ khi ẩn mạng wifi "ssid broadcast " thì cứ mỗi lần bật wifi là phải đăng nhập mạng nhập và mật khẩu lại trong khi một đống android, windows, windows phone,..cả tivi chỉ đăng nhập duy nhất một lần. 2/ Chuyễn cuộc gọi mobifone **21*sđt# máy nào cũng làm được kể cả đt cơ bản trong khi iphone 7 plus của mình báo không chuyễn được. Máy mình mua phiên bản quốc tế bấn *101# hay nạp tiền *100*bình thường.
ngocninh219
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ipad mini 2 rentina wifi 32G còn bảo hành đến 04/06/18. Máy dán keo còn mới, full box giờ bán được khoảng bao nhiêu các bác.
umumti
CAO CẤP
6 năm
@ngocninh219 Bạn lên chợ tốt hay nhật tảo,tham khảo giá. Máy bạn ở ios mấy vậy?
@ngocninh219 Ở sài gòn pm mình giá nhe, có đứa làm chung đang tính mua
ngocninh219
ĐẠI BÀNG
6 năm
@umumti Ios 11 mới nhất á bạn
Iphone 7+ từ khi lên ios 11 bị lỗi điện thoại đổ chuông nhưng màn hình không sáng, bấm nút nguồn từ chối cuộc gọi thì màn hình mới sáng. cứ 1-2 ngày là bị. cho mình hỏi nguyên nhân là sao? restore nhưng không khắc phục đc
King.quan
TÍCH CỰC
6 năm
@quocviet.nd93 Mình thì cái app điện thoại nó cứ đơ đơ. Muốn đập cái máy mỗi khi tìm danh bạ để alo
@King.quan ios ngày càng tệ. lên ios 11 mới biết iphone đơ là như thế nào
Hoang NM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quocviet.nd93 Cũng từng bị như bác ở 7+ khi lên 11, sau đó phải gỡ hết các app có chức năng gọi thoại (viber, skype,...) rồi cài lại thì hết. Bác thử xem sao.
King.quan
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoang NM Cám ơn Bác nhiều. Để làm thử cái. Hj

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019