Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft: trình duyệt Edge có thể stream video trong 16 tiếng, hơn Firefox 63% và hơn Chrome 19%

Duy Luân
1/1/2018 23:6Phản hồi: 104
Microsoft: trình duyệt Edge có thể stream video trong 16 tiếng, hơn Firefox 63% và hơn Chrome 19%
Hiện thị phần của trình duyệt Edge vẫn còn rất nhỏ bé nhưng Microsoft vẫn không có ý định từ bỏ, mới đây họ lại tiếp tục đưa thêm một video nữa cho thấy thời lượng pin của Edge trong bản update Windows 10 Fall Creators rất tốt. Trong đoạn clip thử nghiệm, Edge có thể stream video trong 16 tiếng 8 phút trước khi chiếc Surface Book cạn hết pin, lâu hơn 63% so với Firefox và 19% so với Chrome. Đáng tiếc rằng Microsoft chưa đưa ra cách thức cụ thể họ đã đo như thế nào, nguồn stream có độ phân giải bao nhiêu, chất lượng mạng ra sao, phiên bản của từng trình duyệt được mang ra đo... vốn là các yếu tố có thể ảnh hưởng đến kết quả cuối cùng. Anh em có ai đang dùng Edge không? Bạn đang dùng trình duyệt nào là chủ yếu?

Nguồn: MSPowerUser
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

levuhai207_1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy ngày gần đây mình bị lỗi MS Edge không mở link trong tab mới được. Mỗi như thế là Edge bị đơ, Mở Task manager thì thấy cái Service Host chiếm CPU khoảng 20-30%. Buộc phải tắt Edge rồi mở lại.
Có anh em nào bị không nhỉ?
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@levuhai207_1 Hướng dẫn Fix lỗi Service host chiếm dụng RAM và CPU:

