Tư vấn ĐỒNG HỒ đeo tay CHÍNH HÃNG

quangphuc136
8/1/2018 13:5Phản hồi: 307
Tư vấn ĐỒNG HỒ đeo tay CHÍNH HÃNG

Topic được xây dựng dựa trên sự hiểu biết của cá nhân, mặc dù cũng tìm hiểu một thời gian kha khá về đồng hồ, nhưng kiến thức vẫn hạn hẹp và cần học hỏi nhiều

- Tất cả kiến thức về ĐỒNG HỒ ĐEO TAY CHÍNH HÃNG được cung cấp trên đây có thể tham khảo từ nhiều nguồn uy tín trong nước và nước ngoài, đặc biệt có tham khảo từ những bậc lão làng trong nghề đồng hồ.
- Anh em chơi đồng hồ có thể vào và trao đổi kiến thức kinh nghiệm, mong muốn tìm ra những kiến thức mới nhất về đồng hồ Fake, Replica để tránh trường hợp anh em bỏ TIỀN THẬT nhưng mua ĐỒNG HỒ GIẢ.
- Cùng trao đổi kinh nghiệm đeo chiếc đồng hồ đã từng trên tay, đã từng trải nghiệm, đã từng mua.
- Cùng chia sẻ những khoảng khắc đẹp nhất, những lần lên tay đầu tiên cảm giác "sướng" khôn tả.

Vì một cộng đồng không "Đồng Hồ Fake"
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangphuc136
ĐẠI BÀNG
6 năm
Single Domed Crystal hay Double Domed Crystal

Singer domed crystal tức là chỉ có một mặt cong lúp, khi nhìn vào mặt đồng hồ có thể giống như kính lúp vậy, các chi tiết được nhìn rõ hơn rất nhiều, tuy nhiên ở một góc nhìn khác 90 độ, thì khả năng nhìn vào mặt đồng hồ lại kém hơn. Ví dụ điển hình được thể hiện qua bản Orient Sun and Moon gen 2.

Double Domed Crystal tức là mặt kính đồng hồ được làm cả 2 mặt đều cong, ở cùng một độ cong, với khả năng làm cong này thì các chi tiết trong mặt cũng được phóng to hơn đôi chút. và đặc biệt là ở các góc nhìn khác nhau, chúng ta có thể nhìn thấy tất cả các chi tiết trong mặt đồng hồ. Ví dụ được thể hiện qua bản seiko mod khá điển trai này.

Tất nhiên mức độ khó thì Double Domed Crystal khó hơn, vì anh em cũng phải chi nhiều tiền hơn cho một mẫu đồng hồ. Đặc biệt là một mẫu Double Domed Crystal Saphire

Mời các bác thưởng thức. hai bức hình thể hiện sự khác biệt.
297155dc0cf3cd9018193ac0b07c6b10.jpg 5fbcf4efd5cfac718f81aa89ed51751b_1024x1024.jpeg
emcuatoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangphuc136 Mẫu dây da đẹp đấy nhìn là thích liền. Mình tiếc quá mới mua chiếc đồng hồ ở https://donghoxiteen.com/dong-ho-chinh-hang/ rồi.
@quangphuc136 bác quangphuc136 ơi cái mẫu dây da ở trên nhìn đẹp quá. Mình k biết chơi và xem đồng hồ nên bác có thể tư vấn giúp được không. Dây da, ảnh ở trên đó bao nhiêu vậy bác, mua ở đâu, hay bác ib kín cho e qua tin nhắn trong này nếu như bác ngại. E thích cái gì mà 5tr xách tay còn 3tr đó bác hehe
@emcuatoi Đồng hồ auteurmatic Rolex, PATEK PHILIPPE mới 100% không hộp mà giá chỉ có 100 - 200 usd thì hàng fake chắc chắn rồi còn khoe cái mợ gì nữa ?
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
6 năm
Orient mới đây xác nhận đưa ra phiên bản Sun and Moon mới với chức năng open heart, mặc dù vẫn sở hữu kích thước 42mm nhưng độ dày chỉ 14mm, thon gọn hơn rất nhiều so với phiên bản Orient Sun & Moon gen 2

Chờ đợi ngày em nó về Việt Nam thôi anh em nhỉ.
@quangphuc136 Bác ơi, e định mua sun and moon mà cổ tay chỉ có 14 mm liệu có hợp ko ạ?
Mua ở shopwatch 218 Lê Duẩn có uy tín ko ạ? E cảm ơn
@quangphuc136 Bác còn online trên này k ạ ^^ cho em xin ít tư vấn chọn Sun and moon open heart ngon bổ rẻ với ạ
seiko thì ngon mỗi tội hơi thô và già.
orient thì đẹp nhưng case lại không chuẩn hay vào nước và dễ dính hàng dựng.
😁 :D :D :D
theo em thì làm con đồng hồ chính hãng thụy sỹ ah
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
6 năm
@me sukem Chào bác,

Không hiểu sao bác lại cho là Seiko hơi thô và già, theo em thì Seiko có rất nhiều lựa chọn nếu cơ thì có thểm tham khảo các mẫu dòng presage, mà anh em có thể cực chuộc sarb033, 017..

Với Orient thì kinh nghiệm em dùng 3 năm rồi vẫn không vấn đề gì ạ 😆

Đồng hồ Thụy Sỹ thì luôn là ao ước của anh em chơi đồng hồ rồi, quan trọng là cũng phải mất một chi phí khá lớn, mà người mới chơi đồng hồ thì Orient và Seiko là hợp lý quá ạ
daikbinhlc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangphuc136 E vote cho Orient nhé 😃
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daikbinhlc hehe tùy mỗi người bác ạ, Orient có vẻ dễ mua hơn tại việt nam vì hàng chính hãng nhập khẩu về nhiều mẫu mã. chứ nói về seiko em vẫn thích cái chất của nó hơn, mặt số kim chau chuốt hơn ạ
triphamvan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangphuc136 Tissot thì thế nào ?
Yazzol
ĐẠI BÀNG
4 năm
@triphamvan Bình dân tạp vụ con em Thụy Sỹ team Swiss Watch Alliance. Rẻ, hợp thời, đa dạng mẫu mã phong phú nhưng bình dân trong đám. Vẫn có tên tuổi từ lịch sử trăm năm và độ phổ biến rộng vì xì style. So với dân Tây lương nghìn đô con Tissot vừa vặn thôi kh gọi là đắt. Có thể tham khảo các đợt Flash Sale Black Fire Day các đợt sale trên Amazon Ebay etc thì hợp lí hơn dầu gì bình dân tạp vụ nên kh có nhiều giá trị để mất SL khá phong phú nên bác cần con đồng hồ ổn - khá - made Swiss có thể tham khảo .. còn khó tính soi vào chi tiết và hoàn thiện cao chất lừ có nét riêng thì Tissot kh hẳn tệ bị đánh giá hơi thấp thôi bình dân tạp vụ.
Nếu là con đồng hồ đầu tiên thì bác cứ mua theo khả năng nhu cầu thẩm mỹ và chất riêng của mình, rồi từ từ chiêm nghiệm mọi thứ sau bác. Còn bác dốc hầu bao cho cái đồng hồ chuẩn chỉ thì phải nhiều yếu tố hơn cần đầu tư như kiến thức hiểu biết và .. tiền rất nhiều tiền chả hạn.?
Bố đeo 1 cái giống trong này mà lâu nay mình không biết
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhi nguyen 45 Chắc là Seiko hả bạn 😆
daikbinhlc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứ sang bên Topwatch tư vấn chuyên nghiệp. Cam kết 100% hàng chính hàng. Bảo hành thoải mái 😃
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daikbinhlc là một trong nhũng thương hiệu kinh doanh đồng hồ khá nổi vào năm 2014 2015 nhưng dần mất vị thế. Nói chung Topwatch vẫn là điểm đến khá uy tín. Đặc biệt là bác Mai Niêm tư vấn thì tuyệt vời
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daikbinhlc Topwatch vẫn là điểm đến uy tín từ những năm 2013. Đặc biệt là bác Mai Niêm tư vấn thì mê thôi rồi
hongdiepym
ĐẠI BÀNG
6 năm
với đồng hồ thụy sỹ thì nên mua hãng nào là tốt nhất mà giá không quá chát vậy ah?
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hongdiepym Chào bác, chắc bác không cần tư vấn 😆
nganha2015
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này đx k các bác
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nganha2015 Vintage thì em chưa rành lắm. nhưng mẫu này quá đẹp bác ơi. chác thời đó bulova vẫn còn sài hoàn toàn máy Thụy Sỹ
nganha2015
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangphuc136 đến 2018 là 84-85 năm rồi bác ạ ! thấy chạy chuẩn lắm
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nganha2015 Chuẩn luôn bác, lâu lâu đi lau dầu bảo dưỡng lại chạy phà phà liền bác ơi
Giá nhẹ nhàng của loại auto swiss made thì có Tissot, Victorinox, Bulova AcuSwiss...cở chục triệu trở lại, hàng new with tag.
Kinh nghiệm là tiền ít thì cứ chơi JAV vì hàng fake JAV là rất hiếm
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trantrungtu Cũng không thiếu đâu bác ạ, một vài dòng hiếm thôi chứ nhiều dòng fake đến khó nhận ra luôn bác ạ
@trantrungtu Orient giờ cũng rất ngon.
@Tino Pham Sau khi bị Seiko thâu tóm mua lại thì Orient đã nâng cấp ra một số cỗ máy mới chất lượng khá tốt !
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trantrungtu Chuẩn luôn bác. Nói chung về máy móc cũng không có gì chê orient bác ạ
@trantrungtu Chuẩn bác
Mọi người cho em biết một ít thông tin về đồng hồ skone trên tiki với ạ
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bình Nhi 97 Chào bác