Mở CMD dưới quyền administrator (phím tắt Windows + X -> A). Gõ "sfc /scannow" -> Enter. Sau khi quét xong, gõ "Dism /Online /Cleanup-Image /RestoreHealth" -> enter.
@levuhai207_1 Edge mình xài thấy cmt trên tinhte chữ nhảy lung tung với đánh chữ chậm chậm sao ý, cảm thấy tốc độ không bằng chorme được.
N.T.Trung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@levuhai207_1 Đúng rồi, Edge rất hay bị cái lỗi không mở được link trong tab mới, mấy lần trước máy bị liên tục ức chế chuyển qua FF và từ đó éo bao giờ quay lại nữa, mỗi lần tìm kiếm xong, chịu không tài nào mở link trong tab mới được, cố gắng thì mở trong cửa sổ mới, không là đơ luôn.:mad:
levuhai207_1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kidrainzboy Ngon quá. Mình làm theo bạn nói thì được luôn. Sáng nay mình đã thử scan nhưng mà không có bước restore, cảm ơn bạn nhiều nhé.
Nghe thằng MS này nói nhàm làm gì
@Dong_ho_the_ky_com chả nhẽ nghe lời cái thằng 6%
Từ thị phần khống chế (với IE), Microsoft trở thành kẻ bám đuôi với Edge!
dungladap
TÍCH CỰC
6 năm
dù vậy tôi vẫn xài chrome.
Edge dùng được nhưng lâu lâu thấy nó cứ giật giật, khó chịu vl. Với font chữ cảm thấy không smooth
@Ed Nguyễn Mình thấy font chữ mịn hơn Chrome. Cơ mà có một số trang Edge bị lỗi font
-DN-
ĐẠI BÀNG
6 năm
kho addon quá tù, k có tùy biến. khó mà ăn đc chrom vs ff
Trình duyệt này dùng chán lắm
mình chủ yếu xài EDGE, lâu lâu coi VTVCab On nó k cho xài mới xài Chrome
Mình đọc dốt tiếng anh đọc edge thành ét mà ét đọc giống ết mà ết còn gọi là sida. Mà đồ sida thì không dám sài. Nói cho vui vui thế thôi chứ máy vẫn đang win 7 dùng chorme chưa có điều kiện dùng edge. Không phải war, đừng chửi mình nhé các fan. Khi nào dùng thử mà lỏm thật thì mình chửi tung nóc.
xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng Edge trên điện thoại được cái đang đọc dở mà muốn chuyển lên máy tính đọc cho to là chuyển được luôn, ko phải Bookmark rồi chờ Sync rồi mở lại như Chrome. Nhưng khoản hỗ trợ nhiều tài khoản với tiếng Việt thì Edge ko thể nào bằng Chrome.
@xversion1 Mình đọc chrome đt rồi chuyển qua máy tính hay ngược lại đâu cần lưu bookmark gì đâu nhỉ. Vô mục new tab nó hiện device rồi mình chọn cái tab cần đọc tiếp là được thôi mà
xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
@timmotvisaolunglinh Là như nào bác? Em vào new tab có thấy nó hiện device gì đâu?
n0kia2k7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xversion1 Vào history cũng được mà.
@xversion1 Để t hướng dẫn bằng hình luôn cho dễ:
- Trường hợp 1: đang đọc ở máy tính mà muốn chuyển qua đt để đọc tiếp
IMG_20180103_090955.png IMG_20180103_091036.png
-Trường hợp 2: đang đọc trên đt mà muốn chuyển qua máy tính để đọc
Muốn nhanh thì dùng chrome, vì chrome rất tốn RAM cả win + MAC. Còn muốn tối ưu pin, ổn định thì dùng mặc định theo OS. Mac thì safari, thấy quá ổn.
blackyaa
TÍCH CỰC
6 năm
IE luôn lag và biểu hiện rất kì quái. Hãy quên nó đi, M$ làm Windows tốt nhưng IE/Edge thì tệ không thể tả, càng sửa càng tệ. Xem phim lâu hơn thì đc cái gì, tương thích chuẩn web là tiêu chí hàng đầu, rồi đến ổn định, rồi đến mượt mà, nhanh rồi mới tới thời lượng pin. Một lần nữa hãy quên Edge/IE đi các bạn, cho nó xuống hòm sớm ngày nào lập trình viên đỡ khổ ngày đó. IE/Ede ngáp ngáp hết năm này qua năm khác, phiên bản bản này sang phiên bản khác.
Lucqh94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blackyaa Edge nó ngon mà
TUM LUM
TÍCH CỰC
6 năm
@blackyaa Tui dùng IE năm này qua tháng nọ không thấy lag, bạn có thể cho video xem thử lag như nào không
lehongxuan
TÍCH CỰC
6 năm
@blackyaa Bác này định kiến quá, từ lúc có EDGE em bỏ chrome luôn
nit50000
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blackyaa Một front end developer lên tiếng 😆
treem nhiều thế để làm gì ????? ng ta cùng lắm cũng 30 phút, có ông chỉ 5 phút thôi mà
@Mai mai x tòng bác thâm thúy quá.
Congcu
CAO CẤP
6 năm
@Mai mai x tòng Lâu vậy thì chai bố nó tay =)))
xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
@Mai mai x tòng Mình thì vậy nhưng Microsoft nó là người tây, nó khác.
fancy90
CAO CẤP
6 năm
Lúc sài edge có cảm giác font chữ lẫn cuộn không được quen mắt như khi sài chrome hay opera
BBLand
ĐẠI BÀNG
6 năm
Windows: RAM yếu xài Edge, Mạnh thì Chrome.
Mac: Safari thẳng tiến.
TqTTpT
TÍCH CỰC
6 năm
đã sài thử vài lần nhưng 2 ngày là lại phải về chrome, ko thoát đc 😁
Chủ yếu dùng edge, ngoài ra cài thêm firefox coi phim
Đang muốn chuyển qua dùng Edge nhưng có cảm giác gì đó chưa ổn lắm nên chưa chuyển được. Chán dùng thằng Chrome lắm rồi, ăn ram khủng khiếp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019