- Đây là thương hiệu thời trang, trên phần mày có ghi japan movement, tuy nhiên thực tế bên trong thì rất khó biết ạ.
- Thương hiệu này là thương hiệu tiểu ngạch, và ít xuất hiện trên thị trường đồng hồ đeo tay, và thường được bán online.
- Khi mua hàng online tốt nhất bác nên tham khảo các cơ sở uy tín để đảm bảo quyền lợi như bảo hành và đỡ vác bực vào người nha bác.

Một chút thông tin tới bác
Citizen automatic thì sao ??? Có bền không ???
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhy2k4 Cảm ơn bác, cũng đã trao đổi với bác qua zalo rôi, chắc bác cũng lựa được rồi chứ ạ
@quangphuc136 Đã chọn automatic 2 mẫu, ecodrive 2 mẫu, tất cả mặt xanh vì con trai thích xanh biển. Vấn đề là nó chọn automatic hay ecodrive. Vì cho con, nên để nó chọn , nếu nó chọn eco drive tôi cũng sẽ tìm 1 mâũ cơ chơi
triphamvan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangphuc136 Mấy hãng này đều dùng chung 1 loại máu, máy myota
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
4 năm
@triphamvan Myota là công ty con của Citizen mà bác
Mình là nữ mà thích đồng hồ dây da, kiểu hơi nam một xíu, k thích bánh bèo 😃 Tầm 3 triệu đổ lại có cái nào ok không mọi người? Size mặt đồng hồ vừa phải xíu, đừng to quá 😁
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thích Màu Đỏ Tầm 3 triệu đổ lại với các thương hiệu thời trang như anne klein, titan, cũng có khá nhiều, các thương hiệu OP cũng có rất nhiều. orient, seiko, citizen thì ít mẫu hơn., bạn có thể tham khảo thêm tại Hải Triều, Topwatch...
Bạn Quangphuc136 cho hỏi chút mình đang mua Orient FDBAD003W0 của watchtime mà cứ lăn tăn là không biết mẫu này giờ có hàng mới không
Xin lỗi tôi nhầm mẫu này ạ Orient FDB05001T0
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Trungtt76 Hàng mới thì vẫn có thôi bác ạ, tuy nhiên mẫu này ra một khoảng thời gian tương đối lâu, và nều còn thì cũng là hàng đã khá lâu rồi không bán. bác có thể cân nhắc một số mẫu mới của orient Golden eye nhé.
ae cho ? e đinh lấy con Ogival Song Hầu hoặc Cá nhẩy có hơn dòng Orient k ạ ? và có sợ hàng fake k
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TraiPhongTran7 Chào bạn TraiPhongTran7,
- Thường ogival rất ít hàng fake bạn nhé,
- Dòng này dòng máy thụy sĩ. Ở cùng tầm tiền thì cũng chỉ ngang ngang thôi ạ. vì thực chất độ hoàn thiện của Ogival về phần mặt số, kim thì em không thích lắm,
- Nếu bác đặc biệt thích dòng skeleton và ở mức giá tầm quanh quanh 20tr thì mới nên mua, còn không thì còn nhiều thương hiệu khác của thụy sĩ có tầm giá như thế dùng ok hơn ạ
Cảm ơn bác
@quangphuc136 e định lấy e này có ok k bác - hay dùng orient hơn ạ - e đâg phân vẫn giữa 2 dòng Ogival và Orient - Kinh phí tầm 15-25tr bác tư vấn xem nên dùng hãng nào ok - size tâm 40mm - 42mm
quangphuc136
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TraiPhongTran7 Ahihi tầm 15 đến 25 có Fredereque constant, Tissot, Hamilton, Raymondweil bác nhé. như em nói chỉ khi bác đặc biệt thích skeleton toàn bộ chứ không thì semi skeleton thì mấy dòng trên hầu hết đều có rồi ạ
@TraiPhongTran7 dây đồng hồ cá sấu nhìn sang quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019